phamthangdlqb, tất cả hãy cảnh giác

sjmple

Junior
Reactions
28
MR
0.000
-----------------------
update 06/05

mấy rồi nghỉ lễ lâu quá, vào lại topic thấy 45 trang zz
bác nào đọc hết tóm tắt lại e với

còn phamthangdlqb bác time ngày check teamview nhỉ.

---------- update 01/05 -

sau mấy ngày nghỉ, giờ mới vào 4rum đc

mình open dispute và Paypal đã hoàn tiền lại.

bạn nào bị scam paypal thì cứ tự tin mở tranh chấp nhé, đừng nhân nhượng với scam dù là vài $

khó chỗ nào pm mình giúp cho

việc mình đã xong, report mục đích cảnh báo tất cả ae, tuyệt đối cảnh giác khi giao dịch, dù là người uy tín hay không, hình thức ver phone này nọ không an toàn, khi bị scam như mình, cũng viện các lý do này nọ, đổ lỗi cho mình

còn
phamthangdlqb là người ntn thì mình rõ nhất, tất cả chi tiết ở dưới

Sau rất nhiều ngày phamthangdlqb hình như ko đọc kỹ bài viết của mình.
Mình đồng ý với mod letam ,

----------- update 25/04 -

Update này chỉ dành cho ai thực sự quan tâm, muốn tìm hiểu về phamthangdlqb, muốn rút kinh nghiệm cho mình.
Các bạn vui lòng đọc chậm và hết chữ, mình viết hơi dài + lủng củng.

Vừa mới đưa mẹ đi khám về update cho anh em.

Trước hết trả lời phamthangdlqd:

mình cũng chưa có lời giải thích vì sao tên scammer lại có được số đt của bạn, cái này bạn cũng không nên chủ quan là số đt của bạn không có ai biết nhé.. vì rất có thể bạn và thằng scammer đã nói chuyện, giao dịch hay quen biết từ trước..

Xin nói thớt là số điện thoại mình hoàn toàn private, mình có 3 số phục vụ các công việc. Số 558886 chỉ cho bạn bè và gia đình. Và mình chưa giao dich với bất kì ai trên mmo, các bạn có thể check 20 bài post của mình. Chủ yếu spam cho đủ 20 bài để lập cái topic report này.

Thứ nhất: Một số bạn + thớt phamthangdlqb bảo mình biết rõ là nick mrthang0_dtdi
mà vẫn giao dịch là sai.

Như mình nói lúc đầu:

- Mình có pm cho thớt phamthangdlqb qua YM lúc 2h chiều, nội dung đầy đủ theo mẫu chủ thớt hướng dẫn, nhưng thấy off, không trả lời.
- Sau đó 5h chiều pm trên topic thớt, nội dung: Muốn giao dịch 51$ và gửi nick ym mình
- Đến mãi 9h tối, có nick ( thằng scam) vào pm như hình 1 (ở dưới ).
Với câu mở đầu rất logic: sr giờ mới online được, PP nguồn gì vậy bạn
ngẫm lại mới thấy => nếu scam không phải là chủ thớt (phamthangdlqb) thì tại sao biết từ 2h chiều đến 9h tối mình chưa pm hay gọi điện giao dịch với thớt phamthangdlqb, nếu mình đã gọi điện hoặc giao dich với thớt rồi, thì thằng scam này làm gì có cơ hội.

- Với tâm lý cần tiền gấp( rất cần ) và mình có đúng 5 giây nhìn nick + câu trả lời logic trên. Sau 5 giây hắn đã gửi add nick và mình đồng ý ngay.
Khi add nick, yahoo sẽ hiện tên người chat ( tên đó muốn đặt gì thì đặt *&^%^$ vô tư ) chứ không hiện nick. Và scam đặt tên trùng với nick mrthang0_dtd khiến mình không chút nghi ngờ.

--> Coi như thằng scam may mắn, khi biết trong thời gian 7 tiếng đồng hồ mình chưa hề call, hay pm thớt phamthangdlqb, xét tiếp phần 2.

Thứ 2: Xét tiếp trường hợp mình bị scam kiểu A -> B -> C

Trường hợp 1: Scam giả mạo nick chủ thớt, chat với mình, mình yêu cầu ver phone, mình nháy số cho chủ thớt, scam call chủ thớt hỏi số vừa nháy, chủ thớt ngây thơ trả lời mà không hỏi gì, scam báo lại với mình

->> Trường hợp này mình loại trừ 100%, xem xét kỹ lại hình 2 ( ở dưới ), theo log chat: mình báo gọi cho thớt lúc 10h 12 phút, nhưng số máy thuê bao. Tiếp đến 10h 13 mình lại nháy nhưng số vấn không liên lạc được.

Đến 10h 17 phút, tức là sau 4 phút , thằng scam đã gửi 6 số cuối điện thoại cho mình. Mình gọi 2 lần thì không liên lạc được, sau 4 phút scam gọi phát liên lạc được ngay ? Các bạn có tin không ?

Trường hợp 2: Hình thức như trên nhưng thay bằng cách gọi điện, scam sẽ chat trực tiếp với chủ thớt. Truyền tin trung gian.

Mình không có chứng cứ chứng minh trường hợp này, nên mình hoán toàn đống ý với đề xuất của
professional:

cái này chỉ cần proof chat là sáng tỏ mọi việc rồi, bác thắng cần thì cho chủ thớt teamviewer xem log chat bị scam vào đúng thời điểm đó (để tránh tình trạng fake) thì chủ thớt bị scam cũng an lòng rồi. Còn k để mod hay admin check team cũng được thôi, cái này chắc ko khó mà

Mình muốn xem teamview của phamthangdlqb cùng một bạn nữa trong 4rum hoặc 1 mod công tâm, muốn dẹp scam để an lòng ae mmo.

Thớt phamthangdlqd nếu trong sạch thì hãy chứng minh. Nếu đúng bị scam kiểu này mình sẽ update xin lỗi nên đầu trang.

Bàn thêm về cách ứng xử của phamthangdlqd khi biết mình bị scam

- Khi biết bị scam, mình đã nhắn tin ngay lập tức cho nick ym chủ thớt mrthang0_dtd, và nhận được phản hồi ngay. Thật lạ, pm từ chiều không thấy reply, cả nội dung mình ghi trên topic chủ thớt: Chuẩn bị giao dịch với thớt 51$. Cũng không thấy phản hồi.
Nếu chủ thớt phản hồi ngay 1 câu, mua hay không mua cả trên ym lẫn topic, thì đã không có vụ scam này. Sau 7 tiếng im lặng (2h - 9h20 tối ) Thớt đang cố tình tiếp tay cho scam hay để muốn scam chăng?

- Mình nhắn tin báo bị scam. Thớt điềm nhiên như không. Và biết rõ nick đã scam mình, thớt rep lại nội dung sau: ban lai bi scam ah. ban check ky lai di. nick no co them chu i day

Thớt đã biết rõ nick đi scam, scam nhiều lần nhưng không cảnh bảo cho anh em.

Nếu mình là người làm ăn đàng hoàng, muốn giữ chữ tín, mình sẽ hỏi han nick scam, hình thức, để update lên topic cảnh báo cho anh em.

Thank 2 bác hoclamoff và sangmt đã có ý định giúp mình. Hiện tại mình ổn.

Mình đã dispute paypal và sẽ theo đuổi đến cùng. Không thể nhân nhượng với *** scam.

---------------Nội dung cũ -------

Xin chào ae

Lần đầu tiên sau bao năm giao dịch bị scam, đúng vào lúc cần $ nhất. Mai mẹ ra khám bệnh nên cần tiền.

Có ít paypal, lại là acc business nên ko dám rút, nhớ tới mmo4vn có mấy bác thu mua paypal. Đọc các topic thấy có phamthangdlqb thu mua, pm bán để có ít tiền.

Các bác cứ từ từ đọc và suy nghĩ cách lừa đảo của phamthangdlqb.

Quá trình mua bán như sau:

1. Khoảng 2h chiều ngày 24-4 ( tức hôm nay ) mình có pm cho nick mrthang0_dtd: Nội dung muốn bán 51$, nhưng nick off-line
2. Khoảng 5h chiều mình reply topic: nội dung muốn bán 51$, + ym của mình để dễ liên lạc
3. Khoảng 9h20 có pm của nick ym, vào nói chuyện và muốn giao dịch, nick: mrthang0_dtdi -> các bạn có thể bảo là thắng khác nhảy vào scam rồi, nhưng tại sao mình lại khẳng định chính mrthang0_dtd đã scam mình, hãy đọc kỹ phần dưới

Nội dung chat:

Hình 1: Teamview và xác nhận ver phone

Hình 2: Mình giao dich chưa bao giờ bị scam và đều kiểm tra rất kĩ, nhìn đúng số phone trong chữ ký vài lần mới gọi.

Ver phone thành công, đọc đúng 6 số cuối điện thoại mình

4. Sau đó yêu cầu teamview và send trực tiếp sang paypal, giao dịch hoàn thành

5. Hắn yêu cầu số tài khoản và fake số giao dịch sau đó off luôn

6. Check tài khoản và biết mình bị scam, đau quá

Để chứng minh mình đã Ver phone đúng, mình có chụp lại toàn bộ:

Hình ảnh số phone chủ topic:

Hình ảnh số mình gọi trong điện thoại:

Kết:

- Dù biết chắc bị scam mình vẫn theo luật để Waiting
- Mình chưa bao giờ bị scam nhưng hôm nay ăn vố đau quá, chủ top đã cố tình scam thì không đỡ được. Viện lý do sai yahoo, nhưng giải thích sao việc ver phone. Mình tin tưởng ver phone nên đã giao dịch.
- Có lẽ thấy nick mình mới tham gia mmo, số tiền cũng ít mình không đáng report chăng ?
- Bài học khi tham gia mmo, dân UG cũng có luật ngầm, không scam lừa đảo dân VN, vậy mà mấy bạn trên này hở cái là scam.
- Ver phone còn bị scam thì sao mới chắc chắn đây ?

Attachments

93.3 KB · Views: 91
Last edited by a moderator:
Scam là scam làm gì có khái niệm phân biệt tây hay VN

Trước đó tiền lệ đã có nhiều vụ bị scam liên quan đến mrthang0_dtd rồi, nạn nhân cũng rì pọt sau đó ngậm bồ hòn làm ngọt thôi, còn mấy vụ ver fone như vậy thì mình tin chắc anh em cũng nghĩ như mình k phải ngẫu nhiên đâu vì có nhiều vụ chứ k phải vụ này là vụ đầu tiên đến mrthang, việc này chỉ chờ mrthang lên trình bày lại thì mới biết được thôi, và tất cả thì đều cần proof chứng minh, khớp với tình trạng bị scam là được,
như proof chat với scammer lúc scammer muốn sell PP và ver fone

Tiền là mồ hôi,là công sức của anh em,vì vậy phải cẩn thận tuyệt đối khi giao dịch online bằng cách :
- Ver fone
- Ver topic
- Giao dịch với ng có bảo hiểm để khi scam xảy ra còn được đền bù
- Sử dụng dvu trung gian để an toàn 100%. example 24/7 của mình: http://mmo4me.com/showthread.php?10...TRUNG-GIAN-UY-TIN-247-DA-XUAT-HIEN-TAI-MMO4ME

Last edited by a moderator:
theo hồ sơ chưa đầy đủ thì mrthang0_dtdi scam hơi nhiều vụ :|

Cái này sẽ có chuyện lớn đây! nếu đúng là phamthangdlqb thì có nhiều chuyện rồi! chờ phamthangdlqb online hỏi chuyện là biết thôi vào thời điểm nó có ai call đến để hỏi số điện thoại ko. sợ rằng thằng scam kia nó call đến nó hỏi phamthangdlqb rằng cậu có nhận được số điện thoịa của tớ ko rồi phamthangdlqb đọc luôn số điện thoại của chủ thớt nói rằng " 8886 là số cậu ah". phamthangdlqb đọc ra một loạt số như cậu nói lúc đầu là 86 thì nó biết luôn là 8886 vì có 2 hay 3 số j thôi. Túm lại chờ phamthangdlqb lên là rõ ràng.

cái này scam kiểu abc dễ mà. c bảo gọi vào số đó nó cũng bảo với ông kia là đang gọi, gọi xong nó hỏi số ông kia sau đó pm lại c thôi có gì khó hiểu đâu. cái sai của c là KHÔNG CHECK KỸ YAHOO thế thôi

- - - Updated - - -

nếu bạn pm đúng yahoo của phamthang và verify phone đúng số luôn thì còn có cái mà nói chứ như trên là bt :)

Nếu thật sự là lúc gọi và điện thoại là thuê bao quý khách vừa gọi hiện ko liên lạc dc thì đúng là rất khó để nick yahoo chat cùng cậu có dc số điện thoại cậu đã dùng để gọi.

Cái này nên xem xét kỹ!

mục đích chính của verify phone k phải để check xem người mua đang nc với ai mà chính là để người bán xác nhận người mua có chính chủ hay ai "hack" nick vào giao dịch
ví dụ acc trên mmo vào confirm và log yahoo của chủ acc, nhưng lúc verify phone thì đầu dây bên kia bảo "đang ở ngoài đồng" =>ngừng giao dịch. chứ bình thường thì chỉ cần vào topic của phamthang, copy chính xác yahoo thì cho dù phamthang có chủ ý muốn scam cũng chả dc.

Cái này sẽ có chuyện lớn đây! nếu đúng là phamthangdlqb thì có nhiều chuyện rồi! chờ phamthangdlqb online hỏi chuyện là biết thôi vào thời điểm nó có ai call đến để hỏi số điện thoại ko. sợ rằng thằng scam kia nó call đến nó hỏi phamthangdlqb rằng cậu có nhận được số điện thoịa của tớ ko rồi phamthangdlqb đọc luôn số điện thoại của chủ thớt nói rằng " 8886 là số cậu ah". phamthangdlqb đọc ra một loạt số như cậu nói lúc đầu là 86 thì nó biết luôn là 8886 vì có 2 hay 3 số j thôi. Túm lại chờ phamthangdlqb lên là rõ ràng.

Bạn nhầm,

Số của mình là A, không ai biết ngoài mình,

Dù thằng scam có gọi điện cho ai chăng nữa, nó sẽ hỏi ntn ?

Nó lấy số B gọi cho chủ thớt nói có nhận được số tớ vừa gọi không à ? Rồi chủ thớt đọc sđt A cho nó ?

Vô lý 1: Nếu thớt làm ăn uy tín, sẽ bảo vệ danh dự của mình tối đa, không để kẻ khác lợi dụng. Không bao giờ đọc các số điện thoại đã ver khi 1 số điện thoại lạ hỏi. Mà sẽ tự hỏi sao không lấy số B mà ver.

Vô lý 2: Các bác hãy suy nghĩ như 1 người thua mua paypal, nếu có số điện thoại lạ sms hoặc điện thoại hỏi ver giao dịch, ít nhất bác phải cần các thông tin:

- Nick yahoo
- Số $ muốn bán

Nếu đúng người đang giao dịch là ok. Thằng scam dù biết các thông tin trên, gửi cho chủ thớt, nhưng hiện tại thớt không giao dịch với ai như thế thì biết chắc có vấn đề, và không giao số điện thoại A cho scam.

lũ vô học đó cậu.. thương thay cha mẹ nó sinh ra éo dạy dỗ được.. chia buồn.. phát này xem thanh minh ra sao :binhsua146:

ko biết phải nói thế nào với thớt đây

thứ nhất bạn ko pm đúng yahoo =>bạn sai cái đã từ từ nói tiếp
thứ 2: thủ đoạn nó thế này: thằng scam có 2 yahoo 1 yahoo fake của bác 1 của phamthang. yahoo fake phamthang sẽ trung chuyển lời của bác sang yahoo fake yahoo bác để gửi tới phamthang thật, nôm na là 1 trạm trung chuyển hàng hóa dịch vụ. mọi thứ trung chuyển ok cho đến lúc cuối giao dịch thì trạm trung chuyển bợ sạch hàng hóa và dọn nhà đi. thằng trung chuyển ko cần phải gọi mà chính bác gọi, tại sao nó biết bác gọi là vì nó biết lời bác nói qua nick fake của nó. rồi tại sao nó biết 4 số cuối dt bác chính là phamthang thật nói cho nó. tại sao phamthang thật nói cho nó vì chính nó chat với pham thang chứ ko phải bác, còn phamthang luôn là người nhận tiền trước nên éo cần phải check gì cho mệt.
đến đó thớt còn ko hiểu thì nói chung là thớt RẤT ĐÁNG bị scam.

thứ 2: thủ đoạn nó thế này: thằng scam có 2 yahoo 1 yahoo fake của bác 1 của phamthang. yahoo fake phamthang sẽ trung chuyển lời của bác sang yahoo fake yahoo bác để gửi tới phamthang thật, nôm na là 1 trạm trung chuyển hàng hóa dịch vụ. mọi thứ trung chuyển ok cho đến lúc cuối giao dịch thì trạm trung chuyển bợ sạch hàng hóa và dọn nhà đi. thằng trung chuyển ko cần phải gọi mà chính bác gọi, tại sao nó biết bác gọi là vì nó biết lời bác nói qua nick fake của nó. rồi tại sao nó biết 4 số cuối dt bác chính là phamthang thật nói cho nó. tại sao phamthang thật nói cho nó vì chính nó chat với pham thang chứ ko phải bác, còn phamthang luôn là người nhận tiền trước nên éo cần phải check gì cho mệt.
http://mmo4me.com/showthread.php?49615-Cap-nhat-cach-thuc-SCAM-va-HACK-update-thuong-xuyen
kĩ xảo xác nhận qua phone

Cái chuyện thằng scammer call đến hỏi phamthang thì nghe ko logic rồi cậu, ko lẽ thằng scammer nó ngu đến nỗi gd 1 số mà fone 1 số khác để hỏi

cái này chỉ cần proof chat là sáng tỏ mọi việc rồi, bác thắng cần thì cho chủ thớt teamviewer xem log chat bị scam vào đúng thời điểm đó (để tránh tình trạng fake) thì chủ thớt bị scam cũng an lòng rồi. Còn k để mod hay admin check team cũng được thôi, cái này chắc ko khó mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week