Thiền viện trúc lâm Tây Thiên

svalmta

Hero
Verified
Reactions
2,445
MR
0.000
Bác nào làm việc stress quá thì lên với Thiền viện nhé. Các bác sẽ được ăn + ở miễn phí tại đây. không cần đăng kí trước, lên Thiền viện và đăng kí ở lại mấy hôm là tùy, chỗ ăn, chổ ở được nhà chùa và các thầy sắp xếp chu đáo.

Bác nào là scammer cũng nên lên đây một lần, tịnh tâm suy nghĩ lại những việc làm của mình. Ăn tiền trên mồ hôi công sức của người khác có được. Nhiều scam xuất thân từ những người bị hại, do ức chế quá, không làm chủ được suy nghĩ, muốn lừa lại người khác để bù lại cho mình.

Có scam nói chuyện với mình bảo: bác cũng phải scam đi cho biết mà tránh scam. Thật buồn cười. Nếu ai cũng vậy thì MMO loạn mất.... thôi, mình chỉ có đôi lời đó thôi. Chứ có nói thêm nữa thì người lương thiện vẫn làm người lương thiện, scammer có người nào nghĩ lại, không đi lừa người khác được thì tốt phúc.

Hôm qua là ngày xui xẻo của mình. vừa bị scam 9LR xong lại bị thêm quả 900k vcb nữa. đúng hôm mình từ chùa về. Thiện tai.

còn đây là cảnh đẹp thanh tịnh của Thiền Viện Trúc Lâm Tây Thiên. Ai ở ngoài bắc thì ghé thăm một lần cho biết nhé.

Cổng thiền viện:

Chính đường:

SVALMTA nè:

Một cô bé quen ở thiền viện:

Cảnh chùa:

Tu sĩ ngồi thiền: ( 3h sáng phải dậy ngồi thiền, đến 5h được về chuẩn bị ăn sáng :p )

Thiền Viện ở đâu mà đẹp thế:m035:

Vĩnh phúc cậu ạ. lên ở là khỏi muốn về luôn :D ( mỗi tội là sáng 3h đã phải dậy rồi, thỉnh thoảng trốn đi chụp ảnh :D ) trụ trì chùa là thầy Thích Kiến Nguyệt cũng là một pro chụp ảnh đấy :D

quá đẹp tuyệt vời quá......:binhsua26:

Ai ở Hà Nội mà đi xe bus thì đi 07 đến Melinhplaza, xong bắt 01 đến bến cuối. xong lại bắt 07 Vĩnh Phúc, bảo lái xe khi nào đến Thiền viện thì cho xuống :)

---------- Post added at 11:16 AM ---------- Previous post was at 11:15 AM ----------

bị scam xong rùi lên chùa lu nhã :binhsua18:

Lên chùa về mới bị ăn cam =))

---------- Post added at 11:17 AM ---------- Previous post was at 11:16 AM ----------

ăn cam vì cái tội đi chùa ;)) thế nào mà lại để nó sờ cam thế ;)) mua bán rì pm ta ta làm cho ;))

Tại tính hay tin người bác ạ.

Người thường không quy y thì lên có phải mặc đồ và ngồi thiền như vậy ko bạn?

Người thường không quy y thì lên có phải mặc đồ và ngồi thiền như vậy ko bạn?

Bạn có thể lên chơi cũng được mà. vì là thiền phái, nên nếu bạn đăng kí ở lại, thì bạn phải tuân thủ giờ giấc + quy tắc của chùa. ( có thể trốn :D )

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,611
Latest member
temembrane

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week