nhận hàng từ nước ngoài ( otakumode.com) có thư báo của ems quốc tế nội bài

toanlun

Senior
Reactions
402
MR
0.000
Chat with me via Skype
chả là trước có cái topic hương dẫn mua hàng free từ cái shop otaku bên nhật bản ấy . mình cũng làm theo và chọn mùa hàng rồi . hn có thư là hàng đã về đến sân bay nội bài hà nội . mà trong đó có ghi 1 số thủ tục khai báo :v . hàng này mua từ shop otaku thì khai bao thế nào nhỉ. bạn nào nhận rồi hướng dẫn mình với :(
liệu có phải thuế má gì không, vì thực ra thì giá trị có 8$ thôi mà :D

thethaipro

Banned
Reactions
288
MR
0.001
Mình tưởng về tận nhà luôn chứ ?? Cậu đặt bao nhiêu ngày rồi thế ?

whynotMMO

Hero
Reactions
712
MR
0.000
Follow me on Facebook
mình cũng bị kêu ra làm thủ tục nên bỏ luôn vì nhà xa quá :D chán làm cho tụi hải quan lấy về chơi

Mình tưởng về tận nhà luôn chứ ?? Cậu đặt bao nhiêu ngày rồi thế ?
giờ có thư về bảo khai báo rồi gửi lại cho nó thì nó mới chuyển cho mình đây này. mình đặt tầm 7 8 hôm rồi, hn báo hàng về đến vn rồi mà lại phải kháo báo lằng nhằng vkl :(

sakusuki04

Junior
Reactions
70
MR
0.000
Chat with me via Skype
chả là trước có cái topic hương dẫn mua hàng free từ cái shop otaku bên nhật bản ấy . mình cũng làm theo và chọn mùa hàng rồi . hn có thư là hàng đã về đến sân bay nội bài hà nội . mà trong đó có ghi 1 số thủ tục khai báo :v . hàng này mua từ shop otaku thì khai bao thế nào nhỉ. bạn nào nhận rồi hướng dẫn mình với :(
liệu có phải thuế má gì không, vì thực ra thì giá trị có 8$ thôi mà :D
sao bạn có đủ 10$ vậy, dep thêm vô à ???

vipqt888

Hero
Solutions
2
Reactions
1,507
MR
1.451
em làm 10 cái đơn hàng về , 1 cái về tận nhà nó thu 62k , còn 9 cái bắt ra hải quan làm thủ tục , bỏ luôn cho các bố ấy mang về nhà chơi

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
đa số các bạn bị toàn ngoài bắc nhỉ :) đúng là ăn bẩn, dưới 10$ làm gì có thuế chứ thế mà :))
mình về tận nhà chả bị gì =))

devil_lucifer

Junior
Reactions
226
MR
0.569
lằng nhằng nhỉ, mình mà có thuế hải quan là bọn EMS nó mang đến tận nhà rồi mới thu tiền thuế.
klq khoe cái fig mới về hồi sáng :p

đa số các bạn bị toàn ngoài bắc nhỉ :) đúng là ăn bẩn, dưới 10$ làm gì có thuế chứ thế mà :))
mình về tận nhà chả bị gì =))
nó bắt khai báo thủ tục lằng nhằng thôi chứ không phải thuế má đâu. 10$ thuế má gì . tý về nghiên cứu xem sao. may chưa oder cái mặt dây chuyền 30$ . xem có nhận đc ko đã rồi oder sau vậy :(

dungeon

Senior
Reactions
382
MR
0.249
về nam định vẫn mất thêm 70k phí ship lun , chắc ship từ sân bay về nam định mất ngần đó

free ship và ship về tận nhà mình làm j tốn cái j nhỉ ? bên shop nó thanh toán hết r còn gì, bọn EMS ship cái ly về mà bể tớ phải báo cho shop shop vẫn ship lại cho tớ nè =)) chắc 1 2 hôm nữa nhận đc nễu bể nữa thì ăn vạ bọn EMS =))

thằng otakumode này free ship thì có khi nó dùng dịch vụ ems cùi hay gì để giảm chi phí hay sao chứ mình ship có cuốn tạp chí từ nó giá10$ mà phí ship hết cmn 20$ rồi. Đó là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng mình mua ở otakumode -_-

mình nói dối làm gì , mình ship 3 con búp bê về bé ti ti , nhìn bên ngoài rõ to , về thì thằng chuyển phát nhanh xin 70k . nên mình nghỉ từ nó luôn

thằng otakumode này free ship thì có khi nó dùng dịch vụ ems cùi hay gì để giảm chi phí hay sao chứ mình ship có cuốn tạp chí từ nó giá10$ mà phí ship hết cmn 20$ rồi. Đó là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng mình mua ở otakumode -_-
tớ thấy đa số ng bị ngoài bắc ko ah, chứ tớ đâu bị gì mà ship cũng rất nhanh tính ra 2 ngày về VN rồi :D

thế nhưng có thêm phí gì ko bạn :v chứ phí ship = tiền hàng thì nghỉ luôn cho xong :|
tớ chẳng mất gì cả :)) đã là free ship và là ship dịch vụ chuyển phát nhanh tất cả chi phí họ tình hết vào fee ship rồi nhé và cả khai báo gì bên chuyển phát nó làm hết chả dụng gì đến mình mình chỉ nhận hàng thui :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,501
Latest member
songten001

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week