Rewiew - Cách chăm sóc cún đẻ 10 con :(

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Cuộc sống thì luôn luôn khắc nghiệt , và có nhìu điều tưởng như không thể nào chịu đựng được . Tuy vậy tạo hoá lại luôn biến những cái không thể thành có thể ! Nhiều khi ..
Và thật bất ngờ . 1 sinh linh được sinh ra trên trái đất này như tiếp thêm nguồn sinh lực sống vậy ... cũng thật bất ngờ khi hum nay nhà mình đc đón chào sự ra đời của 10 thành viên nhà hó đẻ gì mà kinh dị wa' sau này vợ mình mà đẻ thế chắc chớt :p:p

Vậy cún đẻ 10 con có quá nhiều không ? Cách chăm sóc thế nào các bác có thể cho em chút ý kiến đc ko ạ :p:p
8 con chó mực 2 con chó trắng đốm nha các bác

Last edited:
chăm sóc mẹ nó là dc rồi, cho ăn nhiều hơn, ăn nhiều bữa hơn. chó đẻ nó ăn khoẻ lắm.

chó con nó bú sữa chó mẹ thôi là đc rồi , không cần cho nó ăn cơm , uống nước gì đâu

tối đến lấy chăn mền ra ngủ chung với tụi nó mùa này lạnh kẻo chó chết trùm đó :D

Chúc mừng nhé. nhìn con chó y đúc bác, bayby và đáng yêu.
Theo kinh nghiệm của mình để chăm sóc tốt 10 nhóc này + cả mợ nó là 11 con. Trước tiên cần đo nhịp tim, huyết áp, sức kéo của nó.
sau đó thì phải bổ sung sữa (cái này quan trọng nè) bác ra siêu thị chọn mua xem loại nào nhập khẩu từ US (nhìn IP là biết, cái khác không quan tâm) có thể mua dialac mama., sữa XO...
nếu không đỡ bác phải truyền cho nó, loại hoa quả càng tốt !!!

Ý em hỏi là chế độ dinh dưỡng cho chó mẹ ntn để cho con nó đảm bảo sức khỏe :p
bới cơm chan nhìu nhìu nước cá cho nó ăn là đc rồi ( khi kho cá thì đổ thêm nhìu nhìu nước để ăn xong dư cho nó) , hehe cần thì bổ sung cho nó vài miếng cá , nhà giàu thì thêm thịt cho nó!

Chúc mừng nhé. nhìn con chó y đúc bác, bayby và đáng yêu.
Theo kinh nghiệm của mình để chăm sóc tốt 10 nhóc này + cả mợ nó là 11 con. Trước tiên cần đo nhịp tim, huyết áp, sức kéo của nó.
sau đó thì phải bổ sung sữa (cái này quan trọng nè) bác ra siêu thị chọn mua xem loại nào nhập khẩu từ US (nhìn IP là biết, cái khác không quan tâm) có thể mua dialac mama., sữa XO...
nếu không đỡ bác phải truyền cho nó, loại hoa quả càng tốt !!!
:eek::eek: có thật không các bác :mad:

bới cơm chan nhìu nhìu nước cá cho nó ăn là đc rồi ( khi kho cá thì đổ thêm nhìu nhìu nước để ăn xong dư cho nó) , hehe cần thì bổ sung cho nó vài miếng cá , nhà giàu thì thêm thịt cho nó!
Nhà e cho nó ăn cả trứng vịt lộn , thịt gà, đùi gà , cá thì ko thiếu oy :)

chúc mừng bác
rùa nhà mình đẻ 5 trứng chết cả mẹ lẫn trứng (kiến tha)
ôi buồn ơi là buồn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week