No car, no job, no money, no hom. Why?

Reactions
2
MR
0.000
Tình hình chung là vẫn làm ăn giống mọi người nhưng một lần đầu tư thất bại, bây giờ kéo theo một hệt quả là như cái tiêu đề topic. Ai có hướng nào giải quyết thì chỉ với. Đặt biệt là còn thêm khoảng nợ 50 củ nữa. Qua lễ này chắc là khó sống nổi. Chẳng còn gì nữa có nên die không?
: Binhsua06:

Upvote 0
đầu tư là phải chịu rủi ro rồi. Chấp nhận thực tế, kiếm việc trả nợ, từ từ tìm cách gỡ lại. Còn người là còn của, ko cần phải bi quan. Trừ khi bị người ta giết, gặp tai nạn, bệnh tật mà chết thì hết cách. Còn sức khỏe thì kiếm việc vừa đủ sống, vừa trả nợ. Hết nợ rồi chết cũng chưa muộn. Gặp chủ nợ thương thảo để cho trả gốc dần, giảm/xóa lãi. Lâu lâu bỏ tiền mua vé số, trúng 10 tỷ thì lại có nhà lầu, xe hơi v.v...:binhsua79:

Upvote 0
không nợ còn gì là cuộc sống, sống là phải nợ , nhưng k phải vay nợ để ăn chơi thế thì chết đi là vừa , còn vay nợ để đầu tư , để vươn nên có trí muốn làm người giàu có , thì k việc gì phải ngại , vay tiếp để đầu tư ,

Upvote 0
từ hai bàn tay trắng ta đã làm nên rất nhiều nợ. Bác chưa nợ là may rồi hihi Nợ cỡ Binh An còn đi chữa bệnh 1 tỷ kìa bạn

Upvote 0
No home ko phải no hom :m190:, bạn qua topic nốt thăng nốt trầm của mình tham khảo nha :m190:

Upvote 0
suy nghĩ của bạn quá hẹp hòi. bạn die thì ko có gì đáng tiếc nhưng bạn có nghĩ đến người thân xug quanh. lời khuyên duy nhất gắng về xin gia đình vay mượn bạn bè trả giùm rùi làm vc chăm chỉ 1 năm ko trả đc thì 2 3 năm tgian còn dài mà.

Upvote 0
Thank các Bác đã chia sẽ, buồn quá chẳng biết sao nên than thở tý.
Do vận xui cứ đeo bám mãi, đi làm từ đầu năm giờ hai chỗ mà không chỏ nào bình yên. Nợ thì tháng nào cũng đóng lãi. Bây giờ thì không dám về nhà. Chỉ mong kiếm việc gì đó bao ăn ở tháng cỡ 3000K là tốt rồi. Các Bác biết thì chĩ giúp. Chứ tình hình giờ chẳng còn đồng nào để ăn mì. Dù có tìm được việc cũng hỏng có tiền để làm suốt tháng.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,487
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week