Nghiệp vụ trinh sát tội phạm mạng của công an/cảnh sát như thế nào?

Laonhuconcao

Junior
Reactions
27
MR
0.724
Phone Number
Call me! Call me!
Em đang tính làm web 3x nhưng tìm hiểu cách tránh bị công an điều tra thì phát hiện những điều sau, các bác biết nghiệp vụ công an điều tra như thế nào, biết cách nào khác để tránh bị điều tra thì comment cho mình biết nhé:

1, Khi mình dùng vpn, tor là mình đã vào tầm ngắm của công an. Vì ở Việt Nam người bình thường hiếm ai dùng vpn tor, chủ yếu người dùng vpn tor là người làm việc phạm pháp; mà khi dùng vpn tor thì isp biết rằng mình đang dùng vpn tor, nên mình sẽ bị nghi ngờ và điều tra.
Công an, isp có thể dùng dpi để phân tích biết rõ mình làm gì khi bật vpn

Các bác biết cách nào để tránh bị công an điều tra thì bình luận vào đây cho anh em tham khảo, trao đổi nhé

Telegram mình: Bemyboo1991

Em đang tính làm web 3x nhưng tìm hiểu cách tránh bị công an điều tra thì phát hiện những điều sau, các bác biết nghiệp vụ công an điều tra như thế nào, biết cách nào khác để tránh bị điều tra thì comment cho mình biết nhé:

1, Khi mình dùng vpn, tor là mình đã vào tầm ngắm của công an. Vì ở Việt Nam người bình thường hiếm ai dùng vpn tor, chủ yếu người dùng vpn tor là người làm việc phạm pháp; mà khi dùng vpn tor thì isp biết rằng mình đang dùng vpn tor, nên mình sẽ bị nghi ngờ và điều tra.
Công an, isp có thể dùng dpi để phân tích biết rõ mình làm gì khi bật vpn

Các bác biết cách nào để tránh bị công an điều tra thì bình luận vào đây cho anh em tham khảo, trao đổi nhé

Telegram mình: Bemyboo1991
Tránh công an thì chỉ có cách là không dùng thôi😂😂

Upvote 0
Muốn người khác ko biết thì chỉ có nước ko làm hoặc sang nước khác mà làm b nhé. Mọi thông tin truy cập vào mạng của b đều được lưu lại nên muốn truy cứu muốn bắt b thì bắt cái một còn vpn hay tor thì nó cũng là vpn thôi, VN mình cả chục triệu người dùng chứ ai bảo ko dùng b. 1 tay to thôi cũng dùng đến vài nghìn vài chục nghìn cái vpn proxy vps rồi, theo dõi hết đống đấy có mà theo vào mắt. Web nào nổi lên kiếm được nhiều người ta mới đi truy cứu thôi, lần từ những ip vào web sớm nhất những ip thành lập web rồi đi hỏi nhà cung cấp domain, host, check info từ nhà mạng. Chứ nói như b thế vài trăm nghìn người dùng fb họ theo dõi hết chắc, 1 cái cmt fake news bừa bãi của cái fb clone họ truy tận nhà gọi tận tên phát một chả cần tới quá 1 ngày r.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,117
174,277
Latest member
lebao234567
Back
Top Bottom