• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Phòng chống scam

Status
Not open for further replies.

dolavans

Pre-verified
Reactions
81
MR
0.260
$150.00
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Thấy tình hình fake nick yahoo cũng nhiều.Mình đưa ra đề xuất này a e nem đá ném dép cũng được.
Để trách bị fake nick yahoo trước khi giao dịch a e cần đề nghị gởi một tin nhắn vào inbox vào nick trên diễn dàn.
Vì nick yahoo fake được chứ nick diễn dan fake được chỉ có admin fake được thui.
thế nhé

Sao có nhiều người vẫn bị scam bằng việc fake nick yahoo đó cậu.Nếu gởi inbox không có nick diễn dàn sao gởi được.veri phone thi A-B-C RỒI ĐÓ tụi scam vẫn loạt lưới được.

ko nghe từng có vụ bị hack acc forum à
nói chung là cái gì cũng có thể xảy ra cả:))

Cái nào cũng có cái lợi và hại :binhsua160:

Chủ thớt chưa bị dính trường hợp scam theo kiểu ABC rồi :m131: Với cách scam ABC thì ver phone còn thua nữa là :m146:

Sử dụng dv trung gian 24/7 sẽ không lo gặp Scam

nói tóm lại nguyên nhân bị scam vì fake nick là: lười, ko chịu đọc, ko chịu trung gian, ko chịu check yahoo xem đúng ko, xong rồi bị scam thì lên đây khóc lóc chửi bới =>nhục

các phương pháp phòng chống scam đã được hệ thống khá đầy đủ và toàn vẹn ai ko chịu đọc thì chịu. ngu thì chết :)

nói tóm lại nguyên nhân bị scam vì fake nick là: lười, ko chịu đọc, ko chịu trung gian, ko chịu check yahoo xem đúng ko, xong rồi bị scam thì lên đây khóc lóc chửi bới =>nhục

các phương pháp phòng chống scam đã được hệ thống khá đầy đủ và toàn vẹn ai ko chịu đọc thì chịu. ngu thì chết :)

Em ít học, chẳng hiểu ý của bác nói nhục ngu thì chết ở đây ý nói gì.? Nói thẳng nhé thanh niên, đến ông, cha, mẹ, bác đẻ ra bác còn không kiểm soát được sự thay đổi bản tính của con người bác, thì bạn bè, giao lưu online nó là cái gì...Fake nick ư? Có thể bác hơn người, bác cảnh giác, nhưng có người bản tính họ lương thiện, cứ nghĩ ai cũng giống mình, cái này có thể do họ ít va chạm thực tế nhưng không đến nỗi nhục và ngu như bác nói...:m003:

Nếu rãnh bác cho em bữa offline, em không pro nhưng cũng đủ để xem bác giỏi đến mức nào mà nói như trên phán xuống vậy...

P/S: Đây là topic cũng những mem bị lừa bác ạ, không phải chổ cho bác tăng post, bác nói dễ nghe chút nhé..

Vài lời lảm nhảm...

Thân.!:m020:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,521
174,803
Latest member
net88vip