Matrix Tình Hình Adailycash ngày 12 tháng 04

Status
Not open for further replies.

congdaittb

Senior
Reactions
549
MR
0.000
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Vừa dậy login vào thì thấy vài điểm như sau. mình gà tiếng anh nên chỉ dịch theo ý mình hiểu thôi, có gì sai sót các bác bỏ quá cho:
Thông báo mới nhất trên trang payment của adailycash. ae đọc và xem xét nhá:
if you use liberty reserve
Please change your account ID to Alertpay or PerfectMoney
**RECOMMENDED ALERTPAY (MOST TRUSTED) PS. Withdrawal system, Still in Maintenance
We will hurry to Solve
Tạm dịch như sau: Nếu bạn sử dụng LR để nhận tiền, vui lòng chuyển sang AP, Hệ thống thanh toán của chúng tôi hiện vẫn đang bảo trì. Chúng tôi sẽ cố gắng giải quyết vấn đề này sớm.
Như vậy những ai chưa nhận được thanh toán bằng LR có thể là do hệ thống của nó đang gặp trục trặc trong khâu thanh toán.

Còn đây là trên trang chủ của nó"

To avoid hackers from changing your payment processor email/account.

1. All members now cannot edit/change or do anything with the payment processor that is already locked in your account ID.

2. System will find the maximum ammount from funding record and get the account ID and the payment procesor from payment record.

3. For member who never add fund to the system before.

"To lock/record your payment processor where you want to receive payment from Adailycash. You need to fund your account atleast for the system to record and lock the payment processor email/account on your Account Id. After this process you can now make withdrawal request."

4. For members who`s default payment processor is Liberty Reserve we recommend to change it to Alertpay or Perfect Money. We are having some technical difficulties on liberty reserve right now.

"If you have pending payments on liberty reserve, we will return it back into your main balance. So you can request another payment request on Alertpay/Perfect Money.
Mình tạm dịch thế này:
Để tránh bị tin tặc thay đổi tài khoản thanh toán cho account của bạn, chúng tôi sẽ làm một số việc sau:
1. Tất cả mọi thành viên không thể thay đổi hoặc chỉnh sửa tài khoản nhận tiền của mình vì nó đã bị khóa . (cái này có một số bạn bị rồi, do thay đổi tài khoản thanh toán nên toàn bị pending. a e nên cẩn thận)

2. Hệ thống sẽ tìm tài khoản add fund, thông tin tài khoản, tài khoản nhận tiền từ những bản ghi trước đó (cái này là mình hiểu như vậy nhá)

3. Đối với những thành viên chưa bao giờ add fund (deep tiền) vào tài khoản:
Để ghi lại và khóa tài khoản nhận tiền bạn cần deep một số tiền để chứng thực cho tài khoản đó (giống như Jss rồi). sau khi add fund thành công, bạn có thể Request payout (có thể một số thành viên không thể request là do việc này).

4. Đối với một số thành viên sử dụng LR để nhận tiền chúng tôi khuyên bạn nên chuyển tài khoản nhận tiền sang AP hoặc STP. hiện tại chúng tôi đang gặp khó khăn về dự trữ LR.

Nếu khoản thanh toán của bạn vẫn là pending chúng tôi sẽ đưa chúng trở lại mục Cash Balance. Sau đó bạn có thể REquest bằng AP và STP.

Nói tóm lại thế này. Mình đọc, hiểu thế này. Các bác có thể tham khảo nhá :
+ đối với những thành viên chưa deep vào lần nào thì phải deep vào một ít để chứng thực tài khoản nhận tiền, (giống jss thì phải)
+ Đối với những thành viên mà chưa request lần nào thì các bạn nếu đã đủ 20$ thì nên chuyên Payment sang Ap hoặc STP (dùng cái tài khoản mà các bạn đã deep ấy)
+ Đối với các thành viên đã request ( báo complete rồi) mà chưa có LR về ( như mình) mình nghĩ các bạn nên đợi thêm 1-2 ngày nữa xem sao, chưa nên thay đổi sang ap hoặc STP vội.

Vậy là site này đang bị hacker tấn công nhằm thay đổi payment process, nên mình nghĩ hiện tại nó đang paid bằng tay nên hơi chậm, lãi vẫn cộng đều. vậy có thể hiểu là nó chưa scam. A e nên bình tĩnh yên tâm.
Mình khuyên tất cả các bạn nên đợi thêm 1-2 ngày nữa xem tình hình cụ thể thế nào. Đừng có comment scam này nọ làm anh em tinh thần suy sụp, Đã chơi thể loại này phải biết kiên nhẫn, tính toán và Dám chơi dám chịu.

Thân ái.

Last edited by a moderator:
miễn nó đừng scam là đc ........ :|. Chắc đợt này đem sang MBC rửa AP thành LR :))

miễn nó đừng scam là đc ........ :|. Chắc đợt này đem sang MBC rửa AP thành LR :))
nghe nói mbc có vụ pending 2 tuần rồi, vậy thì rửa ap thành rổ cam rồi.
Thằng này chắc không scam bây giờ đâu bácc

anh congdaitb ơi, em đủ 20$ rồi mà chưa đặt lệnh rút thì bây giờ chuyển sang AP hả, hay để im đó chờ 1-2 ngày coi sao.

Chờ đợi là hạnh phúc thôi :D , nếu nó đã thông báo lỗi cụ thể thì chưa scam đâu :D > muốn scam thì cần gì trình bày dài dòng ^^!

ADC này đủ thứ chuyện. Chán rồi. Giờ chắc cũng chẳng mấy ai mạnh dạn dep nữa đâu. Theo như thông báo của nó các bạn có thấy mâu thuẩn không.
1. Nếu ai đang sài cổng thanh toán LR thì nên thay đổi sang thanh toán AP để rút >< 2. Thành viên không thể thay đổi hoặc chỉnh sửa tài khoản nhận tiền của mình vì nó đã bị khóa.
1 và 2 giống như tao tha tội chết cho mày nhưng mày đừng hòng kiếm con đường sống !!!
Thực vậy. Sáng nay mình vào rút tiền, nó cũng ra thông báo đó. Nghe theo lời nó mình tiến hành thay đổi bộ thanh toán LR dùng để rút lâu nay, thành thanh toán rút AP mà mình dùng để dep lâu nay. Kết quả: Nó báo trang web bị lỗi, và tự logout ra luôn. Làm thử vài lần cứ như thế. Chán chết. Giờ chỉ biết ngồi im mà cậu nguyện chứ không biết làm gì nữa rồi. :binhsua16:

chơi mấy cái này nguy hiểm quá, con 30$ nữa đủ vốn, đợt này nó pay thì đủ vốn rùi. xui vkl

completed mà không thấy tiền đâu cả, không biết tính sao luôn

completed mà không thấy tiền đâu cả, không biết tính sao luôn

Mình cũng bị y hệt cậu, hôm qua còn thấy pending, thực ra pending từ hôm mùng 9, hôm nay vào thấy completed, mà chả thấy tiền đâu :(, thằng em mình hôm trước cũng dính lỗi này. Mong là nó đừng scam :(

Tình hình rất là tình hình :binhsua04: $ vẫn chưa về :vlvl:

Chắc bác nào bị completed mà $ ko về đều rút qua LR hết phải không ?? Chắc Nó vẫn đang còn lỗi LR ...
Hôm nay thì đã bắt đầu thấy lo lo, 3 ngày rồi ..
Cho e with phát nữa lấy vốn a daily ơi :binhsua04:

:binhsua09: Đang support nó để làm cái topic chuyển payment cho ae with, chờ tin Messi nhé!

Đã đặt được lệnh rút . tuy nhiên chỉ rút được:
** ONLY ALERTPAY OR PERFECTMONEY

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097