[Thăm Dò] Bạn đã từng học võ?

green0719

Senior
Reactions
264
MR
0.002
Dân MMO chúng ta đâu phải suốt ngày chỉ biết mòn đít bên cạnh chiếc máy tính :binhsua31:
ngoài những thời gian làm việc trên mạng chúng ta cũng tham gia các công việc ngoài xã hội và các hoạt động thể dục thể thao nữa chứ :binhsua79:
Để có sức khỏe và sự thư giãn sau mỗi giờ làm việc tôi nghĩ đến việc học võ là lựa chọn sáng suốt :)
Vậy các bác đã ai từng,đang và sẽ học võ ko? và môn võ các bác lựa chọn là gì?
Em đang tìm cho mình 1 môn võ phù hợp để học nên muốn tham khảo ý kiến của các bác
Cám ơn và gạch đá thoải mái em đã chuẩn bị r :binhsua35:

xin lỗi văn em ngu nên câu cú hơi lộn xộn :binhsua46:

Karatedo. Võ này nhanh nhẹn, ngày trước so cũng so sánh mấy môn như thiếu lâm, ủ su nhưng mấy cái đó đòi hỏi nhiều thời gian cũng như sự luyện tập hơn
Karatedo học độ 1 năm đủ để phòng thân là ok rồi

---------- Post added at 12:15 AM ---------- Previous post was at 12:14 AM ----------

Học ở nghệ an mà vào tận huế thi đai đen cơ đấy:D

tập tạ đi cho nó trâu
có body ngon tán gái vô đối
1 phiếu cho đoan cm này, hiện tại mình có mở 1 phòng tập the~ hình mini ( địa chỉ Đồng Nai) ai ở Đồng Nai ranh~ ghé chơi

Gym nó chỉ đc body đẹp thui các bác à :)
chứ bền thì ko chắc đâu ra đường va chạm ko an toàn đc

Mềnh đã học Vovinam hồi cấp 2 ... do ko có thời gjan nên mềnh bỏ hc lâu rùi ... Vovinam nhìn chung là môn võ toàn diện ... từ tay ko cho đến vũ khí ... nhưg vũ khí thì bn fải hc cao mới hc đc àh ... :D
Vote 1 phiếu cho karate ... môn này thì đánh nhah nhất trog các môn võ ... nó tấn côg nhah, mạnh, dứt khoát ... có thể hạ đối thủ nhah nhất trog các môn võ về thể loại tay ko ... vì nó khá bạo lực, chủ yếu dùng để tấn côg nên tớ ko hc cái này ... ;))
Tớ đã đấu thử vs thèn bn hc karate thì đánh ko lại nó ... :((

chơi teakwondo đi môn này giúp chân dài :)) ( nghĩ vậy thôi chứ cũng ko chắc)
tớ từng học môn này kỹ thuật chân rất chi là lợi hại nếu kếu hợp karate thì vô đối
mình nghĩ cậu học hết các môn đi thì tốt hơn ! nhiều bao nhiu tốt bấy nhiu
vì mỗi cái có cái lợi riêng ! kết hợp lại thì thành cao thủ võ lâm :))

Mềnh đã học Vovinam hồi cấp 2 ... do ko có thời gjan nên mềnh bỏ hc lâu rùi ... Vovinam nhìn chung là môn võ toàn diện ... từ tay ko cho đến vũ khí ... nhưg vũ khí thì bn fải hc cao mới hc đc àh ... :D
Vote 1 phiếu cho karate ... môn này thì đánh nhah nhất trog các môn võ ... nó tấn côg nhah, mạnh, dứt khoát ... có thể hạ đối thủ nhah nhất trog các môn võ về thể loại tay ko ... vì nó khá bạo lực, chủ yếu dùng để tấn côg nên tớ ko hc cái này ... ;))
Tớ đã đấu thử vs thèn bn hc karate thì đánh ko lại nó ... :((
đúng là nhận xét quá chuẩn vote...

đã từng học 3 môn
karate: ưu điểm là đòn tay nhanh. dứt khoát, dễ kết hợp cả tay và chân, khuyết điểm là thi đấu đòn đánh phải có điểm dừng ko đc quá mạnh => thành thói wen ko tốt khi oánh nhau thật, khi đấu cũng ko nhiều đòn liên hoàn.
tay wondo: đòn chân cực nhanh, nhiều đòn đá đẹp như đòn chẻ, đá sau, 450 độ, 720 độ. KD là thi đấu ko kết hợp đc đòn tay
vovinam: cơ thể deo dai với nhưng fa nhào lộn, kẹp cổ rất tốt cho việc tự vệ và ko chế đối phương ( bắt, khóa đối phương) Kd là phải học rất lâu mới thành thạo đc và áp dụng tốt đc.
khuyên bạn nên học THÁI CỤC QUYỀN :binhsua37:

Coi mấy cái sau cái nào hợp thì học.
[h=2]Ảm nhiên tiêu hồn chưởng[/h][h=2]Càn khôn đại na di[/h][h=2]Càn khôn đại na di tâm pháp[/h][h=2]Cửu Dương chân kinh[/h][h=2]Cửu âm chân kinh[/h][h=2]Đả cẩu bổng pháp[/h][h=2]Độc cô cửu kiếm[/h][h=2]Hàng long thập bát chưởng[/h][h=2]Lạc Anh thần kiếm chưởng[/h][h=2]Lục mạch thần kiếm[/h][h=2]Mãn thiên hoa vũ[/h][h=2]Nhất dương chỉ[/h][h=2]Ngọc Nữ Tâm Kinh[/h][h=2]Quỳ Hoa bảo điển[/h][h=2]Tịch tà kiếm pháp[/h]Thớt nên học 2 cái cuối ấy :))

Đã học Taekwondo đến đai nâu ko lấy đai sau đó nghỉ học lun
Chân ko dài ra dc tí nào, vẫn xì trum

Đủ đấm đá hại người rồi
chặt gạch gãy bụp bụp lun...gãy tay

Hiện giờ thích Vovinam, thích kẹp đầu wật xuống hê hê

vivonam lâu rồi không tập người như con mắm đeo cái kính vào nhiều thằng tưởng ăn dc mình ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,523
174,806
Latest member
MaxMediavn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom