Chat Tham khảo Nghề Tài XANH SM TAXI

krv104

Junior
Reactions
36
MR
0.219
Xin chào các bác, chuyện là em mới lấy cái bằng B2, em đang dự đăng ký XANH SM Taxi để vừa test cái xe điện vừa test thử cái nghề tài xem silver cỡ nào kk mà còn nhiều băn khoăn quá. Tài new em nghỉ khả năng tuyển cũng 50/50 vì chổ em chưa thịnh XANH SM nhiều.

Hiện tại thì em ở tỉnh cụ thể là thị xã, chổ em thì Taxi truyền thống không thiếu, lâu mới thấy XANH SM Chạy ngang. Trụ XANH SM đã về TP trực thuộc tỉnh, chổ em ở cách văn phòng 40km. Em xem ytb thì bảo hàng ngày đến văn phòng lấy xe rồi hành nghề. SM phân ra đăng ký theo Khu vực thì mình chỉ HĐ online app/app ưu tiên nhận chuyến cho tài xế ở khu vực đó hay sao nhỉ, chứ vd em lấy xe xong chạy lên bình dương rồi bật app chạy thì có được không?

Nhiều cái thắc mắc mà viết văn kém quá không biết trình bày thế nào hết hihi, Cảm ơn bác đã đọc đến dòng này, các bác cho em xin lời khuyên là giờ có nên theo nghề tài không đăng ký Xanh SM không ạ!

Không có vốn mua xe thì phải đăng ký Xanh SM hoặc Taxi rồi bạn, chắc chắn là bị phụ thuộc hơn so với có xe riêng. Còn nếu có xe riêng thì bác chạy cho Grab sẽ có lợi hơn.

Em thấy có 1 số bác còn vay bank để mua xe riêng, tùy tình hình tài chính.

Để theo lâu dài thì em khuyên là không? Còn làm để có chén cơm qua ngày thì nghề này ngon hơn những nghề phổ thông khác rồi.

Tài xế mới cũng khó lấy xe thật. Xe họ phân bổ theo khu vực bạn ạ. Ví dụ chỗ bạn xa trung tâm thì nó phân bổ có 1 - 2 xe thôi full rồi thì cũng ko đăng ký được đâu.
xe bạn đăng ký tỉnh, lên thành phố bật app chạy bình thường bạn nhé. chứ ở nơi Xanh SM nó chưa thịnh hành thì làm sao đủ lệnh có lương.

Không có vốn mua xe thì phải đăng ký Xanh SM hoặc Taxi rồi bạn, chắc chắn là bị phụ thuộc hơn so với có xe riêng. Còn nếu có xe riêng thì bác chạy cho Grab sẽ có lợi hơn.

Để theo lâu dài thì em khuyên là không? Còn làm để có chén cơm qua ngày thì nghề này ngon hơn những nghề phổ thông khác rồi.
Tại e cũng kết xe điện quá, đủ vốn e cũng quất xe điện kkk.

Cảm ơn bác đã góp ý ạ.
Em thì từ covid về quê cái chán phố luôn, còn trẻ chưa vợ con còn đi được nên tranh thủ long nhong tí cho biết mùi đời hiii

Mới có vụ chạy thuê Xanh SM mà đi sửa xe hết gần 100 củ đó. Thuê xe thì đừng, cấn móp hay gì là nó trừ tiền hết
Ghê vậy bác, nếu tai nạn hay gì có bảo hiểm lo chứ nhỉ?
Hoặc là Cty hỗ trợ thế nào chứ vụ bác nói Tài phải chịu hết luôn hả, bác cho e xin link hóng với ak

Ghê vậy bác, nếu tai nạn hay gì có bảo hiểm lo chứ nhỉ?
Hoặc là Cty hỗ trợ thế nào chứ vụ bác nói Tài phải chịu hết luôn hả, bác cho e xin link hóng với ak
thằng kia làm căng lên nó mới hỗ trợ 30tr, thằng kia vẫn phải chịu thêm vài chục triệu ấy.

Tài xế mới cũng khó lấy xe thật. Xe họ phân bổ theo khu vực bạn ạ. Ví dụ chỗ bạn xa trung tâm thì nó phân bổ có 1 - 2 xe thôi full rồi thì cũng ko đăng ký được đâu.
xe bạn đăng ký tỉnh, lên thành phố bật app chạy bình thường bạn nhé. chứ ở nơi Xanh SM nó chưa thịnh hành thì làm sao đủ lệnh có lương.
Ra vậy giờ e mới biết ạ, e xem vlog trên youtube chứ cũng ngại gọi lên tổng đài ^^.
Vậy để e đăng ký thử khu vực tỉnh e ở xem còn duyệt không, nếu có duyệt thì cũng chịu khó chạy tí lên phố kiếm cơm cháo thôi bác, chứ nông thôn thì có mấy ai dùng app đâu, chưa kể 1 mình 1 màu cũng ngại với các bác ở địa phương ha

nên tránh xa , vì nó là hàng tàu gắn mác VN , mà hàng tau thì xưa giờ có cái j tốt đâu , né xa cho lành , thích giao lưu gặp nhiều người thì grab cho khoẻ

mình đã từng đi phỏng vấn đợt đầu xanh sm rồi, thấy họ vẽ ra lương thưởng, chế độ phúc lợi cũng ok, nhưng hình như giờ chạy xanh sm ô tô thì làm đủ 8 tiếng như vp thì phải

Xe xanh chạy ok nha, đằng khuyên chạy Grad nữa bác, dân Grad giờ đổi qua Xanh gần hết, bác ra đường mà xem, đừng khuyên lung tung tội người ta.

Giờ các loại xe xăng Grad, Be...chỉ chạy giao hàng thôi, khách đi xem toàn gọi Xanh nha( cái này check thực tế sẻ biết)

Nchung là XanhSM nó cũng hỗ trợ dân mình có cái phương tiện đi lại với việc làm. Mà đúng như mng nói thì hư cấn móp gì là mình tự sữa kh đúng ý nó trừ tiền. Được cái có lương cứng nên cũng đỡ. Nchung là nên trải nghiệm nếu mình tự tin chạy thôi. Kh thì grab tự do luôn

Mới có vụ chạy thuê Xanh SM mà đi sửa xe hết gần 100 củ đó. Thuê xe thì đừng, cấn móp hay gì là nó trừ tiền hết
Bớt bớt mấy cái phán bừa lại bạn, xe Xanh toàn xe mới, và gần 100% là có bảo hiểm ( sự cố bảo hiểm lo ) cần móp trừ tiền là tiền gì mà trừ, không biết , chưa chạy oto sao đi khuyên bừa vậy bạn.

Xin chào các bác, chuyện là em mới lấy cái bằng B2, em đang dự đăng ký XANH SM Taxi để vừa test cái xe điện vừa test thử cái nghề tài xem silver cỡ nào kk mà còn nhiều băn khoăn quá. Tài new em nghỉ khả năng tuyển cũng 50/50 vì chổ em chưa thịnh XANH SM nhiều.

Hiện tại thì em ở tỉnh cụ thể là thị xã, chổ em thì Taxi truyền thống không thiếu, lâu mới thấy XANH SM Chạy ngang. Trụ XANH SM đã về TP trực thuộc tỉnh, chổ em ở cách văn phòng 40km. Em xem ytb thì bảo hàng ngày đến văn phòng lấy xe rồi hành nghề. SM phân ra đăng ký theo Khu vực thì mình chỉ HĐ online app/app ưu tiên nhận chuyến cho tài xế ở khu vực đó hay sao nhỉ, chứ vd em lấy xe xong chạy lên bình dương rồi bật app chạy thì có được không?

Nhiều cái thắc mắc mà viết văn kém quá không biết trình bày thế nào hết hihi, Cảm ơn bác đã đọc đến dòng này, các bác cho em xin lời khuyên là giờ có nên theo nghề tài không đăng ký Xanh SM không ạ!
Thao khảo nha :
Bạn chạy Xanh để trải nghiệm, và kiếm khá nhé. Xanh cung cấp xe, bạn được đào tạo trước khi chạy 1 tháng. bạn có lương cứng ( 5tr + bảo hiểm các loại + 25% trên doanh thu ) : đang có được miễn sạc nên khỏe re
- Các vấn đề hư hao, móp méo sự cố có bảo hiểm lo nha

Phần nhiều các bạn khuyên trên kia là chưa bao giờ sở hữu ô tô mà toàn nghe ngóng ròi đi khuyên thiên hạ nên đừng quan tâm.

Em tôi chạy Xanh >> trung bình tháng kiếm 30tr hiện tại ( lúc mới ra tầm 40tr/ tháng) >> doanh thu ở SG nha.

Thao khảo nha :
Bạn chạy Xanh để trải nghiệm, và kiếm khá nhé. Xanh cung cấp xe, bạn được đào tạo trước khi chạy 1 tháng. bạn có lương cứng ( 5tr + bảo hiểm các loại + 25% trên doanh thu ) : đang có được miễn sạc nên khỏe re
- Các vấn đề hư hao, móp méo sự cố có bảo hiểm lo nha

Phần nhiều các bạn khuyên trên kia là chưa bao giờ sở hữu ô tô mà toàn nghe ngóng ròi đi khuyên thiên hạ nên đừng quan tâm.

Em tôi chạy Xanh >> trung bình tháng kiếm 30tr hiện tại ( lúc mới ra tầm 40tr/ tháng) >> doanh thu ở SG nha.
bổ sung thêm cho bạn tham khảo. là nếu b có bằng và kinh nghiệm trên 6 tháng thì chỉ cần vào làm hồ sơ và bên Xanh test đường trường ok là đc cấp xe. còn nếu dưới 6 tháng thì b phải đợi có lơp để đào tạo như trên r mới đc nhận xe. lương thì chuẩn và % hoa hồng tăng dần theo doanh thu, tối đa 50% nhé

Bớt bớt mấy cái phán bừa lại bạn, xe Xanh toàn xe mới, và gần 100% là có bảo hiểm ( sự cố bảo hiểm lo ) cần móp trừ tiền là tiền gì mà trừ, không biết , chưa chạy oto sao đi khuyên bừa vậy bạn.
xe mới nhưng bạn chạy xe chắc chắn sẽ bị cấn, móp. Nên khi trả xe sẽ bị trừ tiền nhé =)) và pin bị móp thì nó sẽ bị thu thêm phí đó. Bảo hiểm sự cố đó chỉ dành cho tai nạn thôi bạn.

mình đã từng đi phỏng vấn đợt đầu xanh sm rồi, thấy họ vẽ ra lương thưởng, chế độ phúc lợi cũng ok, nhưng hình như giờ chạy xanh sm ô tô thì làm đủ 8 tiếng như vp thì phải
Giờ bỏ 8 tiếng rồi bác, giờ nó ép số thôi. Như chỗ mình khu du lịch thì Xanh nó đang add 800k/ ngày (Với tài cũ). Mới thì mấy tháng đầu nó add chỉ tiêu 300k/ngày

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,793
173,979
Latest member
mkbetvnvip

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom