Help Tại sao máy ảo mới cài chỉ ăn được những lần đầu?

sophiatoi90

Junior
Reactions
16
MR
0.000
TÌnh hình là loay hoay mấy ngày nay phát hiện ra là, máy ảo mới cài lại lead rất tốt, hầu như làm là có điểm, nhưng chỉ cần vài lần khởi động lại là tình hình tồi tệ thấy rõ, mặc dù cũng nguồn sock ấy cũng cách chọn ấy :(, mấy ngày nay vò đâu bứt tai tìm mọi cách nhưng ko ăn thua, càng xài phần mềm clear máy thay đổi thông tin (serial hdd, mac, clearn cookie...) thì tình hình càng tệ, ko hiểu là lỗi do đâu.:binhsua04:

lead đc thì cũg có lúc này lúc nọ thôi chứ cậu:D

Cần gì phải cài lại win, tạo 1 máy win sạch để đấy, rồi clone dần ra mà dùng

clone 1 cái có 30 giây, thay luôn cả MAC, serial HDD, sạch nốt cả cookies, registry...

Cần gì phải cài lại win, tạo 1 máy win sạch để đấy, rồi clone dần ra mà dùng

clone 1 cái có 30 giây, thay luôn cả MAC, serial HDD, sạch nốt cả cookies, registry...

Hướng dẩn cái đi cậu

mềnh nghĩ cái này ko liên quan gì máy ảo đâu.

Ko máy ảo thì mình nói là dựa trên môi trường như thế, chứ mình nghĩ là do quá trình con off đó nó lưu info của máy, mình ko bik cách chage nên làm lại bị dính.
P/s sao con off matomy nó báo completed rồi mà ko thèm + cre ta :((, có lúc làm mới bấm vài cái nó đã báo completed lúc đó là do mới cài lại máy sock tốt làm tí là lead phê vãi :binhsua07:

Cài luôn phần mềm đóng băng trên máy ảo: Deep Freeze chẳng hạn. Mỗi lần khời động máy ảo là mọi thứ về từ đầu

Ko máy ảo thì mình nói là dựa trên môi trường như thế, chứ mình nghĩ là do quá trình con off đó nó lưu info của máy, mình ko bik cách chage nên làm lại bị dính.
P/s sao con off matomy nó báo completed rồi mà ko thèm + cre ta :((, có lúc làm mới bấm vài cái nó đã báo completed lúc đó là do mới cài lại máy sock tốt làm tí là lead phê vãi :binhsua07:
Matomy nó có cái cơ chế check dạng như request từ client (máy làm offer) tới server (net).
+ Khi net ghi nhận cái ID mình hoàn thành offer đó thì nó cắt luôn cái request đó cho giảm số lượng request tới server đi.
+ Client request tới server không nhận được thông tin trả về tự hiểu là completed -> báo completed
+ Khi mất mạng, die sock mà client gửi request -> không nhận được thông tin trả về -> báo completed (thực tế trên server chưa ghi nhận là thành công) nên không có điểm là phải :D

Matomy nó có cái cơ chế check dạng như request từ client (máy làm offer) tới server (net).
+ Khi net ghi nhận cái ID mình hoàn thành offer đó thì nó cắt luôn cái request đó cho giảm số lượng request tới server đi.
+ Client request tới server không nhận được thông tin trả về tự hiểu là completed -> báo completed
+ Khi mất mạng, die sock mà client gửi request -> không nhận được thông tin trả về -> báo completed (thực tế trên server chưa ghi nhận là thành công) nên không có điểm là phải :D

oạch sao bác biết hay vậy, như vậy thì ko tin tưởng cái báo của nó được hả, vitualbox được cái rất nhẹ tuy nhiên là ít chức năng hơn vmw

Cài luôn phần mềm đóng băng trên máy ảo: Deep Freeze chẳng hạn. Mỗi lần khời động máy ảo là mọi thứ về từ đầu

trên thực tế đóng băng ko bằng snapshot, mình thích snapshot hơn vì nó nhanh hơn khởi động lại

Thực tế thì việc đọc MAC, HDD Serial của client chỉ là lí thuyết, thực tế chưa có 1 lập trình viên nào làm được chuyện này nên yên tâm đi nhé.
mình cũng nghĩ thế vì nó can thiệp hơi sâu một trình duyệt web chưa chắc đã đa năng thế, nhưng mà nó cũng phải có thông tin gì về máy tính để làm mốc chứ nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,480
173,658
Latest member
gamenohuplus

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week