Professional mmolion lừa đảo

Status
Not open for further replies.

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Chào các bạn!

Scammer là gì? Đó là những người lừa đảo? Họ lừa đảo trên công sức của những người khác. Vì lòng tham, vì cần $ nhưng đến đường cùng, họ sẵn sàng đi lừa đảo dù đó chỉ là số tiền nhỏ. Mình thật sự không nghĩ là có ngày mình phải lập ra topic này, mình là người rất cẩn thận, giao dịch với khá nhiều người, kết bạn với nhiều người trong 4rum, đối với ai mình cũng thoải mái và sòng phẳng. Mình bị Professional mmolion scam, tại vì mình tin tưởng, tin ở cái nick xanh của cậu ấy. Nhưng rồi vẫn dính scam...

Mình cũng không muốn nói gì nhiều, sau đây là các vấn đề yêu cầu khi report scam theo rules của topic:

1. Log chat​

2. Image chuyển tiền cho mmolion​

3. Nick forum: Professional mmolion; Nick yahoo: mmolion1​

Mình xin tóm tắt lại quá trình bị scam như sau:

Chiều hôm qua ngày 15/03/2012, mmolion có mở topic mua LR thanh toán qua Đông Á, mình có vào hỏi mmolion có mua 20 LR thanh toán qua VCB không? mmolion đã gửi vào hộp thư của mình ở diễn đàn (nội dung như hình dưới)

Sau đó mình pm mmolion qua yahoo (cụ thể ở log chat).

Trước đó thì mình cũng có giao dịch với nhiều bạn nick xanh, nick vàng ở diễn đàn nên khá tin tưởng ở những thành viên này. Và mmolion cũng nằm trong số đó, mình đã tin tưởng send LR trước. Nhưng mmolion đã im lặng và đã comment trong topic xác nhận scam.

Admin và mod vào xử lý giúp mình!

đúng là bây giờ chẳng biết nên tin ai nữa, có vài đồng lẻ cũng scam, rẻ tiền quá

xin chia buồn với chủ thớt và có đôi điều nhắn với mmolion:ở đời có vay có trả,bạn lừa của chủ thớt sau này coi chừng trả gấp trăm ngàn lần đấy.DANH DỰ của bạn chỉ đáng giá 20$ thôi sao.Rẻ mạt thật!

là người việt nam tại sao lại không yêu thương nhau nhỉ ? sao lại đi lừa đảo đồng bào của mình vậy!

rồi có ngày mình cũng sẽ scam:m131:
Nick pro chẳng là gì đâu, chia buồn với chủ thớt, ai uy tín thì tin, chứ còn dựa vào groupuser thì ko ăn thua đâu, chúc bạn lần sau ko bị ăn cam nữa :binhsua25:

Úp cho các chú chưa biết vào xem

User mmolion has been banned permanently

Chán nhỉ. Cứ nghỉ làm mmo cái là phải scam 1 phát cho bõ.

topic xác nhận là đã scam roài mà bác , nhưng mà không nên để tình trạng này xảy ra nữa à , sợ lắm , vì bọn spam này nó cày trực đêm trên mmo4vn thì chữ xanh nhanh lắm , or nó có 1 đống nick đủ ngày để lên chữ xanh , đi spam rùi lại vào xin lỗi , có thể liệt kê đây là 1 hình thức lừa đảo mới
1 > giả mạo nick các đại gia exchanger
2 > hack nick các đại gia exchanger
3 > trung gian người thứ 3 trả tiền ex rồi nhận lr ko mất đồng nào mà ex nhận tới 3 or 4 người gửi tiền ngân hàng và lại 1 người nhận lr , vấn đề này đã đc 1 bác exchanger đề cập
và giờ đây 4 > lập 1 đống nick , đủ ngày lên chữ xanh , đi spam , thấy người này chắc uy tín nên là đi GD ngay mà ko có trung gian .....

rồi có ngày mình cũng sẽ scam:m131:
Nick pro chẳng là gì đâu, chia buồn với chủ thớt, ai uy tín thì tin, chứ còn dựa vào groupuser thì ko ăn thua đâu, chúc bạn lần sau ko bị ăn cam nữa :binhsua25:
Sẽ không bao giờ để bị scam nữa!

Nick này toàn spam chứ có gì đâu mà xanh với tím.
Trước có event gì ấy có 1 ngày mà nó lên cả trăm post. Lấy nick xanh để đi scam thôi có gì đâu :|

Buồn quá, nick xanh bị ảnh hưởng gòi, chia buồn cùng chủ thread. Mai mốt đi làm ex cho các bác :)

Vài điều gửi đến mọi người

Đầu tiên mình xin thành thật xin lỗi chủ thread vì đã scam cậu !

Từ nhỏ đến lớn mình là 1 kẻ vô dụng , không giúp gì được cho gia đình . Ngày đầu đến với thế giới mmo này mình cảm nhận được 1 tương lai mới . Mình thấy rất ngưỡng mộ cái pro , rất ngưỡng mộ các even chia tay của các pro , nhưng không ngờ bây giờ mình lại rời mmo trong trường hợp thế này .

Mong chủ thread và mọi người tha lỗi cho mình . Mong chủ thread để lại số LR để mình có thể hoàn trả số tiền khi có điều kiện trong thời gian sớm nhất !

Mong các mod và admin banned forever nick này ! Thật sự giờ mình rất xấu hổ ! Mong 1 ngày nào đó mình trở lại và góp sức công có ích cho thế giới mmo này !

Ngứa hết cả ***** tất cả chỉ là ngụy biện thôi! 1 khi đã nổi lòng tham thì sẽ biến thành ng hoàn toàn khác thôi! kể cả các bạn hay tôi!

Với tui chỉ giao dịch với những chú em đang sinh sống tại HN và VP Những chú e mà tui đã biết tường tận địa chỉ! Khi máu rồn lên não thì có cái mà lên báo.........Còn ai đã GD với mình cũng biết rùi nhỉ!....

Dạo này kinh tế khó khăn, người ta sẵn sàng từ bỏ cả uy tín mà người ta có đổi lấy vài đồng lẻ!...
Còn uy tín còn của
mất uy tín mất hết!​

Khả năng là bác kia bị mất nick hay thế nào ấy chứ. Chứ nếu mà scam đã ỉm đi rồi, làm gì có bài post từ giã mmo kia nữa

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most viewed of week