Spotlight Nghề Offers có vi phạm pháp luật VN không?

Nghề Offers có vi phạm pháp luật VN không?

• Total voters
    25
Status
Not open for further replies.

cuongntc890

Banned
Reactions
139
MR
0.000
Chat with me via Skype
các bác khoe kiếm được nhiều tiền thế c50 lại tưởng các bác làm nhiều tiền vào cuộc cho xem , chưa thấy cái vụ 4rum lên vtv ak o_O

gmailservice

Banned
Reactions
1,677
MR
0.001
Chat with me via Skype
chẳng lẻ kiếm 3,4$ lẻ 1 ngày mà vào nhà đá sao :(
haizzz cứ quan trọng hóa lên, vs mấy $ lẻ của ông thì ko ai đếm xỉa đến, chứ vài k là thấy bọn c50 ngửi mùi, vào hỏi thuế thu nhập rồi, ở gần chỗ mình có mấy ông dính phốt

social_men

Junior
Reactions
106
MR
0.021
Mình nghĩ là nếu mình fake info thôi, ko động j đến xê xê thì chỉ là vi phạm rules thôi chứ không đến nỗi vi phạm pháp luật Việt Nam hoặc không nặng lắm, vì luật của mình còn tương đối lỏng, thêm nữa là nếu là vi phạm pháp luật thì trên các sites offer sẽ có những cảnh báo nghiêm trọng hơn nhiều chứ không chỉ là đề nghị dùng info thật và cảnh báo khóa tài khoản. Còn việc lấy info của người khác thì không lo lắm, vì mình làm offer thường mình lấy random tên, số đt , chỉ có địa chỉ và zip là khớp nhau, nên info của mình chả là của ai cả, có thể bị khép vào tội giả mạo thông tin để chiếm đoạt tài sản, mình không nghĩ là site offer nó sẽ khởi kiện mình :v . Tuy nhiên những thanh niên nào động đến xê xê để làm off hay đâm chém thì nên coi chừng, vô nhà đá như chơi :D, về thuế thu nhập thì nếu tiền về tài khoản nhiều quá thì mình có thể giải trình được là thu nhập đấy không phải là của riêng mình thì chắc không sao :v, chém gió tý chả biết đúng hay không :D

Last edited:

xvutruongx

Junior
Reactions
181
MR
0.000
Chat with me via Skype
Làm offer là trốn thuế là vi phạm pháp luật nha :p:p:p:p

blackcat189

Junior
Reactions
91
MR
0.009
Follow me on Facebook
theo mình nghĩ là phạm pháp nhưng mà bần cùng rùi cứ quất tới thôi :p
P/s: klg nhưng ai có thể trả lời giúp em ko
- mình không vote được?
- làm sao trả lời 1 người nào đó trong 1 thread như thế này?
Em gà nên đừng ném đá em tội nghiệp :(
hình như 300 post thì mới vote được :D

thachthao

Hero
Reactions
10,627
MR
0.009
Nghe đâu nặng thì phạt tù mà nhẹ thì cải tạo ko giam giữ vài năm thì phải :oops::oops::oops:

Bluesea09

Junior
Reactions
72
MR
0.001
Chào các bạn, Mod thấy post phạm rule gì thì bỏ qua cho ae với nhá.

Mình đang lấy offers làm nghề chính và không biết nó có phạm luật gì không và có nộp thuế cá nhân gì không ( tiền từ nước ngoài gửi về)

Vậy bạn nào hiểu rõ pháp luật thì chia sẽ cho ae box Offers này biết để phòng những trường hợp C50 hỏi thăm còn biết trả lời. Có dẫn chứng Nghị định, nghị quyết gì thì càng tốt nhá.

Cảm ơn ae đã quan tâm và đừng tập trung vào nick mới lập của mình quá.

Bạn nào thấy topic này nhảm lợn thì làm ơn đi ra dùm.

Mình thì nghĩ đơn giản thế này thôi. tất cả các site offer bạn làm, đều yêu cầu real ìnfo. mà làm ở việt nam mà dung real thì có ăn cám. chẳng đủ đưa bạn gái ra bờ đê mỗi tuần một lần (condom ấy). chẳng qua mình chưa động đến vấn đề an ninh quốc gia nên mới vởn vơ thôi, chư mấy tay hách cơ cao thủ thế nào còn tìm ra nữa là. tốt nhất tìm đường làm ăn trong sạch là oke nhất, có chuyển tiền về việt nam cũng có proof để trình bày.

alaka

Junior
Reactions
181
MR
0.092
Mình thì nghĩ đơn giản thế này thôi. tất cả các site offer bạn làm, đều yêu cầu real ìnfo. mà làm ở việt nam mà dung real thì có ăn cám. chẳng đủ đưa bạn gái ra bờ đê mỗi tuần một lần (condom ấy). chẳng qua mình chưa động đến vấn đề an ninh quốc gia nên mới vởn vơ thôi, chư mấy tay hách cơ cao thủ thế nào còn tìm ra nữa là. tốt nhất tìm đường làm ăn trong sạch là oke nhất, có chuyển tiền về việt nam cũng có proof để trình bày.

thực ra thì fake info nó chả liên quan lắm.. vấn đề các bác kiếm đc nhiều tiền mà ko nộp 1 đồng thuế nào, và khi bị địa phương đánh hơi điều tra thu nhập cá nhân thì lúc này bác ko chứng minh đc nguồn thu chính đáng... thì chỉ có nước lên dĩa vì tội tiền bẩn :confused::confused: trừ khi dẻo mồm chứng minh này nọ mấy lão phường mù công nghệ thì lách đc, ở chỗ mình có 1 bác j mở công ty bề ngoài treo bảng công nghệ tin học, nhân viên 20 30 người, kế toán, nội quy đàng hoàng nhưng bên trong là team cày off .....kiểu như là lách luật :D:D

Last edited:

tinhtemmo

Newbie
Reactions
3
MR
0.001
Chat with me via Skype
Còn việc fake IP, thì những trường hợp fake IP để vào facebook,... thì cũng gọi là vi phạm pháp luật ah?
Và nếu có vi phạm thì chỉ vi phạm đối với đối tác ( network - ads) chứ cũng ko liên quan đến pháp luật nếu đối tác của chúng ta k kiện chúng ta?

dipphong

Hero
Reactions
1,099
MR
0.004
topic thê nay nhiu rôi . im ma đi , đôi luc nolnoi ra mi pham phap .ko noi se ko gi .
nêu thu nhâp khủng thi lo , chư be be thi chi như ăn banh

Một số cmt của các bác bên topic tương tự này cũng hữu ích,

Link: https://mmo4me.com/threads/lam-offer-android-ios-co-vi-pham-phap-luat.187624

Tôi thách ông nào gian lận được đấy , toàn là thằng net no tha cho thì được ăn thôi ấy :D

Thuế thu nhập cá nhân áp dụng cho mọi ngành nghề ở Việt Nam chứ không áp dụng cho tiền từ nước ngoài gửi về nhé , trừ khi các bạn buôn bán tiền ảo số lượng lớn thì mau mau đi khai báo sớm nhé :D

Thuế ?

thử lên chi cục thuế xong rồi bảo : em làm với thằng nước ngoài và nó trả cho em 100k $ tiền ảo . xem nó trả lời thế nào nhé ?

khi đã không nắm vững kiến thức về luật thì đừng chém gió dọa newbie .

Nếu nó trả 100$ tiền mặt hoặc chuyển trực tiếp qua ngân hàng thì sẽ bị đánh thuế , còn nó trả tiền ảo thì ko vấn đề .

Theo luật sư bên mình . Tất cả những ngành nghề trên internet bạn đang làm ( Mình đang áp dụng cho mình ) Là sử dụng kinh doanh internet nên sẽ ko bao giờ bị hỏi . Vậy thôi

PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.089
Chat with me via Yahoo Messenger
phạm pháp đấy, sẽ bị phạt "bị conheo thông ass"

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics