٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ Gửi các bạn đang tìm việc ٩(͡๏̯͡๏)۶

vamnt1

Hero
Reactions
429
MR
0.189
Facebook
Follow me on Facebook
Gần đây mình thấy topic lập lên của các bạn newbie rất nhiều vs 1 mục đích chung là kiếm đc tiền từ vi tính để chống lại lạm phát. Có nhiều bạn hoàn cảnh rất tội nghiệp như ko có vốn để đầu tư , ko có thời gian vs sức khỏe để Cạp v ..v .. nhiều bạn còn có tư tưởng như 1h 1-2 đô 1 giờ hay tháng sau có vài triệu thu nhập. Cái này theo mình là có nhưng hiếm, ngày xưa thì còn mỏ vàng chứ bây giờ thì chắc là ko .
• Làm gì cũng vậy , mình cần phải có 1 kiến thức nền. Ok ? kiến thức ở đâu ra ? Một là do 1 pro đi trc chỉ bảo truyền đạt lại kinh nghiệm mà nói đụng chạm luôn là khó lắm vì bây giờ site ngon + kinh nghiệm thì ít ai có nên họ ko muốn SHARE còn lại là chém gió. Mới đầu thì ai chả như ai , một số ít đi trc thì khám phá đc site+ cách làm rồi truyền xuống đời sau , đời sau thì ít muốn truyền xuống sau nữa mà rồi hễ gặp topic của các bạn NB thì ra vẻ ta đây, chửi này chửi nọ- sao mày lười thế ko tự nghiên cứu đi ; ai mà dọn ra cho ăn sẵn à " NẾU THẾ THÌ ANH SHIN LẬP RA BOX SUPPORT ĐỂ LÀM GÌ VẬY ?" , mình cam đoan rằng trong 4rum rất ít ng tự mò lắm , số đông là phải có sư phụ cầm tay đưa lối mới có thể tỉnh đc -ko ít thì nhiều còn ko là mò mà chả hiểu thì dễ sinh nản lắm. Kể cả mình cũng có Cupid chỉ làm offer vs HuaKhaiNguyen chỉ làm zeek. Đây cũng dễ hiểu thôi nha vì VietNam mình cheater nhiều quá sợ làm nát site ... nhưng mình là mình ghét cái thái độ của tụi chém gió lắm

----------------------------------------------
• Nhận xét mọi ng vậy có gì ko phải thì xin nói thẳng cũng để cho các bạn nb có cái nhìn khái quát về MMO
Còn lại là về khái niệm tự học , mình tham gia MMO cũng gần 4 năm rồi , lập nik năm 2011 mình cũng như các bạn NB khác là làm cái gì cũng ngại :D nên thu cả vốn lẫn lãi chỉ có hơn 5tr VND ( chắc ko đáng để chỉ bảo gì ai ) nhưng mình có 1 cái nhìn bao quát các ngành nghề trong MMO4ME như thế này * đánh giá theo phuơng diện dễ hay khó , nhiều $ hay ít $ *

• Trong forum mình có nhiều box như là cap, PTC ,PTu _ offer , Inves _ hyip , Google Ads , Affiliate , Forex , *** ..( mấy cái này là cơ bản và thường thấy nhất ♥)

♥.Thì theo mình thấy Cap vs ptc là dễ hiểu nhất vì công việc khá đơn giản ko cần có vồn đầu tư , phù hợp vs đúng nghĩa Newbie. Thu nhập mới đầu chắc là PTC ít hơn Cạp do PTC làm ít tgian hơn.

♥. Sở dĩ tại sao mình nhập PTU vs Offer lại vì đây là ngành mà có nhiều ĐẠI GIA nhất có vốn cũng đc mà ko có vốn cũng "may mắn" đc ( vốn để mua các công cụ hỗ trợ làm việc như VPS , sock ... 99% chủ Group yêu cầu ng chơi phải có). Offer thu nhập cực khủng nhưng cái này khó mà đa dạng cực kỳ , phải có tí tìm tỏi đam mê mới thông đc.
♥. Inv đòi hỏi có vốn lớn nếu ít chắc thu chả đc bn , đã qua cái thời free rồi nên ko hợp vs nb nhà nghèo đâu , Hyip cũng tuơng tự ngoài ra cái này phải còn nắm thời cơ .

♥. Những cái như Google Ads , Affiliate thì mình ko biết

♥. *** thì khuyên ko nên ( ko hợp vs NB , con nhà nghèo )

♥.Tiến xa hơn là Forex thì cũng cần vốn và kiến thức nốt ( đặc biệt là kiến thức về tài chính kinh tế ) ----> mình thấy nó khá hay vs sinh viên nhưng ko có duyên thì đừng cho đây là nơi tình yêu bắt đầu " dễ mất của "
♥.Ngoài ra còn có 3 cái khác là : Treo máy ( vd : Vagex ,Cashfiesta ) ,Site Nga khùng -cái này cũng hay vs nhiều ng là vì có thể làm ko cần vốn nhưng tiếng Nga ít ai biết nếu để google dịch hộ nó dịch ko đúng ngữ pháp dễ tẩu hỏa nhập ma và Làm dịch vụ trung gian ( cần vốn nốt :)) )

♥.Cái cuối cùng cũng là 1 nghề đó là scam nôm na còn gọi là bán cam , cái này cũng hay nhưng bị ghét cực kì , nếu hên vớ đc con nai hoàng kim thì ăn khoảng từ vài đến vài chục $ /1 lần, nghìn đô cũng có nhưng bị ng đời ko coi ra gì , bán rẻ luơng tâm để đi gạt thiên hạ , gieo rắc cho mọi ng thành kiến MMO4ME member ai cũng là cờ hó
.

----------------------------------------------

ĐÓ là những suy nghĩ của mình và mong muốn đc các pro chỉ bảo thêm cho mình vs NB. Đối vs NB mình muốn nói thêm lần nữa , cố gắng tự tìm tòi xem đâu là phù hợp vs mình trc khi lập những topic....xây gạch :| nếu ko thấy mình hợp cái nào thì chắc đây ko phải là đất dụng võ của các bạn đâu . Nếu như đã tìm đc rồi thì hãy chăm chỉ mà làm ,đừng nản vì khởi điểm ít , đứng núi này trông núi nọ, hãy chứng tỏ rằng mình có tài bằng cách làm thật tốt 1 công việc trc đã. Nó sẽ ko phụ lòng các bạn đâu , Chúc các bạn thành công và tìm đc 1 hoặc vài sư thầy tốt :p

Cái tít nhìn đệp ....còn bài viết bạn sắp xếp đọc khó nhằn quá!
Ủng hộ tinh thần chia sẻ!:binhsua79:

thớt làm sao có cái tiêu đề đẹp nhỉ :D

ôi chữ , vào rồi lại ra thôi =.='
mình biết dân VN mình , kể cả mình :d rất ghét văn hóa đọc , nhưng đây là toàn bộ lời mình nhắn nhủ vs mọi người
Cái tít nhìn đệp ....còn bài viết bạn sắp xếp đọc khó nhằn quá!
Ủng hộ tinh thần chia sẻ!:binhsua79:

Ơ sao thế , mình đã cố làm font bự rồi mà ...

like mạnh cho cậu, đã có công viết thì mình phải có công đọc =)

PTC chán bỏ xừ,phải có nhiều ref + upgrade,mà đã upgrade thì chơi xừ Invest cho rồi :binhsua79:

- Thanks so much.
- Đọc xong đầu có thông suốt ra được xíu...mới gia nhập nên chẳng biết đường nào mà lần. đọc xong cũng hình dung ra được ít xíu.

Rất hay rất xúc động, thớt nhận tớ làm đệ tử đi :D:binhsua07:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,490
173,667
Latest member
tmdt123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week