• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Nhờ các Mod vào hợp tác và cho thông tin để điều tra vụ việc

saygoodbye2

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
Ngày 01/03/2014 Nhờ các mod @animax1991, @binh6699, @legialoc quản lí box này và những mod nào có quyền đọc Log User giúp mình.
Tại Topic: http://mmo4me.com/threads/mod-nao-di-qua-tam-thoi-banned-ho-nick-saygoodbye-cai-a.160088/
mình đã trình bày sự việc.
Các mod Giúp đỡ tìm địa chỉ IP lúc nick saygoodbye đăng reply trong thread đó ?
Lọc cái IP đó xem nó đăng nhập bằng nick nào nữa không?
Tra ra 1 loạt Ip mà nick đó đăng nhập?
Nếu có thể dùng list IP đó tra xem nó có đăng nhập Fail các nick nào nữa không ?vì khả năng BruteForce là khá cao.
Sự việc có rất nhiều khả năng nhưng mình nghĩ khả năng lớn nhất là mình để pwd Forum dễ quá nên có thể bị BruteForce pwd.điều này nếu nghĩ rộng ra có thể nhiều pwd của member khác cũng bị tấn công và nó đang ủ mưu chờ ngày sử dụng.
Các bạn member khác cũng nên đề phòng nhé.Nếu Pass dễ nhớ thì đổi ngay. không 1 ngày đẹp zời nào đó lại đem nick của bạn đi scam chứ không nhẹ nhàng như mình đâu.
Tiện ai đi qua thì đá hộ mình lên 1 phát cho BQT vào giải quyết. Nick của mình banned Forever cũng được mà lúc nào nhờ Shin tháo banned ra cũng đc k sao. quan trọng là lúc này những ai có trách nhiệm hợp tác điều tra để ngăn chặn những hành vi tiếp theo đối với các member khác
Thân !!!
PS nhờ pro @thanhphu1996 này cho xin cái địa chỉ pm của thằng đã bán cho ông pm xem nó dùng U là bao nhiêu để có thêm thông tin điều tra

Last edited:
Ngày 01/03/2014 Nhờ các mod @animax1991, @binh6699, @legialoc quản lí box này và những mod nào có quyền đọc Log User giúp mình.
Tại Topic: http://mmo4me.com/threads/mod-nao-di-qua-tam-thoi-banned-ho-nick-saygoodbye-cai-a.160088/
mình đã trình bày sự việc.
Các mod Giúp đỡ tìm địa chỉ IP lúc nick saygoodbye đăng reply trong thread đó ?
Lọc cái IP đó xem nó đăng nhập bằng nick nào nữa không?
Tra ra 1 loạt Ip mà nick đó đăng nhập?
Nếu có thể dùng list IP đó tra xem nó có đăng nhập Fail các nick nào nữa không ?vì khả năng BruteForce là khá cao.
Sự việc có rất nhiều khả năng nhưng mình nghĩ khả năng lớn nhất là mình để pwd Forum dễ quá nên có thể bị BruteForce pwd.điều này nếu nghĩ rộng ra có thể nhiều pwd của member khác cũng bị tấn công và nó đang ủ mưu chờ ngày sử dụng.
Các bạn member khác cũng nên đề phòng nhé.Nếu Pass dễ nhớ thì đổi ngay. không 1 ngày đẹp zời nào đó lại đem nick của bạn đi scam chứ không nhẹ nhàng như mình đâu.
Tiện ai đi qua thì đá hộ mình lên 1 phát cho BQT vào giải quyết. Nick của mình banned Forever cũng được mà lúc nào nhờ Shin tháo banned ra cũng đc k sao. quan trọng là lúc này những ai có trách nhiệm hợp tác điều tra để ngăn chặn những hành vi tiếp theo đối với các member khác
Thân !!!
PS nhờ pro @thanhphu1996 này cho xin cái địa chỉ pm của thằng đã bán cho ông pm xem nó dùng U là bao nhiêu để có thêm thông tin điều tra
nhờ mod phát nữa

ip vn động mà check ip cái quái gì , check ra 1 đống trùng.

Dính trường hợp y như tôi,may con chó Võ Thị Huệ nó lấy nick xong mới đi scam được 25k thôi không thì to chuyện :D

ủa sao check ip lại ra của apple inc vậy trời ???? có sự lầm lẫn gì ở đây à. lúc đó m đang dùng vịt teo mà????
tôi tin rằng các mod thừa tư duy để check xem vào thời điểm đó ai đã dùng acc của tôi để post reply đó.
Và có hướng đề nghị admin ngăn chặn được các kiểu tấn công vào acc member kiểu như thế này.

121.176.81.29
Đây là IP của người đã post bài hộ cậu. Đồng thời IP của chủ thớt đó đang sử dụng. Kiểm tra thì là IP của Korea nhé.

Nếu thực sự không phải cậu post bài có thể report.
giờ mới thấy mod đã trời lời trong 2pic. vậy mà hôm đó cùng hợp tác điều tra thì tốt biết bao nhiêu

Mật khẩu do member tự quản lý chứ, đặt pass lỏng lẻo bị mất thì tự chịu thôi. Về bảo mật của Xen mình nghĩ ko có bug

Mật khẩu do member tự quản lý chứ, đặt pass lỏng lẻo bị mất thì tự chịu thôi. Về bảo mật của Xen mình nghĩ ko có bug
chuẩn - mất thì tự chịu trách nhiệm
nhưng nếu tấn công bằng bruteforce thì sao ???? có cách để phòng tránh hay không. đăng nhập có capchat - giới hạn số lần đăng nhập sai ít đi - đăng nhập sai thì gởi vào mail đăng kí là login fail, thiếu gì cách bảo về member

scamer đang cầm nhiều nick hack được rồi tạo topic mua bán tung hứng
nick 4rum thanhphu1996 chủ 2pic này http://mmo4me.com/threads/150-pm-gia-21k-1-vcb-dong-a.159999/#post-3200508
ngày 8-3/2014 chủ nick thanhphu1996 báo nick bị hack http://mmo4me.com/threads/thanhphu1996-nick-bi-hack-va-gio-tro-scam-bi-oi.161635/
có lẽ nào người hack nick thanhphu1996 dùng nick thanhphu1996 lập topic buy 150PM cũng là người hack nick saygoodbye rồi dùng nick saygoodbye vào cmt tung hứng tạo tin tưỡng.
ngày hôm đó mình có pm yh bác zero xin học offer nhưng chỉ có $PM => ko thể mua sock => pm yahoo phu.thanh277 ( yh lien hệ do thanhphu1996 để ở topic trên)
liên lạc gì him có ý kéo dài thơi gian cho mình chịu ko được mà send tiền trước.

ủa sao check ip lại ra của apple inc vậy trời ???? có sự lầm lẫn gì ở đây à. lúc đó m đang dùng vịt teo mà????

tôi tin rằng các mod thừa tư duy để check xem vào thời điểm đó ai đã dùng acc của tôi để post reply đó.
Và có hướng đề nghị admin ngăn chặn được các kiểu tấn công vào acc member kiểu như thế này.

giờ mới thấy mod đã trời lời trong 2pic. vậy mà hôm đó cùng hợp tác điều tra thì tốt biết bao nhiêu

Vụ này mình online và check IP. Xác nhận như Mod @legialoc nói. Mình cũng comment luôn là nếu thực sự ko phải cậu post bài thì cậu có thể report để các Mod có trách nhiệm vào xử lý. Thế mà tận hôm nay cậu mới vào đọc topic và report.

Mình thì ko có kinh nghiệm điều tra nên chỉ có thể check IP cho cậu đc thôi.

Sáng nay có 1 con chó reset pass 4 rum của mình nhưng cỡ mình thì sao tụi nó có cửa cứ ngồi mà hóng nhé
Ráng reset đi vì nick này có giá trị lắm đó

Sáng nay có 1 con chó reset pass 4 rum của mình nhưng cỡ mình thì sao tụi nó có cửa cứ ngồi mà hóng nhé

BH 12.345.678 vnđ.

Cho cái pass đi khỏi cần phải reset chi cho mệt :D

May mà mình đặt pass cũng tương đối dài :D

Không cũng mệt :p

Gắn thêm số 9 vào sau số 8 (bảo hiểm) cho nó oách đi Dương già :D
P/S: Chúc em làm ăn phát đạt nhe!
(Sr, chúc hơi muộn tí) :D

Vụ này mình online và check IP. Xác nhận như Mod @legialoc nói. Mình cũng comment luôn là nếu thực sự ko phải cậu post bài thì cậu có thể report để các Mod có trách nhiệm vào xử lý. Thế mà tận hôm nay cậu mới vào đọc topic và report.

Mình thì ko có kinh nghiệm điều tra nên chỉ có thể check IP cho cậu đc thôi.
mình rp bài này từ lâu lắm rồi mà mod, ngay hôm phát hiện có dấu hiệu đó. nhớ các mod mà k ai quan tâm thì thôi cũng chẳng lùm xùm giờ vài người bị scam mới nối lên.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,520
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom