Help Thu nhập từ FOREX!

huyquyet

Senior
Reactions
156
MR
0.000
Mình là 1 trader mới của forex, sau khoảng nửa tháng chiến thì đã đi 200 nhưng nói thật là mình không có định từ bỏ, chỉ có điều băn khoăn là: không hiểu các bro hoặc các bác đi trước (thành công chứ không phải cháy tk đâu nha) là 1 tháng trung bình các bác thu nhập được bao nhiêu; mình cũng mong các bạn cho lới khuyên 1 ngày chúng ta trade như thế nào hoặc 1 tuần trade như thế nào là hợp lý với chúng ta?
Mong các bạn giúp mình giải thích những băn khoăn trên, mong rằng anh em trader Việt Nam chúng ta cùng đoàn kết để có thu nhập ổn định và tránh được những scam đáng tiếc!

Mình cũng đang định (mãn phép) mở 1 rom chat skype hoặc chat Zing để anh em trader forex chúng ta có thể thảo luận kinh nghiệm trên đó!
Mong các bác và pro đùng chê cưới nhũng câu hỏi của mình bên trên nha.

Mình mới lập 1 rom chat trên skype dành cho anh em trader forex chúng ta với ID: Trader Forex Viet Nam

hoặc add ID skype của mình để mình add các bạn: mmohyip888

Anh em add nha, mong anh em ủng hộ và cũng mong đây là nơi thảo luận hữu hiệu cho anh em chúng ta.

Trân trọng!

Last edited by a moderator:
Cũng hay đó bạn, nhiều pro vn thu nhập ác lắm :)). Mình cũng cháy tk cách đây 2 tuần và tạm thời đang nghỉ, kiến thức học được về mấy cái fibo rồi trend .... canlde, tớ vận dụng mà cũng ko ăn thua, nhưng giờ nghĩ lại thua chủ yếu là do tham ăn hoặc ko trú tâm khi trade. Chơi vàng mà ko chú ý vào Chart 1 lúc thôi là có thể mất 1 đống rồi. Cậu hãy cố gắng phát huy nhé!

Lúc đầu mình định không hỏi vì mình sợ có 1 số bạn sợ lộ thông tin thu nhập cá nhân sợ bị hacker nhòm đến và bị mất tiền, nhưng ý mình là chỉ muốn chúng ta (trader mới như mình) biết được đồi chút để lấy đó làm kinh nghiệm làm điểm dừng cho mỗi lần trader tránh bị mất tiền vì những lỗi không đáng có.
Mong anh em hiểu và cũng chia sẻ.
Trân trọng!

Phần trên: em là newbie không biết, không dám bàn

"Mình cũng đang định (mãn phép) mở 1 rom chat skype hoặc chat Zing để anh em trader forex chúng ta có thể thảo luận kinh nghiệm trên đó!" ===> Ủng hộ bác 2 tay luôn, có chỗ để em ngồi hóng

Như mình nói trên, mình đã lập 1 rom chat trên skype, hy vọng anh em ủng hộ tham gia nhóm để chúng ta có thể thảo luận và chia sẻ cũng như học hỏi kinh nghiệm của nhau, ID trên SKype là: Trader Forex Viet Nam

Như mình nói trên, mình đã lập 1 rom chat trên skype, hy vọng anh em ủng hộ tham gia nhóm để chúng ta có thể thảo luận và chia sẻ cũng như học hỏi kinh nghiệm của nhau, ID trên SKype là: Trader Forex Viet Nam

Chúc các bác thành công!

sameordiff batch game free bonus $0.05
sameordiff.us
betsamediff.com
samewithdiff.com

Bạn nên tìm hiểu và học hỏi thật nhiều trước khi nghĩ đến việc có thu nhập từ forex. Hãy xác định trước là sẽ mất kha khá đấy :D

Nên qua một số forums chuyên về forex hơn là ở mmo này.
Mình đang sinh hoạt chính bên taichinhviet.vn
Nếu bạn muốn diễn đàn lớn hơn thì có thể vào vangsaigon. Nhưng mà ở đó nhiều IB quá nên mình không thích :)

Thu nhập trader thì rất đa dạng nhưng nhìn chung thì top ở VN là invest khoảng vài chục ngàn $ rồi mỗi tháng kiếm vài ngàn. hoặc invest vài trăm ngàn rồi kiếm vài chục ngàn. Tức là khoảng 20-30% mỗi tháng.

Còn invest nhỏ thì nạp chừng vài ngàn rồi lời 1-2k mỗi tháng là ok rồi :)

Chào tất cả AE trên 4rum,

- Mình có vài ý kiến muốn chia sẽ cùng AE như sau:
1. Các bạn hãy suy nghĩ cận thận khi tham gia forrex.
2. Các trang forex có thể tham gia vào các lệnh của các bạn.
3. Mình có vài người bạn làm trong cty forex. Họ nói 99% các bạn tham sẽ đến 1 ngày sẽ cháy hết tk. Còn 1% còn lại là chiêu dụ mồi của các cty.
4. Nếu 1 ngày đẹp trời bạn đặt lệnh mà trúng đậm thì tỉ lệ của bạn nhận được số tiền đó là kg cao. Vì các lý do sau:
+ Cty nói đó là do lỗi hệ thống ==> lệnh sẽ bị hũy
+ Nếu bạn đi thưa thì thôi khổi nói nữa vì Vietnam đã cấm kinh doanh dạng này lâu rồi. Mà các bạn bạn cũng không có 1 hợp đồng hợp pháp nào được ký giữa 2 bên.

Vài dòng chia sẽ cùng AE. AE đừng nén đá mình nha. Còn các bạn đã và đang kiếm được tiền bằng hình thức này thì xin chúc các AE kiếm thật nhiều $$$$......

Thanks All,

3. Mình có vài người bạn làm trong cty forex. Họ nói 99% các bạn tham sẽ đến 1 ngày sẽ cháy hết tk. Còn 1% còn lại là chiêu dụ mồi của các cty.
4. Nếu 1 ngày đẹp trời bạn đặt lệnh mà trúng đậm thì tỉ lệ của bạn nhận được số tiền đó là kg cao. Vì các lý do sau:
+ Nếu bạn đi thưa thì thôi khổi nói nữa vì Vietnam đã cấm kinh doanh dạng này lâu rồi. Mà các bạn bạn cũng không có 1 hợp đồng hợp pháp nào được ký giữa 2 bên.

Vài dòng chia sẽ cùng AE. AE đừng nén đá mình nha. Còn các bạn đã và đang kiếm được tiền bằng hình thức này thì xin chúc các AE kiếm thật nhiều $$$$......

Thanks All,

sàn việt nam thôi,hầu hết ở đây chiến sàn nước ngoài ;))

Thanks All,

Bác chơi sàn VN thì chi bằng đem tiền cho nó luôn vì có thắng cũng chả bao h rút được :)) .

Nhiều sàn Việt là sàn ôm nên trader win thì bên sàn lỗ. Không cho rút là phải rồi :))

Last edited by a moderator:
Nhiều sàn Việt là sàn ôm, tức requote lệnh nên trader win thì bên sàn lỗ. Không cho rút là phải rồi :))
Thế nên chỉ có newbie chưa biết gì mới chơi sàn Việt thôi :)) . Ai đời giờ này chơi FX còn tính phí commission =)) .

Nhiều sàn Việt là sàn ôm, tức requote lệnh nên trader win thì bên sàn lỗ. Không cho rút là phải rồi :))

Bạn nên tìm hiểu coi requote là gì???? :D

uppppppppppppppppppp lên nào :D ! cày mãi seo mà đc có 1$ trong LR! cày 3 tháng rồi! toàn click với đọc thư! chả biết làm nvu! nản quá! bác nào có long thì hỗ trợ seo + vip promo nhá: 0167 231 4049
Y!M: [email protected] nhắn tin rồi em mới lên chat chứ em ít chat

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,440
173,604
Latest member
haint21

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week