Nhà nhỏ mà đẹp các bác nhỉ, vào xem nào MNG

MissUI

Banned
Reactions
177
MR
0.000
Nhà đẹp các bác nhỉ có 16m2 thôi :D Nhìn tiện phết, tính xây thế này mà ko biết tốn khoản bao nhiêu A-E nhỉ, có ai làm bên xây dựng ko cho hỏi thử đi :D

Căn gác mái nhỏ xinh này rất phù hợp với người độc thân hoặc sinh viên.

Căn gác mái này đã trở thành một không gian làm việc đẹp đẽ. Cách bố trí không hoàn toàn đúng với những gì bạn có thể gọi là tuyệt vời. Phòng tắm và phòng bếp trên thực tế được gộp làm một và giống nhau. Đây là một bất lợi lớn nhưng lại độc đáo trong cách sử dụng không gian.

Tuy nhỏ nhưng nó vẫn có đầy đủ các không gian chức năng cơ bản như phòng bếp, phòng tắm, phòng sinh hoạt chung và làm việc.

Phòng tắm và phòng bếp liên thông với nhau.

Phòng tắm thiết kế độ cao sàn khác nhau để ngăn cách khu vực tắm vòi sen với bồn rửa mặt và vệ sinh.

Vật liệu kính được bố trí hài hòa tạo cảm giác rộng rãi.

Khi bạn nghĩ về nó, đây có lẽ là giải pháp tốt nhất nếu bạn muốn có một gian bếp, một phòng tắm, khu vực sinh hoạt và làm việc tất cả trong căn gác mái này. Diện tích nhỏ đã được tận dụng tối đa.

Trên thực tế, bạn hiếm khi nhìn thấy một không gian nào có diện tích như thế này mà lại sở hữu thiết kế đầy đa năng như vậy.

Căn gác mái bị hạn chế về ánh sáng nên các bức tường và đồ nội thất sử dụng màu trắng làm chủ đạo.

Bàn làm việc được đặt ngay dưới ô cửa sổ để đón sáng.

Nhìn có vẻ chật chội...không thoáng cho lắm
diện tích chỉ 16m2 như thế này là đúng chất rồi bạn ko chật đâu đầy đủ tiện nghi nữa, diện tích đất thì mình rộng nhưng khả năng xây nhà có có hạng nên muốn kiếm 1 cái mẫu vừa phải đủ 1 mình và gấu ở thôi, sau này tính tiếp

Lúc đi ỉa xong,đứng dậy một cái là tung nóc nhà :D
cái này đơn giản mà bạn phần nóc tùy mỗi ng mà có thể nâng cho cao lên lúc xây đâu nhất thiết phải 100% y chang như vậy

hình như giá thi công hiện tại 5tr/m2 vậy nhà 16m2x5=80tr:rolleyes:

A-E có mẫu thiết kế nhà nào tầm 20m2 ko góp ý mình với :D

nhìn vậy thôi , ở 1 mình thì đc , chứ ở 2 mình trở lên là thấy chật chội liền

diện tích chỉ 16m2 như thế này là đúng chất rồi bạn ko chật đâu đầy đủ tiện nghi nữa, diện tích đất thì mình rộng nhưng khả năng xây nhà có có hạng nên muốn kiếm 1 cái mẫu vừa phải đủ 1 mình và gấu ở thôi, sau này tính tiếp
Mình nghĩ tại sao lại làm gác mái, vừa hẹp vừa tù túng, cái mái như thế mắc hơn cả bạn lợp tôn rồi đóng la phông nữa , có khả năng thì đúc giả hoặc làm gác suốt mình thấy như 1 tầng luôn rồi đấy, sự thật hiện tại mình đang ở hcm với cái phòng 10m2 từ wc, bếp, ngủ mình dùng ngay ở trệt thừa hẳn cái gác(mình treo quần áo) mà nhìn vẫn thoáng hơn cái gác mái này :( Mà ở hcm phải đóng máy lạnh nhá, cái gác này ở hcm là như lò thiêu sống =))

thiết kế kiểu gì nhìn vào cảm thấy ngọt ngạt, trong khi diện tích lại chiếm quá nhiều

nấu có tiền : về quê , mua mảnh đất, xây căn nhà vừa , cỡ 500tr tất cả là sống thoải mái, ghét cuộc sống nơi đô thị! làm kinh tế trang trại cũng dư sống!

cảm giác tù túng quá :D
xây nhà là việc người ta đâu phải lúc nào cũng đem ra xây rồi phá đi làm lại được (trừ khi bác đại gia, vậy nên có làm thì làm cho nó ổn định ko thì thuê tạm + dành dụm đầu tư kiên cố sau.

=)) 500tr xây luôn nhà ở đây vẩn ổn ko nhất thiết phải về quê, hiện tại đất mình có trên 100m2 rồi nhưng mình mới 20t :)) tiền bạt đâu mà xây cho to :D
nấu có tiền : về quê , mua mảnh đất, xây căn nhà vừa , cỡ 500tr tất cả là sống thoải mái, ghét cuộc sống nơi đô thị! làm kinh tế trang trại cũng dư sống!

cảm giác tù túng quá :D
xây nhà là việc người ta đâu phải lúc nào cũng đem ra xây rồi phá đi làm lại được (trừ khi bác đại gia, vậy nên có làm thì làm cho nó ổn định ko thì thuê tạm + dành dụm đầu tư kiên cố sau.
mình ko nghĩ sẽ xây theo cách này, vì đơn giản mình cảm thấy ko ổn nhưng ko nhất thiết pải làm theo y nguyên mẫu mà...tính thêm các gát nữa chứ thế này ko thì đúng thật hơi tù, với lại xây bếp kiểu này ko ổn, hơn nữa theo mình thấy là ko có WC @@

=)) 500tr xây luôn nhà ở đây vẩn ổn ko nhất thiết phải về quê, hiện tại đất mình có trên 100m2 rồi nhưng mình mới 20t :)) tiền bạt đâu mà xây cho to :D
100 m2 mà làm gì cậu , về quê mua mảnh đất cho rộng rãi chứ 100 m2 mà nhằm nhò gì cậu! hì hì

bạn nghĩ đời tươi đẹp quá, bạn về quê làm nông rồi bạn sẽ hiểu đời ko như mơ đâu hơn nữa 1 mình nữa thà bạn làm MMO :)) với lại con số 500tr ko phải là con số nhỏ, bạn tính tiền mua đất nè xây nhà nữa con số 500tr của bạn đủ hết rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,532
174,815
Latest member
kitudacbietpubg

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom