Thông báo khẩn

lamhyquang

Senior
Reactions
240
MR
0.000
Hôm nay mình mới vừa lên nhà ông anh ở quận 8 ăn sinh nhật thằng cháu , ngồi trò chuyện với mấy đứa bạn của ông anh , thì bất ngờ hỏi ra mới biết là có 1 người đang làm ở công an C15 , mình cũng tò mò cũng ko hỏi sâu xa về các vấn đề nào hết , mà chỉ duy nhất một vấn đề là lừa đảo trên mạng .....

Thì mình mới đem mấy cái topic của các bạn bị scam ra để anh ấy xem , anh chỉ nói 1 câu lừa qua yahoo thì bó tay ko có bằng chứng cụ thể nào để kiện được đâu , và nhất là các loại tiền ảo ko hề làm gì được , còn nếu UG thì C15 sẽ làm mạnh , hoặc là lừa đảo qua phone , trực tiếp gặp nạn nhân rồi sau đó lừa thì mới tóm được , còn buôn bán tiền ảo , qua yahoo , ko có bằng chứng nào kiện được họ .........

vậy theo các cao thủ trước giờ có ai kiện được mấy vụ scam này chưa

Ối, C15 còn á, giờ là C50 và C45 quản mấy cái này thôi, còn 1 ông trên bộ nữa. Coi bộ ông tự nhận C15 chém gió rồi

C50 và C45 quản lý vậy câu hỏi : " là lừa qua yahoo thì bó tay ko có bằng chứng cụ thể nào để kiện được đâu , và nhất là các loại tiền ảo ko hề làm gì được " mình thấy nhiều bạn tội nghiệp quá chả lấy lại được tiền bị scam , ko lẽ chưa có vụ nào được xử lý sao

mỗi lần vào topic scam thấy ai cũng kêu đòi CA xử lý , nhưng rồi topic nào cũng đi vào quên lãng , mình thật sự thấy rất bức xúc cho những nạn nhân bị hại , thấy các bác nói thế là chả có cách nào , là ngoài việc Đâm hoặc Bị Đâm rồi :cool:

truyền cho món "Dáng long thập bát chưởng" đi

Announcements

Forum statistics

Threads
421,553
173,739
Latest member
uyenanha92th

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom