[thắc mắc] thế nào là chửi bậy, ai cho em biết với

theo bạn, nên xử lí những người nói những từ viết tắt mà tớ đề xuất như

• Total voters
    47
  • Poll closed .

DDuu

Senior
Reactions
841
MR
0.002
Nhờ cái mục report của huyetnhoc mà mình hiểu ra rằng, mình chửi bậy, nói tục trên sb khá nhiều. Cảm ơn cái bài report của bạn đã giúp mình hiểu ra, thế nào là "nói bậy" trước khi có ai đó chụp mấy câu chat của mình report chửi thề.

Tiện đây, mình muốn hỏi về những từ nào được coi là chửi thề, chửi tục để còn biết đường tránh, khỏi bị mọi người sỉ vả với nói cho ^^.

Đầu tiên, những từ mà người ta hay dùng để nói rõ như: "đ*t m*", "con c**", "mặt l**"... (theo rule, em ko dám viết rõ ra) thì chắc chắn là chửi tục rồi. Em chỉ thắc mắc về mấy chữi a,b,c,d,m,l... mà mọi người dùng mà đã được anh huyetnhoc nói cho là "chửi thề" thôi ^^
theo liệt kê, thì có vẻ như, nó có từ cc, l, đm. nghĩa của nó, nếu dịch ra thì ai cũng biết nó ko lành mạnh gì. vậy thì, ai cho em hỏi, mấy từ sau có phải là chửi thề, chửi tục ko, để lần sau có đứa nào nói, em còn chụp proof report đóng góp cho diễn đàn, ko thể để cái loại đấy hoành hành được. Đó là các từ:
MN (trong câu QMN mọi ng hay nói, em cg ko rõ nghĩa)
ml
cmnr
éo

vãi
rau
MBBB
con ĩ
dâm
...
theo em, mấy từ đó đều có nghĩa ko lành mạnh, tốt đẹp gì y như mấy câu sad nói vậy. em muốn đề xuất với admin thông qua lượng vote của mọi người để "ban ngay lập tức" bất cứ ai lỡ gõ ra mấy từ đó, k obiet61 mọi người nghĩ sao
p,s: đừng ai bảo mấy từ zú, dâm ko tục nhé. khá nhiều người dùng từ đó vs nội dung mạt sát mem nữ rồi đấy ^^

chửi bậy haynois tục là bạn dùng những từ ngữ để chỉ những hành động mà nếu không làm thì dễ sinh bệnh, thậm chí tuyệt chủng
vd như là: ****, suck...

Đứa nào bị nhiều người ghét noí, bị report thì ban, còn ko thì thôi

admin và mod lại 1 phen đau đầu =)) quá khó với câu hỏi =))

Ban ngay lập tức sau sb còn ai lên nữa. Tốt nhất là nhắm mắt làm ngơ, roài mở mắt trở lại :binhsua16:

cai đó còn tùy vào hoàn cảnh chứ sao có thể ban ngay lập tức đc :binhsua74:

nói bậy thì ban ngay chứ, làm gì có lí do gì ở đây, lí do ai mà chẳng ko có, cứ giải thích có khi chẳng ai tin vs thông cảm. cứ ban thẳng tay cho khỏi report là mod, admin làm ăn tắc trách.

vớ vẩn thật... nếu ko phải là SAD bị repost mà là người khác chằng hạn 1 member bình thường bị thì liệu có cái theat này ko :m078:
gạch đá cứ quăng thoải mái nhé...

vớ vẩn thật... nếu ko phải là SAD bị repost mà là người khác chằng hạn 1 member bình thường bị thì liệu có cái theat này ko :m078:
chỉ có người trong cuộc mới hiểu được người ở trong kẹt

Tôi quen dùng các từ: vãi, đm, cm, cc trong sb đấy. nếu ai bạn ban vì các từ đó, thì tôi cũng sẽ bị đúng ko. sad bị ban là chuyện của sad, chẳng có quan hệ gì cả. lí do cái thớt này tồn tại vì tôi ngứa mắt cách hành xử của mỗi người. chắc tại chơi vs nhiều mod vả tmod nên tôi rất ghét mấy cái topic report mod, vs ý kiếm mod thế này thế nọ. họ là người, mà tôi thấy họ nói ko sai, ai cg hiểu chỉ 1 số người ko hiểu.
đừng nói tôi bợ đít mod, admin gì ở đây, tôi chỉ là thử đứng trên lập trường của họ mà nói thôi. tôi từng làm mod box truyện tranh của 2 cái 4room, 4room bé, những tính ra cg ko phải quá ít. riêng việt phải ghép hoặc del, check những bài mem spam cũng rất khó chịu rồi. có khi ko kịp onl để del 1 câu nói tục của mem trong box cũng bị smod ý kiến :| .
vì họ là nick xanh, nên họ bị để ý, ko hợp ng này ng kia thì hở tí là report. Mod chỉ có quyền hạn trong box của họ, trong box khác họ cũng chỉ là mem. tôi ko nghĩ, có những người có thể nói câu: mod mà còn như thế, mod mà lại nói vậy, mod mà còn mang ý kiến cá nhân ra nói à... ko như thế thì như thế nào :| .
tạm dừng...

Last edited by a moderator:
Tôi quen dùng các từ: vãi, đm, cm, cc trong sb đấy. nếu ai bạn ban vì các từ đó, thì tôi cũng sẽ bị đúng ko. sad bị ban là chuyện của sad, chẳng có quan hệ gì cả. lí do cái thớt này tồn tại vì tôi ngứa mắt cách hành xử của mỗi người. chắc tại chơi vs nhiều mod vả tmod nên tôi rất ghét mấy cái topic report mod, vs ý kiếm mod thế này thế nọ. họ là người, mà tôi thấy họ nói ko sai, ai cg hiểu chỉ 1 số người ko hiểu.
đừng nói tôi bợ đít mod, admin gì ở đây, tôi chỉ là thử đứng trên lập trường của họ mà nói thôi. tôi từng làm mod box truyện tranh của 2 cái 4room, 4room bé, những tính ra cg ko phải quá ít. riêng việt phải ghép hoặc del, check những bài mem spam cũng rất khó chịu rồi. có khi ko kịp onl để del 1 câu nói tục của mem trong box cũng bị smod ý kiến :| .
vì họ là nick xanh, nên họ bị để ý, ko hợp ng này ng kia thì hở tí là report. Mod chỉ có quyền hạn trong box của họ, trong box khác họ cũng chỉ là mem. tôi ko nghĩ, có những người có thể nói câu: mod mà còn như thế, mod mà lại nói vậy, mod mà còn mang ý kiến cá nhân ra nói à... ko như thế thì như thế nào :| .
tạm dừng...

em thì chả có thù hằn gì với sadlove_os hết nhưng là một mod trong 4rum thì nên kiêng ki lời nói của mình chứ... đừng viện cớ đang gặp tâm trạng mà... cc....đm.. lũ này lũ nọ đừng chọc tao nóng...
tại là mod mà nói vậy nên report cho mọi người có ý kiến còn riêng về member thì em không rãnh làm chuyện để ý đó
đôi khi tính em hay nói thẵng nên nhiều người ghét mình.... sự thật lúc nào chã mất lòng..

cmnr(quá được)
éo

vãi
rau
MBBB
con ĩ
cài này được ,và...đệch

;)). Ai ban cái vụ nói tục thì tự ban mình trước đã. Mình cũng tục vãi ra mà đòi ban người khác à. Ai dám khẳng định chưa từng chửi tục coi nào??.

Cũng tùy hoàn cảnh chứ, mấy cái từ vãi, éo, zú, rau, con ĩ .... trong trường hợp bạn bè nói chuyện tếu táo thì mình nghĩ không sao cả, quá bình thường mà, còn trong trường hợp xảy ra mâu thuẫn, xích mích thì phải xem xét rồi.

Nói chung mình cũng dính cái vụ này vài lần rồi, hãi rồi, lâu nay cũng ẩn CB đi chứ có lên hót câu nào đâu ^^! Cũng nhớ nhớ mấy mem nữ rồi đó nhá ^^!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week