nhờ tư vấn nâng PC

lephambaothy

Junior
Reactions
38
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
con máy e thấy nó cứ lag lag . mở FF máy thật , chạy 2 máy ảo vitual box thì chỉ mở đc 1 . mở 2 cái là nó báo ko đủ RAM , em để mỗi cái 512 :binhsua22: . Trước e chạy 3 con vitual ok,. dạo này ko hiểu sao nó điên điên quá :binhsua10:

các bác rành PC cho e hỏi nên lên RAM nhiu , card nhiu

e hậu tạ các bác = Thank :D

Máy ảo thì cứ quất 8G đi ko dư ra đâu . 1 máy ảo xài ko hết ta chơ 10 cái dư nửa thì 15 cái . Chơi máy ảo thì cứ đập vào Ram là ngon
Và đổi thành win 7 64bit nhé . Bắt buộc có win 7 64 bit nhé :D
Và giá 1 cặp ram 8G = 1 triệu 5 nhé

Last edited by a moderator:
i3 chip 2.9 mà ram 2GB bác ko thấy 1 sự lãng phí khủng khiếp sao @@ nâng lên 8GB đi

card VGA NVIDIA or ATI 1GB là đủ rồi

đầu tư cái ít nhất là cái ram 2G hoặc nếu có tiền mua luôn cái 4G + core i3 là chạy mượt rồi

4 G Ram là tốt nhất . K thì 8 G Ram :D

i3 chip 2.9 mà ram 2GB bác ko thấy 1 sự lãng phí khủng khiếp sao @@ nâng lên 8GB đi

card VGA NVIDIA or ATI 1GB là đủ rồi
Ram 8GB thì chỉ có chuyển sang WIN 7 hoặc WIN XP64bit thui
bản win hiện tại thì thêm tầm 2gb là dc

mình thích xài bản ghost này . vậy lên 4G là đc đúng ko cậu . ko rành PC cho lắm @@
Bắt buộc phải lên win 7 ông. Vì nếu ông chơi máy ảo thì ít nhất củng 4G ram cho nó mượt . mà win xp ông đang chơi ko nhai hết 4G ram đâu . Phải up lên win 7 mới xài hết 4G . Theo mình giàu thì lên 8G đi cài 1 lúc 10 con máy ảo download mới phê

Last edited by a moderator:
RAm card tính nhiu tiền bác :D

laptop tầm 450-500k 1 con 4GB còn PC ko bít :D
MMo cần gì VGA bạn cho tốn $ .

chạy máy ảo cần bác :) thỉnh thoảng xem phim chơi game nữa

- - - Updated - - -

máy vậy nên dùng win 7,muốn đẹp hơn thì win 8 luôn ok đấy :D

Trước hết lên Ram đi . Card màn hình ko cần lắm đâu , khi nào ko chạy dc hãy mua VGA . Bạn ko chơi game mua phí $
Vì vốn dĩ con I3 đủ xem phim HD rồi

có , em chơi đột kích :)) nên chơi card tầm bao nhiêu tiền bác :binhsua12:

:m190: 2.93hz chip ngon tạm ổn thế còn gì - đập thêm con ram nữa thì offer chạy ngon lành - game chẳng lo - chứ có card màn hình cũng đc - khuyên dùng con ram nè nếu như đã ăn chơi mà vừa túi
Ram 4G 1600hz DDR3 quá ổn định
http://www.hoangphathp.com.vn/home/detail.php?module=product&iCat=354&iPro=6067#page=page-1

- - - Updated - - -

:m190: 2.93hz chip ngon tạm ổn thế còn gì - đập thêm con ram nữa thì offer chạy ngon lành - game chẳng lo - chứ có card màn hình cũng đc - khuyên dùng con ram nè nếu như đã ăn chơi mà vừa túi
http://www.hoangphathp.com.vn/home/detail.php?module=product&iCat=354&iPro=6067#page=page-1

- - - Updated - - -

có , em chơi đột kích :)) nên chơi card tầm bao nhiêu tiền bác :binhsua12:
cái máy hiện tại chơi đột kích dc ko ? xem phim HD dc ko ? Khi nào ko dc hãy mua thêm VGA . Khi nào chơi game offline mới đú VGA thôi ... chứ mấy game online chã game nào ra hồn cần chi VGA

Announcements

Forum statistics

Threads
421,072
173,151
Latest member
dungtv1991

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back