Tutorial [PEKO] - Hướng dẫn đăng ký Peko cho máy JB - Kiếm 0.5-1$/ngày

NjGhtMaRe

Hero
Verified
Reactions
471
MR
0.371
Chat with me via Skype
Hướng dẫn chơi Peko thì đã có nhiều topic hướng dẫn của các bạn khác trước đây. Tuy nhiên trên iOS, những máy đã Jailbreak ko thể cài Peko một cách bình thường đc, trong topic này mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặt Peko trên iOS đã JailBreak.

Bước 1: Vào Cydia tìm phần mềm Flex2 để cài đặt (có thể có trong nhiều source, mình gợi ý: cydia.heaveniphone.com)

Bước 2: Mở Flex2 lên, các bạn Click vào dấu + để thêm ứng dụng, Tìm ứng dụng Peko và click vào dấu tích cho nó sáng lên

Bước 3: Click vào Peko rồi chọn Add Unit

Bước 4: Click vào Peko rồi search các chữ như sau: +(bool) isJailbroken (sẽ có 2 lựa chọn, bạn chọn cả 2), và search -(void) crackify

Sau khi hoàn thanh các bước trên sẽ có những cái này

Vậy là các bạn có thể vào đc Peko rồi.

Phần 2: Kiếm 0,5-1$ 1 ngày với Peko - Lập hội Peko nhau

Ở đây mình ko đề cập đến chơi Scramble match vì nó ko phải cách kiếm tiền chủ yếu, có thể thắng, có thể thua, ai tự tin vào kỹ năng của mình thì chơi :D
Mình chủ yếu đi Peko và quay số để hoàn thành nhiệm vụ thôi :D

Giao diện:

Đây là menu bên tay trái bao gồm từ trên xuống:

Scramble match là thứ mình vừa giới thiệu ở trên.
Find people : bấm vào đây bạn có thể tìm thấy bạn bè ở xung quanh vị trí gần bạn.
My challenges: hiện thị điểm mà bạn kiếm đc một cách chi tiết.
Invite friends: ở đây bạn có thể giới thiệu link ref đến bạn bè bằng sms hoặc facebook...

Cái quan trọng nhất:
Mission: ở đây gồm các nhiệm vụ( chỉ có trên ios còn android mình không thấy có)

Click here to view the original image of 640x1136px.

Các bạn để ý gồm 2 mức misson cho người mới chơi và 1 mức cao hơn.

Hoàn thành mỗi mision mức 1 bạn sẽ có 1k poins cho mỗi nhiệm vụ, và 2k points cho mức 2. Hoàn thành hết tất cả nhiệm vụ ở mỗi mức bạn sẽ đc công 5k points cho mỗi mức nữa.

Đặc biệt ở mỗi mức có nhiệm vụ cuối cùng là giới thiệu link cho bạn bè bạn sẽ có 5k points cho một lần có người rè cho bạn và cứ giới thiệu đc 3 người thì bạn đc cộng thêm 10k bonus + 15k ref là 25k points. Và từ 3 người trở đi thì cứ 2 người bạn lại được cộng thêm 10k có nghĩa là bạn sẽ đc 10k/1ref

Một phần quan trọng cho ai muốn chơi dài lâu nữa là : 1 ngày mỗi người sẽ có 10 lần poke dùng thì cứ sau 1 tiếng nó lại tặng thêm 1 lần => có 24 lần mình được peko. Sau khi mình peko hết 10 lần thì nó sẽ hiện thì thông báo hỏi mình có muốn có thêm lượt peko ko thì mình chọn Yes -> gửi sms đến bất kỳ số nào nó sẽ cho mình 10 lượt peko ngay lập tức nữa.

Khuyến khích peko người khác sau ván đấu.

Giao diện peko:

Chú ý căn sao cho viên bi lọt vào ô vàng là bạn sẽ đc 1 lần quay jackpot và có cơ hội trúng cao nhất 100k points.

Cách căn cho bi rơi vào ô Vàng của mình như sau:

Nếu ô vàng ở hướng 12h: mình sẽ cho Drop với nửa bình lực
Nếu ô vàng ở hướng 6h: mình sẽ Drop với mức lực thấp nhất
Với 2 cách trên mình thấy tỷ lệ vào ô vàng khá cao :D. Mỗi lần quay Peko các bạn sẽ được dao động từ 80 - vài trăm điểm, mỗi ngày quay khoảng 20 lần.

Như vậy, với ứng dụng Peko mình ko hứa hẹn kiếm được nhiều nhg kiếm đc 0.5-1$/ngày tương đương 5000-10000 points là hoàn toàn có thể. Ứng dụng kiếm thêm chút cháo cho ae sống qua ngày

Bạn nào chơi thì add code mình nhé CgHLqWqE ! Thanks for reading :D

Update Proof của mình :D

Mình vừa nhận hàng sáng nay, thành quả sau 5 ngày chơi Peko :D, thanks ae đã ủng hộ, tiếp tục chiến nhiệt tình nhé

Last edited:
Đã ref cho bác. Thank bác chỉ việc sử dụng máy jb nhé. Nhân tiện bác biết cách khắc phục lỗi sign up facebook fail của bên android ko

Thanks bạn đã rep ủng hộ mình, hiện mình ko có máy android và cũng chưa có điều kiện sử hữu máy android nào nên cũng ko thể tìm đc lỗi kia giúp bạn đc :(, có j thắc mắc về iOS bạn cứ post ở đây nếu đc mình sẽ giúp nhé

Anw, Mình vừa đủ 100k point và đang redeem lần đầu tiên, mong là về sớm để có proof mới cho ae :D

phanmy

Banned
Reactions
67
MR
0.000
lấy code giới thiệu ở đâu vậy bác e tìm mãi k thấy:(

Vào invite friend, bạn chọn 1 hình thức bất kỳ, sau đó lấy dãy ký tự cuối cùng của link mà Peko đưa ra sẽ đc code invite, mỗi code sống đc 1 tuần, sang tuần bạn phải làm lại để lấy code khác nhé

Sao mình đến đoạn add Patch peko đã không được rồi .... không sao doaw peko từ trang chủ được
Đầu tiên bạn download peko về từ Appstore đã nhé, xong bạn mới chạy Flex 2 để patch, bạn gặp lỗi j có thể post hình lên mình sẽ xem giúp

à trên appstore khi vào doaw toàn bị trắng màn hình bạn o_O
Bạn thử search trực tiếp trên Appstore mà ko thông qua link trên trang chủ xem, như vậy sẽ ko bị trắng màn hình :D
Lỗi trắng màn hình trong Appstore thường là do App đó ko tồn tại trong ID của quốc gia đó, bạn search trực tiếp hoặc đổi iTunes acc sang nước khác (Ví dụ US) thì sẽ down đc

Announcements

Forum statistics

Threads
423,893
176,358
Latest member
789clubproorg

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back