Ask Nhờ PRO giúp đỡ về Google Ádsénsè

DannyTuan

Verified
Reactions
2,051
MR
0.019
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Tình hình là có acc GA trên 2 năm tuổi rồi.
Từ lúc reg tới giờ chiến chã đc xu nào nên bỏ tới giờ mới lục lại.
Nay muốn kiếm thêm chút thu nhập với GÀ nhưng nói thật là ko biết tí gì về nó.
Nên mạo muội lập topic này mong được anh em giúp đỡ trã lời dùm mình mấy câu hỏi cơ bản về nó.

1. GÀ có 2 loại acc là Content là Hosted :
    • Content : Acc được Reg bằng Info và web gốc. Có thể đặt Ads trên nhiều website.
    • Hosted : Acc reg thông qua Website. Không thể đặt Ads trên website khác website đăng ký.
    • Mình hiểu nôm na là thế chứ thật sự ko biết có đúng hay ko. Mong PRO giải đáp giúp mình với.
  2. Hiện giờ GÀ còn chấp nhận hiện ADS trên website tiếng việt ko?
  3. Mình muốn xem giá Click từ các quốc gia khác nhau thì xem ở đâu ?
  4. Khi thanh toán, có loại hình thức thanh toán nào? Và nên chọn cái nào thì tốt nhất ?

Mới có nhiu đây thôi. Mong các bạn ai biết giúp mình giải đáp với.
Rất rất chân thành cám ơn.

1. content là acc reg bằng chính nội dung 1 site riêng của mình...Ads đặt ở đâu cũng được
-hosted là acc reg thông qua dịch vụ của google.. chỉ đặt trên mấy site nó cho phép
2.GA chấp nhận mấy site tiếng việt...Điển hình có mấy site lớn ở vn đang chạy GA như zing.......Nhưng tỉ lệ die acc rất cao? Lý do VN gato..

3.Giá click tùy nội dung từ khóa và country
4.Nhận tiền qua WU và check..WU cho nhanh chóng và gọn lẹ

gato là sao bác? zing cũng có GA á? sao iêm ko thấy?

1. content là acc reg bằng chính nội dung 1 site riêng của mình...Ads đặt ở đâu cũng được
-hosted là acc reg thông qua dịch vụ của google.. chỉ đặt trên mấy site nó cho phép
2.GA chấp nhận mấy site tiếng việt...Điển hình có mấy site lớn ở vn đang chạy GA như zing.......Nhưng tỉ lệ die acc rất cao? Lý do VN gato..

3.Giá click tùy nội dung từ khóa và country
4.Nhận tiền qua WU và check..WU cho nhanh chóng và gọn lẹ

Bác TW dùm mình xem dùm cái acc là loại nào với nha. Hic.

Đang pm đó cậu :binhsua01:

- - - Updated - - -

GATO là sao cậu ?

Xem acc hosted hay content ở đâu thì vào trang adsence nó có ghi mà
GATO tức là mấy ông VN ghen ăn tức ở vào click tặc,làm die acc đó mà,bạn muốn xem click quốc gia nòa giá bao nhiêu thì vào trang adsence nó cũng thống kế quốc gia,số click vào giá tiền mỗi click mà :D

Đang pm đó cậu :binhsua01:

- - - Updated - - -

GATO là sao cậu ?

vn chuyên click tặc thôi cậu, thấy ai làm ăn đc thì chơi bẩn cho die acc

P/S: cứ english mà làm, đừng mơ mộng quá nhiều đặt trên site VN, ko có đâu. Trừ khi sánh ngang với các đại gia top VN.

Xin phép cho iem hỏi ké thớt với nhé ^^.
Có thể làm cho cái ads của GG nhìn khác đi được không ? Tại iem lo nó xấu xấu bẩn bẩn thì khó để người ta click vào, mà có khi site còn mất khách nữa T_T

Last edited by a moderator:
Mình có thể tuỳ chỉnh màu nền,... của ads mà.

Có nên đăng ký 1 domain mới và phát triển ko?
Và nên dùng mã nguồn nào thì hợp lý?
Bạn nào có kinh nghiệm share mình với.

Nên hay ko nên? Mình có đk 1 blogspot. Giờ dùng acc GA đang có để lấy qc add vào luôn sao mọi người ?

Trước thì sr cậu vì cái vụ mua acc GA, thực sự là mình có ý định mua nhưng về sau nghĩ lại, có lẽ nên chơi nghiêm chỉnh nên từ bỏ ý đinh mua.
Sau đó, giải thích cho cậu 1 chút:
1.Acc của cậu mình đã xem, nó trước là được reg qua 1 thằng trung gian, nhưng giờ thằng đấy nghỉ chơi với Google rồi, acc của cậu có thể đặt ở bất kỳ đâu, blogspot, site của cậu...
2.Theo thông tin mới nhất, ngày hôm nay luôn, GA đã chính thức chấp nhận ngôn ngữ tiếng Việt và bạn có thể reg GA với site tiếng Việt. Nên bạn có thể đặt GA vô tư, còn về khả năng thành công khi reg bằng site ngôn ngữ Việt thì mình không chắc chắn, vì mới quá mà, và chưa thấy ai thành công trong ngay hôm nay.
3.Về bon GATO, ở đâu cũng có, k chỉ Việt Nam, mà Nga và 1 số nước EU cái này cũng rất phổ biến, nhưng Google cũng đã có công cụ phát hiện site bạn là bị click tặc hay cố ý cheat, chỉ là nó hơi hên xui thôi, nên bạn cũng chuẩn bị tâm lý trước.
4.Thanh toán thì cứ WU mà múc, nhanh gọn lẹ, còn thích vác check về đi đổi cũng k sao, mất time 1 tí.
5.Làm GA thời điểm này thì niche site là ngon nhất, nhiều quảng cáo, sát ngữ cảnh. Mã nguồn thì cứ WP mà táng, nhanh gọn lẹ.
6.Đặt quảng cáo tại đâu cũng được, blogspot, dien dan, site riêng, ngay cả site 1 ngày tuổi, đấy là lý thuyết, nếu bạn đủ độ liều, còn không cứ viết 20 bài unique rồi đặt, đặt sớm chả được thì nó band mẹ domain đi thì khổ.
Một vài kinh nghiệm, chúc bạn thành công

Thanks cậu nha. Nhưng Unique là loại hình gì thế ?

Thanks cậu nha. Nhưng Unique là loại hình gì thế ?
Bài tự viết chỉ có site cậu có, ko phải tự viết theo kiểu viết vớ va vớ vẩn nhé, mình chơi đa số bài là mướn người viết ko đấy :)

vừa bị click tặt tức ko chịu dc hichic mấy thằng gato ch.......ó chết:binhsua29:
bác nào có hướng giải quyết dùm e với

vừa bị click tặt tức ko chịu dc hichic mấy thằng gato ch.......ó chết:binhsua29:
bác nào có hướng giải quyết dùm e với
con đầu tiên của mình bị cúm vì nó đó :binhsua29:

toàn pro chém gió không. acc hosted mà chơi đàng hoàng, nghiêm túc, đầu tư thì cũng chẳng thua kém content.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week