Nhờ tất cả các bạn tư vấn mua laptop

sodep8888

Junior
Reactions
12
MR
0.002
Lâu nay đã tích góp đủ 1 khoản tiền nhỏ để mua laptop, nhưng hiện nay có nhiều loại quá, mình ko biết nên chọn con nào, mong các pro máy tính chỉ giúp mình chọn được 1 con phù hợp
+ Core i5 hoặc i7, Ram >= 4Gb
+ Tốc độ CPU >= 2.5Ghz
+ Càng lâu nóng máy càng tốt, mà phải bền chút vì chưa biết bao giờ mình mới có $ để thay con khác.
+ HDD >= 500Gb
+ Màn hình thì mình đang phân vân không biết chọn loại bao nhiêu inch thì phù hợp, ko nhỏ quá, cũng ko to quá
+ Tất nhiên rồi, phải có 3G, wifi, bluetooth
+ Pin trâu
+ Mẫu mã kiểu dáng: nhìn nam tính và đẹp mắt chút
+ Giá cả: từ 15tr - 20tr
+ Mình là dân kỹ thuật nên ưu tiên máy cấu hình tốt và bền nhé
Mình đang phân vân mấy con Dell mà nghe nhiều ý kiến trái chiều quá, nào là bán thương hiệu, nào là nhiều linh kiện Tàu Khựa ...
Mong lời khuyên của các bạn

Vô cùng cảm ơn đóng góp của các bạn.

Last edited by a moderator:
Dell Vostro V3550 (i7-2620M/H500/R4GB/V1GB) -Silver . Chơi con này đi chủ thớt . Kiểu dáng được.

Loại gì cũng được tránh xa con HP ra nhé

Càng lâu nóng máy càng tốt, mà phải bền chút vì chưa biết bao giờ mình mới có $ để thay con khác.
=> tránh dell ra :)) ! dell thì nổi tiếng vì độ nóng của nó =)) !
còn lại thì ko biết :))
bạn qua mấy forum về tin học đi , nhiều chuyên gia hơn !

Nhất IBM, kế đến Dell nếu thớt đủ $

Tớ đang dùng con này.

http://vn.asus.com/Notebooks/Versatile_Performance/K53SV/#overview

Cấu hình khủng. Core i7, 8Gb Ram, 2 Gb card đồ họa rời, 750Gb ổ cứng, màn hình 15.6 inch. Vỏ chống bám bụi và chống xước :D. Chạy cả ngày chẳng thấy nóng đít mặc dù không dùng quạt tản nhiệt.

Pin thì chắc chắn là không trâu rồi, vì cấu hình mạnh mà lại dùng card đồ họa rời thì trâu sao được :)). Muốn pin trâu thì đầu tư tiền mua cục pin khác :D

Giá mua cách đây 4 tháng là 21tr. Tớ mua được giảm giá 1,5tr vì con nhân viên kinh doanh là bạn tớ. :D

P/S: Laptop nào mà chẳng có wifi và bluetooth =))

Mình chỉ khoái con Acer được cái bền chịu nhiệt tốt

Announcements

Forum statistics

Threads
422,688
174,970
Latest member
dinhle192

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week