Nhờ các bạn lí giải dùm trường hợp bị hack này ?

kyvu252

Verified
Reactions
446
MR
0.000
Sáng ngủ dậy login vào MBC thấy bị cance payment, cashout lại thì log vào email gmail bị mất pass, yahoo cũng bị change, có 1 điều lạ là tài khoản PP lại không bị gì ? trong khi pass PP lại giống pass gmail, Nói chung cũng chưa bị mất gì ? nhưng kinh quá, máy tính mình đã cài Microsoft sercurity vậy mà vẫn bị mất pass, không biết hacker làm thế nào mà change đc pass yahoo và gmail, mong các bạn đưa ra ý kiến và các cách bảo bật tài khoản hiệu quả để mình rút kinh nghiệm. thanks

Có khi nào bị dính keylock,,,nên PP bạn chưa vào nên ko bị mất ,,,,

gmail và yahoo nhiều khi bị lỗi đăng nhập , cùng 1 pass mà đăng nhập máy tính mình k dc , nhưng đăng nhập ở máy khác thì được

gmail và yahoo nhiều khi bị lỗi đăng nhập , cùng 1 pass mà đăng nhập máy tính mình k dc , nhưng đăng nhập ở máy khác thì được

Đã thử đăng nhập = nhiều máy nhưng vẫn không đc , nên mới chắc là bị mất, với lại MBC tự nhiên bị cance payment, thêm nữa tối qua chắc có ng vào yahoo khi mình thức dậy YM bị đóng lại !

Bạn có click vào link nào lạ không. Mà máy tính cài Microsoft Sercurity rồi thì khả năng bi keylog là thấp.
Bạn nên cài mật khẩu 2 lớp cho Gmail đi.

Vậy bạn không quý trọng tiền của mình rồi !

Quý chứ sao không, bây H đăng kí 2 lớp bảo mật ngay đây :(

Còn về TK PP các bạn có ý kiến nào bảo mật cao hơn không ?

---------- Post added at 08:19 AM ---------- Previous post was at 07:50 AM ----------

Có bạn nào biết cách bảo mật tài khoản PP cao hơn 1 chút không ? ví dụ như đăng nhâp PP thì phải có code gửi về email hoặc ĐT di động gì đó ?

Quý chứ sao không, bây H đăng kí 2 lớp bảo mật ngay đây :(

Còn về TK PP các bạn có ý kiến nào bảo mật cao hơn không ?

---------- Post added at 08:19 AM ---------- Previous post was at 07:50 AM ----------

Có bạn nào biết cách bảo mật tài khoản PP cao hơn 1 chút không ? ví dụ như đăng nhâp PP thì phải có code gửi về email hoặc ĐT di động gì đó ?

Cái này thì chưa có bạn à
Chắc chờ tương lại Paypal nó làm :D

Làm MMO thì nên cẩn thận tí. Bạn nhớ lại xem có kích link bậy bạ j ko ?

Cứ thế này nè:
- gmail dk tk PP và bank bảo mật phone, ko bao giờ log vào, nếu cần log vào thì log xong dùng log out ngay.
- Đăng ký các tk khác bằng mail phụ
- Dùng roboform để điền pass hoặc chịu khó copy paste.
- Dùng pass khác nhau cho các tk mail, bank.... ko cái nào giống cái nào, càng nhiều ký tự đặc biệt càng tốt.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week