o0o ^^ Khảo sát đời sống ^^ o0o

devilkyle

Banned
Reactions
142
MR
0.000
Rảnh rỗi không biết làm gì hết time , lập topic này để khảo sát mọi người tí

Nếu Bụt ,Cô Tiên , God , Phật , thánh Ala v.v.v cho bạn chọn 1 trong 2 điều : bạn sẽ chọn điều nào , why ?

1 : Bạn nhận 2k5$ LR :binhsua113:( troll tí )

2 : Quay ngược lại thời gian 5 năm về trước :binhsua123:

o0o _-----------------------------------------------------------------_ o0o

Với mình ,mình sẽ chọn điều số 2
Dù biết nếu quay lại 5 năm mình cũng khó có thể kiếm 2k5$ , và 2k5 thì số tiền ko hề nhỏ tí nào
Nhưng nếu quay lại 5 năm ta có thể :
- làm nhiều điều mà trước đó ta bỏ lỡ
- làm lại những việc lỗi lầm thất bại của mình
- giữ chặt những thứ mà 5 năm trước đó ta đánh mất mà bây giờ ta mới thấy hối tiếc
- níu kéo lại những kỷ niệm thời cấp 3 mà ta đã trông nó trôi qua thật nhanh
- và đặt biệt vs mình hơn là giữ thật chặt mối tình đầu tiên mà chính mình đã tự buông nó ra =((

Mình sẽ bonus 5 WMR cho 3 bạn có những commet hay ,ý nghĩa , chân thật !!! ( vì có 1 nick WM bỏ không mà còn 16 Rúp :D )

Last edited by a moderator:
quay lại 5 năm trước, tại từ đó đến cách đây 2 năm mình đã kiếm được 7k$, còn giờ k kiếm nổi mấy xu sau 1 năm bỏ bê :binhsua115:

quay lại 5 năm trước, tại từ đó đến cách đây 2 năm mình đã kiếm được 7k$, còn giờ k kiếm nổi mấy xu sau 1 năm bỏ bê :binhsua115:
7k$ lời hơn cái số 1 4k5 goài :binhsua122:

Thời gian là vô giá, có bao nhiêu tiền cũng không níu kéo được đâu :)

5 wmr ~ 3205.46025 VND :m098:
chuyện riêng tư không nói ra, còn chuyện tiền nong vs mmo, quay lại 5 năm thì fang zeek chứ sao, giàu cmn luôn :m121:

Thời gian là vô giá, có bao nhiêu tiền cũng không níu kéo được đâu :)
Đa số là vậy , tùy người nữa
Nếu trước đó bạn ở tù 6 năm , nếu quay lại 5 năm thì vẫn ở trong tù =))

Mình chỉ nói thật suy nghĩ mình nên bạn k0 cần phải lấy 5 wmz ra dụ làm gì cả.
[FONT=lucida grande, tahoma, verdana, arial, sans-serif]Thời gian trôi qua thì k0 thể quay lại được, nếu nó k0 qua đi thì bạn cũng k0 thể có bài học này và sẽ k0 bao giờ hiểu biết thêm được. vì vậy hãy trân trọng hiện tại giờ phút này chứ k0 nên nhìn về lúc trước mà tiếc nuối làm gì cả, ngoài 1 điều là kinh nghiệm thôi. Tớ có mấy câu phật học nè:
[/FONT]Người mà trong tâm chứa đầy cách nghĩ và cách nhìn của mình thì không bao giờ nghe được tiếng lòng của người khác.
Vốn dĩ không cần xem người nguyền rủa a là ai, giả gử nếu a bị *** điên cắn a 1 phát a lại chạy lại cắn lại 1 phát sao?
Đừng bao giờ dùng 1 phút nào nhớ tới người mà a k0 yêu thích
Những thứ không đạt được chúng ta thường nghĩ nó đẹp đẽ, chính vì a hiểu nó quá ít a k0 có thời gian ở chung với nó. Nhưng rồi có 1 ngày nào đó khi a hiểu sâu sắc a sẽ phát hiện nó không đẹp nư trong tưởng tượng của a.
Chỉ cần tự giác tâm an thì đông tây nam bắc đều ổn.
Trích trong 66 câu phật học làm chấn động thế giới.

Quay lại 5 năm về trước
Vì lúc đó sống chẳng cần lo âu j :D
Nói cho vui chứ chắc ko trúng giải :binhsua104:

Lấy 2k5$ thôi bạn , những vấp ngã lỗi lầm làm nên mình của ngày hôm nay, cảm ơn cuộc đời vì những gì đã xảy ra, ko cần chối bỏ.
:m054:

Lấy 2k5$.....vì thực tế với cuộc sống hơn.....có vốn kinh doanh cho tương lai nữa........
Còn quay về 5 năm trước.....thì phải đi học lại lớp 7........lâu vãi
5$ đêêêêêê

Mình sẽ chọn điều số 1, vì sao ư?:binhsua113:
5 năm về trước mình chỉ là 1 thằng nhóc lớp 10 ngơ ngơ ngáo ngáo:binhsua08: nhưng lại tự xem mình đặc biệt:binhsua146:. 5 năm trôi qua biết bao nhiêu đổi thay biến cố:binhsua75:, mất mát cũng không phải là ít gì mấy:binhsua04:, nhưng ít ra nó dẫn đường mình đến con người hôm nay của mình:binhsua74:, với biết bao nhiêu kinh nghiệm quý báu cho bản thân từ các mối quan hệ đã đổ vỡ:binhsua78:, từ những lần cư xử lố bích:binhsua85:, và cả sự mông muội trước đây:binhsua23:. Đó là những kinh nghiệm quý báu mình tích lũy được qua 5 năm:binhsua25:, mình không dại gì mà đánh đổi lại đâu:binhsua32:!
Đời còn dài, sẽ có khối lần vấp ngã:binhsua36:, ai cũng đứng lên được thôi:binhsua43:, quan trọng là học được gì từ những lần vấp ngã đó á chủ thớt! :binhsua141:

2k5 $ quá bèo, nếu lấy lại đc 5 năm , mình có thể kiếm đc hơn con số đó nhìu :D

Last edited by a moderator:
Rep

Mình sẽ chọn cái 1 , không cần phải quay lại quá khứ để làm gì cả.Dù biết nếu quay lại 5 năm trước bạn sẽ làm gì trong 5 năm để tốt hơn bây giờ ? ( Nếu nói tới việc bạn biết trước tương lai thì không nói làm gì).
Sống thì bị vấp ngã thì mới thấy đau mà mới khôn lên được.Chứ nếu cứ "biết thế thì đã ..." thì cuộc đời bạn coi như hoàn hảo và bạn cũng chả phải lên đây và type mấy dòng như thế này cả.
Hãy tính tiếp rằng 5 năm tiếp theo bạn sẽ làm gì để tốt hơn đê , đừng come back cái quá khứ nữa ^^

Tại sao phải là 5 năm hoặc 2k5$ mà không phải là những thứ khác?

đây là 5 năm trước nè các thím :m122:

Mình thì chẳng chọn phương án nào hết :-<
Có chọn chắc mình chỉ xin "nhìn" lại 5 năm đã trôi qua thôi! Mình được j và mất j` để mà đi tiếp :)

5 năm....1 khoảng thời gian đủ để nhận ra mình đã phạm rất nhiều sai lầm...
Mình chọn số 2...quay về 5 năm
Giá như 5 năm trước mình biết suy nghĩ như bây giờ.
Tiền bạc thì bị dụ dỗ,ăn chơi hết..
Tình cảm 5 năm trước còn vui vẻ,ấm cúng chừng nào thì năm 2011..ba mẹ ly thân
Giá như quay lại mình sẽ chăm chỉ học để giờ đây được ba mẹ thương.
Giờ đồng tiền với mình thật sự là khó kiếm...Trước đây còn biết được làm game kiếm tiền nhưng giờ thì hết thời...
Mọi thứ bây giờ trở nên khó khăn lắm...
Nên mình muốn quay lại 5 năm để thay đổi mọi thứ.
Và quan trọng nhất là những kỉ niệm cùng với bạn bè,mà bây giờ có lẽ mình đã quên..và nhất là mối tình đầu nữa...
-Cảm ơn thớt đã tạo ra topic này...để mình có thể viết lên những dòng tâm sự cho nhẹ lòng :)

thấy sơ qua mình có tí nhận xét
Pro or ai có thành công trong công việc thì chọn số 2
Những newbie thấy chọn số 1 :)

Mình chỉ cần quay lại ngày hôm qua thôi
Ra làm cặp 20, tối trúng độc đắt thì 250k PM cũng éo là gì

Announcements

Forum statistics

Threads
421,095
173,166
Latest member
dollarsinpakista