Theo Các Bác, Ngôn Ngữ Lập Trình Nào Nếu Cứng Tay Có Lương Cao Nhất ?

Như Title rất mong được các bác "thông não" :p
cũng chẳng biết nữa . thớt pro về HTML với CSS ko chỉ giáo mình chút

C/C++ nhé bạn. Theo thống kê gần đây nhất của các nhà tuyển dụng. Developer chuyên C/C++ hiện đang khan hiếm, lương cũng rất cao nhưng rất cực :v

C/C++ nhé bạn. Theo thống kê gần đây nhất của các nhà tuyển dụng. Developer chuyên C/C++ hiện đang khan hiếm, lương cũng rất cao nhưng rất cực :v
em mê C lắm mà kb học có vào không có cần học qua tiếng anh không hả a

hóng :D

em mê C lắm mà kb học có vào không có cần học qua tiếng anh không hả a
Tùy theo yêu cầu nhà tuyển dụng thôi. Nhưng đa số bây giờ tuyển dụng toàn yêu cầu khả năng tiếng Anh ở mức đọc hiểu được tài liệu, còn giao tiếp tốt, có bằng thì lương cao hơn :v

ko biết lập trình nào cứng tay sẽ kiếm được tiền,nhưng mới vào mình đã lận đận tìm sách và tài liệu trên youtube trong nửa năm,sau đó cài phần mềm hỏng lên hỏng xuống hết vài tháng nữa,tích cóp tiền mua tài liệu về học cũng có,rồi bắt đầu học,mới đầu thì khá vât vả,bò xong rồi lết ,lết xong rồi nằm lun,vì ngồi hoài mà ko hiểu,viết cứ sai lên sai xuống,sửa và tư duy ướt hết cả cái áo =='',nhưng giờ 2 ngôn ngữ lập trình mình cũng tạm ổn đối với mình,và tham khảo tài liệu các code cũng dễ dàng hơn khi xem họ ghi code,ko còn khó hiểu như khi bắt đầu nữa :)
lập trình nào ko quan trọng chủ yếu bạn có cứng tay khi lập trình ko,chứ tay mình rung rung ko cứng mảng nào =]]

thầy tớ bảo : chỉ cần học cực giỏi C++ là tương lai sẽ đc đảm bảo. Còn việc học thêm về ngôn ngữ nào thì tính sau, cần nắm vững cái C++ trước :)

Và giờ phỏng vấn người ta thường ra đề về C++, nếu cậu giỏi thì tỉ lệ đỗ rất cao :)

thầy tớ bảo : chỉ cần học cực giỏi C++ là tương lai sẽ đc đảm bảo. Còn việc học thêm về ngôn ngữ nào thì tính sau, cần nắm vững cái C++ trước :)

Và giờ phỏng vấn người ta thường ra đề về C++, nếu cậu giỏi thì tỉ lệ đỗ rất cao :)
Like phát (y) , học tốt C/C++ là lựa chọn đúng đắn. Vững C/C++ rồi thì sẽ rất vững về tư duy và kĩ thuật, học thêm ngôn ngữ khác không khó nữa.

php, aps.net, C#, autoIT, JAV à quên java,.....cái nào cứng tay là có tiền hết:cool::cool::cool:

Like phát (y) , học tốt C/C++ là lựa chọn đúng đắn. Vững C/C++ rồi thì sẽ rất vững về tư duy và kĩ thuật, học thêm ngôn ngữ khác không khó nữa.
thế học Java mới học C hay học C luôn vậy anh kiểu nào tốt hơn

thánh đây em mà giỏi như ạnh thì hay biết mấy trc mê chơi giờ hối k kịp :(
Anh cũng mới làm quen đây, chứ hồi đi học anh cũng chơi ko mà :D, cố lên e, ko có j là ko thể, lập trình quan trọng là nhiệt huyết

C++ nhé !
C++ này nếu ngon lành thì các cái khác không vấn đề !
C++ tất nhiên là chạy nhanh hơn C# !
Bây giờ nhiều engine game nó code = C++, cho phép port ra nhiều hệ điều hành ví dụ như Cocos..
Mình đang nói về di động .
Còn về web thì php , css, js, sql, html

thế học Java mới học C hay học C luôn vậy anh kiểu nào tốt hơn
theo mình đã từng học thì java câu lệnh cú pháp nó kiểu kiểu như C# .
nên cứ học C trước để có căn bản về lập trình, tư duy thuật toán. Rồi chuyển qua hướng đối tượng Rồi tiếp tục đi theo C++ hay C# hay java hay php cũng dc!
Vì ngôn ngữ lập trình nào cũng cần hướng đối tượng cả !

Ngôn ngữ lập trình chỉ có hai loại. C và phần còn lại của thế giới =]]

P/s: Vui thôi.

Không liên quan nhưng các bác có thấy cpc của GA hôm nay sao xuống kinh vậy ko ?
Bình thường là mình 0.05 -> 0.06 nhưng hôm nay còn 0.02
Ko hiểu lý do

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week