“Ngu thì chết chứ bệnh tật gì“

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.302
Trên fanpage Hội những người hay đi xe bus chia sẻ lại câu chuyện “lòng tốt đặt không đúng chỗ” của một bạn nam khiến dân mạng bàng hoàng và nổi giận.

Câu chuyện như sau:
4 giờ 30 mình lên xe về quê. Mọi chuyện bình thường khoảng gần 1 tiếng său khi xe xuất bến, mình đang liu thiu ngủ thì nghe thấy to tiếng giữa phụ xe và một cô bé kém mình khoảng 2-3 tuổi cách mình 1 ghế.
Phụ xe : Không có tiền thì xuống xe.
Hành khách: Anh cho em đi về tới nhà rồi em gọi mẹ em ra trả tiền.
Phụ xe: Nhà có gần đường không?
Hành khách: Nhà em ngay mặt đường!
Phụ xe: Thôi, khách cả xe không ai chờ được, xuống xe!!
Nhìn ánh mắt của cô bé rất đáng thương dưới mọi ánh nhìn săm soi của hành khách trên xe , mình thấy thương nên chẳng nghĩ ngợi gì, rút tiền trong ví ra trả 100k cho phụ xe và bảo người quen. Cô bé nhìn mình rồi quay đi không nói gì!
Xe tiếp tục đi khoảng 2 tiếng cho đến khi cách nhà mình khoảng 30km thì cô bé đó xuống xe
Phụ xe liền hỏi: “Cảm ơn anh ấy chưa?”.
Cô bé “nhanh nhảu” đáp lại: “Ngu thì chết chứ bệnh tật gì“.
Cô bé xuống xe, mấy hàng ghế bên cạnh quay sang nhìn và cười mình.

Chắc là ngu. Thôi mình đi ngủ sớm cho khỏi bệnh NGU!...

Hành động vô ơn và thiếu văn hóa của cô gái kia khiến dân mạng bức xúc.
Bạn Hạ Dương chia sẻ: “Đọc đoạn đầu thấy thương, đọc đoạn sau thấy thất vọng”.
Bạn Cua Lee viết: “Thất vọng với cô gái này quá”.
“Ở trên đời này còn có người vậy sao?”, bạn Hoàng tự hỏi.
Lòng tốt đặt nhầm chỗ rồi anh ơi” là nhận định của bạn Ben Tran.
Bạn Rùa Con Lon Ton bình luận vừa thâm thúy vừa hài hước: “Đề nghị các nhà sinh vật học nghiên cứu kĩ xem loài này là loài nào?”.
BạnTrang Hlu thì chia sẻ câu chuyện của mình: “Hôm trước mình có đi xe 55, cả ví còn đúng 500k, anh lái xe không có tiền trả. Mình đổi cả xe không ai có, thật sự hôm ý rất gấp nên mình cũng chẳng nghĩ ra. Đến khi anh lái xe bảo mình xuống thì có một chị đã trả tiền hộ mình. Có 5k thôi nhưng sao cảm thấy ấm áp vì vẫn còn những người tốt. Mình cảm ơn rối rít, định xin số điện thoại chị hôm nào lên mời chị đi ăn kem chẳng hạn cơ mà cũng ngại nên thôi... Nói thật chứ bạn gái này chắc đang học mầm non thì cô giáo không dạy hết bài cảm ơn người giúp mình”.
Quang Phương

ức chế thật.
Vì sao có cái loại này trên đời nhỉ

Vâng, nếu là tôi, thì tôi cũng sẽ làm vậy thôi! Thế giới này có rất nhiều loại người, tôi chỉ sợ nhất loại người thông minh nhưng nham hiểm!

Mình nói thật , câu chuyện này fake 100% , ko thể tin được
Vâng, nếu là tôi, thì tôi cũng sẽ làm vậy thôi! Thế giới này có rất nhiều loại người, tôi chỉ sợ nhất loại người thông minh nhưng nham hiểm!

Oh tùy theo suy nghĩ của mỗi người thoai....:D:D:D

bạn xuống trái đất làm gì vậy?
Ý tôi nói là nếu tôi là anh ý thì tôi cũng sẽ làm vậy thôi! còn tôi xuống trái đất này để chứng mình một điều là trên thế giới này còn có một loại người nữa là thông minh và rất nguy hiểm! :D

Các bạn chú ý lời nói 1 chút nhé !

Tránh gây war , mình sẽ chú ý quan sát topic này !

Thân !

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,561
174,849
Latest member
toyotavinhphuc1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back