Tiễn đưa một vị Anh Hùng dân tộc

Status
Not open for further replies.

mmovn85

Senior
Verified
Reactions
365
MR
0.102
Tôi là một người được sinh ra và lớn lên ở miền nam, chưa một lần được nhìn thấy Đại Tướng, tôi chỉ biết Đại Tướng qua những bài học, qua sách báo, qua những câu chuyện ... Tôi cũng không biết Đại Tướng như thế nào, chỉ biết ở trong tôi có một sự ngưỡng mộ, không phải ai cũng làm được những việc mà Đại Tướng đã làm : Chiến thắng điện biên phủ, Chiến tranh tây nam .v.v. nếu không có bác ấy, có thể chúng ta đã làm mồi cho TQ, một nước lớn hơn chúng ta 1000 lần, Pháp và Mỹ những nước mạnh hơn chúng ta 100 lần .

Kính mong Đại Tướng hãy yên nghỉ!

** Kính mong các bạn hãy tôn trọng Đại Tướng, tôn trọng một vị Tướng hoặc đơn giản là một người lớn tuổi.

10 THÔNG TIN VỀ ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP CÓ THỂ BẠN CHƯA BIẾT
1. Đai tướng đầu tiên của quân đội nhân dân Việt Nam
2. Đại tướng được thụ phong trẻ nhất trong lịch sử quân đội nhân dân Việt Nam - 36 tuổi 148 ngày
3. 1 trong 21 danh tướng hàng đầu thế giới trong 25 thế kỉ qua.
" Những vị tướng lừng danh " - Ducan Townson
4. 1 trong 10 vị tướng vĩ đại nhất lịch sử thế giới.
- Hội đồng khoa học Hoàng Gia Anh .
5. Đứng thứ 4 trong 10 nhà lãnh đạo quân sự vĩ đại nhất thế kỉ 20.
- http://topyaps.com/
6. 1 trong 100 nhà lãnh đạo quân sự có ảnh hưởng nhất mọi thời đại.
- " The Military 100 " - Michael Lee Lanning
7. Vị tướng duy nhất trong lịch sử hiện đại đánh bại tàn quân của đế quốc Nhật Bản , quân đội Pháp ( một đế chế thực dân số 2 thế giới ), quân đội Mỹ ( một trong hai siêu cường thế giới ) và quân đội Trung Quốc xâm lược hùng mạnh .
8. " Đọ sức " và đánh thắng cả thảy 10 đai tướng ( 4 tướng Pháp - 6 tướng Mỹ ) chưa kể các Đại tướng của Việt Nam Cộng Hòa.
9. Nhân vật thứ 59 trong quyển sách giới thiệu 59 nhân vật danh tiếng nhất trong lịch sử theo thứ tự thời gian các cuộc chiến tranh cảu thế giới trong 2500 năm qua, tức là nhân vật nổi bật nhất kể từ sau thế chiến thứ 2 tới nay.
10. Trước khi trở thành một vị tướng hàng đầu thế giới, ông là một giáo viên dạy lịch sử ..
" ĐAỊ TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP 25/08/1911-04/102013
TUỔI TRẺ VIỆT NAM ĐỜI ĐỜI NHỚ ƠN NGƯỜI "

Last edited:
VĨNH viễn từ đây nước Việt ơi
BIỆT tích rồng thiêng khí cao vời
CỤ đi sông suối tràn đẫm lệ
ĐẠI tùng tróc gốc, mảnh trăng rơi
TƯỚNG già chí lớn năm châu phục
VÕ đức vang rền bốn biển khơi
NGUYÊN vẹn tấm lòng dân với nước
GIÁP cởi nhẹ về chốn thảnh thơi !

2. Đại tướng được thụ phong trẻ nhất trong lịch sử quân đội nhân dân Việt Nam - 36 tuổi 148 ngày
7. Vị tướng duy nhất trong lịch sử hiện đại đánh bại tàn quân của đế quốc Nhật Bản , quân đội Pháp ( một đế chế thực dân số 2 thế giới ), quân đội Mỹ ( một trong hai siêu cường thế giới ) và quân đội Trung Quốc xâm lược hùng mạnh .
8. " Đọ sức " và đánh thắng cả thảy 10 đai tướng ( 4 tướng Pháp - 6 tướng Mỹ ) chưa kể các Đại tướng của Việt Nam Cộng Hòa.
9. Nhân vật thứ 59 trong quyển sách giới thiệu 59 nhân vật danh tiếng nhất trong lịch sử theo thứ tự thời gian các cuộc chiến tranh cảu thế giới trong 2500 năm qua, tức là nhân vật nổi bật nhất kể từ sau thế chiến thứ 2 tới nay.
10. Trước khi trở thành một vị tướng hàng đầu thế giới, ông là một giáo viên dạy lịch sử ..

Sùng bái lãnh tụ :D. Biết bao người con đất việt đã ngã xuống, ai cũng xứng đáng là người hùng. Một cá nhân đâu làm lên lịch sử???????:eek:

Sùng bái lãnh tụ :D. Biết bao người con đất việt đã ngã xuống, ai cũng xứng đáng là người hùng. Một cá nhân đâu làm lên lịch sử???????:eek:
nói chung là bọn ấy chủ yếu tưỡng nhớ theo phong trào thôi :D

Ở tỉnh mình còn nhiều người đáng để cho mình sùng bái hơn nhiều :D .
Đến ngày lễ của ông ấy thì cứ như đường xá kiên giang nhập trong biển người ... đi mà chen chút nguyên 1 hàng dài ... người toàn là người . Xe bị cấm chạy hết . Nhiều tỉnh ở vùng tây nam xuống quá trời

Những ai làm nên độc lập của Việt Nam đều là anh hùng! :)
Nhưng Bác Võ Nguyên Giáp được mọi người nhớ đến nhiều hơn vì Bác có tài lãnh đạo! Nếu ko có Bác thì lấy đâu ra chiến thắng Điện Biên Phủ và Điện Biên Phủ trên không?
1 Đạo quân hùng mạnh mà không có tướng tài thì chỉ là 1 đạo quân ô hợp mà thôi! :)

Những ai làm nên độc lập của Việt Nam đều là anh hùng! :)
Nhưng Bác Võ Nguyên Giáp được mọi người nhớ đến nhiều hơn vì Bác có tài lãnh đạo! Nếu ko có Bác thì lấy đâu ra chiến thắng Điện Biên Phủ và Điện Biên Phủ trên không?
1 Đạo quân hùng mạnh mà không có tướng tài thì chỉ là 1 đạo quân ô hợp mà thôi! :)
Chưa chắc :D theo kế người này thắng thì người khác ko được trổ tài thế thôi :D . nhưng mà thắng rồi thì qua tốt rồi

Chưa chắc :D theo kế người này thắng thì người khác ko được trổ tài thế thôi :D . nhưng mà thắng rồi thì qua tốt rồi
Con ông cháu cha mà :D tài chưa chắc xin được việc:D

Các bạn cãi nhau rất hay.

Vậy thì cứ ngưỡng mộ những người mà bản thân các bạn cho là Anh hùng để cố gắng tiếp bước tốt hơn, gìn giữ, phát triển những gì mà những Anh hùng ấy đã cố gắng hi sinh để bảo vệ.

Chém bàn phím "hả cơn" trong chốc lát chi bằng hãy "thực hành" dài lâu!

Giỏi thì ra trực tiếp chỉ huy mà đánh
Sống giản dị như Bác đi rồi hãy nói
Nếu k có sự chỉ huy của Bác thì vn làm gì thắng trận ĐBP

Đừng cmt kểu này . Cụ giáp củng là người có tài dc thế giới công nhận thế thôi.
vgroupbosskiet@ tuổi của bạn ko đủ xưng hô là bác giáp đâu phải kêu = cụ giáp hoặc ông giáp
Mỗi người một chí hướng ok??? Đếch sùng bái thằng nào:cool:

Đó k phải là sự sùng bái
Chỉ là lòng biết ơn đối với 1 vị anh hùng dân tộc

Đừng cmt kểu này . Cụ giáp củng là người có tài dc thế giới công nhận thế thôi.
vgroupbosskiet@ tuổi của bạn ko đủ xưng hô là bác giáp đâu phải kêu = cụ giáp hoặc ông giáp
@thanhdien113 Mình k muốn giải thích với bạn! Vậy đối với Chủ tịch Hồ Chí Minh của chúng ta bạn xưng hô thế nào? Ông Hồ hay Cụ Hồ?

@thanhdien113 Mình k muốn giải thích với bạn! Vậy đối với Chủ tịch Hồ Chí Minh của chúng ta bạn xưng hô thế nào? Ông Hồ hay Cụ Hồ?
Thế bạn nghĩ bác hồ tên hồ à ? đấy là cách gọi bác hồ theo mình nghĩ giống biệt danh hay cách gọi gì đó mang tính tôn trọng hay v.v.. gì thôi chứ.
Còn cái bác mà bạn gọi là xưng hô rồi . Cụ giáp năm nay 103 tuổi , tức là hơn bạn ~ 70 -80 tuổi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,667
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week