Nhờ các pro giúp đỡ về cài đặt internet cho máy tính thông qua điện thoại

Daisy

Verified
Reactions
901
MR
0.000
Tình hình là mình bị mất mạng hơn tuần nay do sét đánh. Bên bưu điện chưa mang moderm đến. Trong khi chờ muốn dùng 3g đt để sử dụng interner trên máy tính. Mà đầu óc iem chậm chạp quá, tìm hiểu hoài ko làm đc. Pro nào thông thạo chỉ dùm iem với. Làm sao để cài internet cho máy tính thông qua galaxy S3?
Thanks các pro.

Bạn thử tải phần mềm samsung pc studio bên vn-zoom này về thử xem...mình chưa sài s3 nên chưa pjết có dùng đc khttp://www.vn-zoom.com/f88/samsung-pc-studio-7-2-24-9-quan-ly-dt-samsung-tren-may-tinh-145401.html

nếu dùng Android thì dùng PDAnet nhé,100% vào được mạng,nối qua dây cáp đt <=> máy tính

thi thoảng mất mạng toàn dùng PDAnet :)) tại PC chứ không cũng phát wifi xài cho tiện

down PC suite of samsung bản mới nhất rồi cắm cáp (hoặc dùng bluetooth) chọn kết nối internet trên PC suite là xong

Edit: nhớ đkí gói thuê bao trọn gói 3g (40k ,50k tùy mạng) rồi hãy xài nhé

vào cài đặt -> telnet .... quên mất rồi, nếu thím xài 3g viettel pm inbox để lấy cách hack mimax xài unlimit .
Nhưng mà thím dùng kiểu unlimit này ko nên vào những trang cấm multi acc vì mình bị ban mấy lần, chắc là trùng ip kiểu quái gì đó.

Last edited by a moderator:
giup bạn nekkkkkkkkkk.........

bác có thể vào cài đăt --->không dây và mạng ---->Usb internet & điểm truy cập di động --->Kết nối USB internet
khi cắp cáp vào trước nhé.
nếu máy không nhận cài driver tại đây: http//cc.cc/GthD

dùng PDaNEt kết nối điện thoạt với máy tính qua cap và xài vô tư! PDAnet bắt cài driver phù hợp với đt đó!nếu mà cắm đt zô máy tính mà nó ko nhận là đang thiếu driver cho S3! tải phần mềm Kies của samsung về cài để lấy driver xog rồi gỡ nó đi chỉ giữ lại phần driver là ok! hoặc dùng easytether j j đó, free đó xài cũng tương tự

nói chung thế này,cần 3 thứ duy nhất,1 là điện thoại vào được mạng,2 là KIES (cái này có đĩa cài khi mua android), 3 là PDAnet
chấm hết :binhsua94:

vào phần cài đặt tìm xem, đt ss phần lớn đều có chức năng chia sẽ internet cho máy tính vs phát wifi, mà dùng vậy hại pin lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,521
174,803
Latest member
net88vip
Back
Top Bottom