Help Thảo luận về tín hiệu của Ichikomu trong Trade Forex

kolovn

Hero
Reactions
963
MR
0.809
Thấy trong 4room cũng có nhiều người trade forex theo PP Ichikomu và thể theo nguyện vọng, yêu cầu của các bạn minh, sơn nên tớ lập topic này để mọi người cùng thảo luận về tín hiệu của Ichikomu.
Tất nhiên, nói về Ichikomu chắc tớ, minh, sơn k qua mặt được các bậc tiền bối , cao nhân, nhưng cũng xin mạn phép lập topic này.
Topic này sẽ có thêm những phần tham khảo bên diễn đàn VSG nữa để hoàn thiện kĩ năng trade hơn cho mọi người.
Hy vọng chúng ta có thể thảo luận sôi nổi đưa ra 1 cách trade hiệu quả cho topic này!
Cảm ơn mọi người!

Khi giá tiến đến vùng mây của ichimoku thì báo đảo chiều. Có thể canh trade khá chính xác nếu kết hợp thêm 1 số indicator khác. :)

Mong cac ban cung nhau chia se kien thuc de co the hoc hoi lan nhau ;) Neu cac ban co nhan dinh nao trong cac ngay giao dich thi hay post ca anh minh hoa len nhe, nhu the hoc hoi se nhanh hon.
Sorry vi post qua dt k co dau.

Thấy trong 4room cũng có nhiều người trade forex theo PP Ichikomu và thể theo nguyện vọng, yêu cầu của các bạn minh, sơn nên tớ lập topic này để mọi người cùng thảo luận về tín hiệu của Ichikomu.
Tất nhiên, nói về Ichikomu chắc tớ, minh, sơn k qua mặt được các bậc tiền bối , cao nhân, nhưng cũng xin mạn phép lập topic này.
Topic này sẽ có thêm những phần tham khảo bên diễn đàn VSG nữa để hoàn thiện kĩ năng trade hơn cho mọi người.
Hy vọng chúng ta có thể thảo luận sôi nổi đưa ra 1 cách trade hiệu quả cho topic này!
Cảm ơn mọi người!

Mình có cái tài lieu này, share mọi người cùng học hỏi
http://www.mediafire.com/?h1e946d9477k1wl

mình thấy trade theo Ichi hiệu quả cũng khá

Tuần tới đây mình chủ yếu dùng Ichikomu, thử test demo xem thế nào :) Đây là nhận định cho tuần tới của mình, các bạn coi thử nhé!

Đầu tuần giá có thể giảm về vùng Fibo 61.8, tức là có thể giảm về 1.2986 như trên biểu đồ Daily. Tuy nhiên theo như dự đoán của mình giá có thể sẽ sớm trở lại vùng 1.3175 hoặc có thể tiến xa hơn theo như biểu đồ H4 đã vẽ.

Chiến lược:
Canh mua vùng: 1.2980 đến 1.3000
SL: 1.2890 đến 1.2910
TP1: 1.3175
TP2: 1.3210
TP3: 1.3245 (tuỳ cơ ứng biến)

:D
Thấy Kolovn chơi hay quá, mình thử đua đòi tí xem nào:
Rồng quay đầu hả minh :D
Nhuyễn tay ghê nhỉ :D
H1 giá đã vi phạm tenkan, kijun +kumo flat
M15 có tín hiệu xác nhận up
t nhìn có nhiêu đó thôi :D chả biết đúng hay sai =))

Chua du dieu kien de hinh thanh the Rong quay dau nhe minh. Hom qua EU da di dung huong the Rong quay dau :) Chuc mung minh nhe

các bạn cho hỏi "Rồng quay đầu" là kiểu như thế nào ? Tài liệu nói về cái này kiếm ở đâu ? Hình như còn có Rồng quẫy đuôi thì phải.

Search Google ko ra. Ai biết chỉ giùm. Cám ơn nhiều

các bạn cho hỏi "Rồng quay đầu" là kiểu như thế nào ? Tài liệu nói về cái này kiếm ở đâu ? Hình như còn có Rồng quẫy đuôi thì phải.

Search Google ko ra. Ai biết chỉ giùm. Cám ơn nhiều
http://vangsaigon.com/forum/showthread.php?9480-Ichimoku-Kinko-Hyo-quot-Cai-Nhin-Thoang-Qua-quot-
Link đấy cậu vào đó trao đổi và học hỏi đi...Good luck !
sum tụ quá, nake trading cho khỏe người... :m044:
Chao ôi ! Ai đây nhỉ? Pro hay là thầy bói đây hiện tại thì mình mới chỉ có thấy kiểu người như rứa trong trading....Mà pro thì không vào đây chém gió như ri rồi ;))

hình như trade được 7-8 năm người ta mới mới không dùng thêm công cụ phụ trợ,có lẽ nào :binhsua75:

Mình thật sự không hiểu nổi cái forum này, có nơi thảo luận cũng hay, nhưng mà đi đến đâu cũng chỉ thấy loanh quanh sự so sánh pro-gà, newbie.... Rồi thì ai cũng nói chuyện để thể hiện bản lĩnh là pro là trader lỗi lạc.... Nhìu lúc muốn tham gia thảo luận với mọi người mà vào thấy vài cái comment thôi thì im luôn.

Mình thật sự không hiểu nổi cái forum này, có nơi thảo luận cũng hay, nhưng mà đi đến đâu cũng chỉ thấy loanh quanh sự so sánh pro-gà, newbie.... Rồi thì ai cũng nói chuyện để thể hiện bản lĩnh là pro là trader lỗi lạc.... Nhìu lúc muốn tham gia thảo luận với mọi người mà vào thấy vài cái comment thôi thì im luôn.
Bác xin vào nhóm skype thảo luận đi.......ở đây mà thảo luận gì đâu.......

Chỉ tại nhiều người Spam thôi cậu àh...Không thấy Topic nói về Ichimoku thì nếu có kiến thức cứ việc trình bày về nó, ai nói chi ? :| Còn như nói "Nake trading" thì cậu có suy nghĩ gì? Nếu cái comment đó chỉ vào mình thì thật sự chưa bao giờ có cái suy nghĩ như rứa ! nếu có mình đã không tham gia đây làm chi :D.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,883
174,056
Latest member
BigBass

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom