sau 1 tuần học hỏi về poker

belochoi

Newbie
Reactions
9
MR
0.000
mình chỉ bỏ vào có 10$ để chơi và mất 7 tiếng được tổng cộng 50$ ..
bí quyết giúp mình thành công ..
thứ nhất : kiên nhẫn là thứ quan trọng nhất trong ván bài ..
thứ 2 : lên bỏ ra thời gian đọc các bài viết về poker .. các bài viết trong from cũng rất bổ ich .. các bạn có thể kiếm thêm các bài viết trên các diễn đàn khác .
thứ 3 : lên chơi play money 1 thời gian .. để có thể học được 1 cách đánh giá bài chuẩn và cách nhìn nhận lá bài up của đối thủ ..
thứ 4 : luôn luôn dừng lại bài đúng lúc nhất ..
hãy luôn luôn thoải mãi khi chơi poker đó là mình đúc kết được khi đọc nhiều bài viết trên các trang poker nước ngoài do các đàn anh đi trước nói ..
vì khi thoải mái chúng ta sẽ có cách nhìn nhận về bài đối thủ rõ hơn .. mình chơi 10 ván thì mình có thể đoán được tính cách và khả năng có bài chuẫn của người chơi .. cái này rất khó nhận biết . lên xem nhiều video và các bài viết .. và hôm qua mới quyết định bỏ 10$ vào chơi và cuối cùng 1 tuần học hỏi cũng không làm mình thất vọng khi bỏ thời gian ra học hỏi về poker ..

Last edited:

PTClick

Hero
Reactions
647
MR
0.007
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
chúc mừng c :D

mrgoldengun

Verified
Reactions
379
MR
0.000
Chat with me via Skype
mình cũng đang học poker, cũng được nửa năm rồi nhưng chưa được như bạn, cũng lỗ nhưng hiện lỗ ít hơn trước rồi. Lúc mới chơi, cũng có lúc mình từ 2$ lên 20$ đấy nhé bạn rồi lại bay hết và chỉ mong bạn đừng như mình :D, ý mình muốn nói là đó chỉ là giây phút nhất thời thôi, 7 tiếng chơi poker chưa nói lên được bạn sẽ có profit từ poker thực sự hiếm có ai chỉ học poker trong 1 tuần mà thành công lắm =)), chúc bạn thành công :D

nmtrung

Hero
Reactions
964
MR
0.000
Chơi ở sàn poker nào cũng rút về bank đc hết nhưng phí cao nên nếu nhiều tiền hẵng rút bank còn không thì rút qua ví điện tử như WMZ sẽ tốt hơn vì ko tốn phí

== toàn nhào vào đánh 05/1 $ không .. cứ fang 5 $ vào đánh được khoảng 20 $ thì nghỉ ngơi 1 lúc cho tình thần nó thoải mái để khỏi bị cái thắng nó làm sao nhãng tập trung .. nói thật là 10$ của mình là từ 6 tiếng đã là 87 $ rồi nhưng cái ván cuối .. mình 3 con A chắc chắn ăn lên fang 1 phát 37 $ luôn ai dè thằng kia nó tứ quý 9 lên thua thôi ..

1or0

Senior
Reactions
308
MR
0.000
Cách chơi tốt nhất là kiếm 6-7 thằng vào nhóm, để trống 1 ghế thôi. Nếu mà cả nhóm lời thì chơi tiếp, còn cả nhóm mà thua 1 thằng thì bỏ ý nghĩ chơi poker đi :p

bạn mà làm vậy là bị band ngay .. vì nó hiện lên quốc gia nhé .. bọn nước ngoài mỗi lần vào chơi nó sẽ để xem ván đấu chứ không chơi lên nó sẽ thấy tất cả quốc gia của người trong bàn .. lúc đó thấy nguyên 1 đám là vietnam thì có mà chả ai dô ..

Reactions
6
MR
0.000
== toàn nhào vào đánh 05/1 $ không .. cứ fang 5 $ vào đánh được khoảng 20 $ thì nghỉ ngơi 1 lúc cho tình thần nó thoải mái để khỏi bị cái thắng nó làm sao nhãng tập trung .. nói thật là 10$ của mình là từ 6 tiếng đã là 87 $ rồi nhưng cái ván cuối .. mình 3 con A chắc chắn ăn lên fang 1 phát 37 $ luôn ai dè thằng kia nó tứ quý 9 lên thua thôi ..

Đọc lúc đầu thì cứ nghĩ rằng bạn đánh tốt lắm, quản lý bankroll cũng tốt k kém. Nhưng đọc tới cmt này thì thôi rồi, mình dám chắc rằng bạn chẳng biết gì :))
Bạn có biết về cái gọi là NL k ???

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,818
176,262
Latest member
asus1111

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week