Help Topic nhận giải đáp các thắc mắc về SEO Sprint Free!

Reactions
357
MR
0.000
Mình thấy nhu cầu tìm hiểu về SEO là rất nhiều, nhưng các bạn cũng chỉ biết post vào các topic tuyển ref để hỏi, có thể vì nhiều người không để ý nên các bạn không nhận được câu trả lời.

Nay mình lập topic này để giải đáp các thắc mắc về SEO Sprint cho các bạn, đặc biệt là các bạn newbie, muốn hỏi gì cứ post vào đây cho tiện, mình sẽ trả lời hết trong tầm hiểu biết

Rules: Không hỏi lại các câu hỏi vừa được trả lời

Mong các pro khác cũng thi thoảng bớt ít thời gian để vào giúp đỡ các bạn nhé

Đối với các bạn newbie 100% thì trước hết nên vào topic hướng dẫn newbie để tham khảo:

http://mmo4me.com/showthread.php?100681-Huong-dan-Newbie-choi-seosprint

Last edited by a moderator:
up lên cho bác có gì sẽ trợ giúp bác giải đáp thắc mắc của anh em

Mình newbie cũng mún học hỏi lâu rồi. Hi vọng dc nhiều câu hỏi hay để học hỏi :binhsua141:

cho iem hỏi là em có 3 acc Seo, 1 acc chơi lâu + 2 acc mới tạo, mình dùng chung 1 tài khoản LR có được không bác? thank bác nhiều

cho iem hỏi là em có 3 acc Seo, 1 acc chơi lâu + 2 acc mới tạo, mình dùng chung 1 tài khoản LR có được không bác? thank bác nhiều

Không được nhé, lúc trước còn có vụ dùng chung được và mỗi lần rút cách nhau 24h là được, nhưng bây giờ hết rồi, thậm chí LR của acc SEO bị ban cũng không dùng lại được nữa

=> Mỗi acc 1 LR (nếu acc đó bị ban thì LR đó coi như không dùng trong SEO Sprint được nữa nhé)

bỏ qua đấu đá,thấy có top này cho mình hỏi?
đây là nhìu bạn hỏi nhé
làm cách nào mà ko bị bann acc,khi reg mutil acc, khi fake = hma, ở đây info hoàn toàn #,ko chung gì nhé
nhưng nó vẫn biết và báo là reg muti và bann theo điều 2.5 "có cấm mutia acc.."

đây là nhìu bạn hỏi nhé
làm cách nào mà ko bị bann acc,khi reg mutil acc, khi fake = hma, ở đây info hoàn toàn #,ko chung gì nhé

Bị ban multi acc chỉ có thể là do :
1. Clear cookie không cẩn thận, nó phát hiện ra 2 acc đăng nhập trên 1 trình duyệt
2. Có người tố cáo

Để không bị ban acc:
Tốt nhất là tạo nhiều User trên chrome, mỗi 1 user như vậy dùng 1 cho 1 acc duy nhất.

đây là nhìu bạn hỏi nhé
khi chơi nhiều acc các bạn nên tạo nhiều user của google chrome ( vào cài đặt -> thêm người dùng mới ), các user này hoàn toàn độc lập với nhau về lịch sử web cũng như addon cài :)
- sau đó các bạn gõ google kiếm addon "ultimate user agent switcher" -> tải xong vào cài đặt addon đó xóa những loại trình duyệt trên điện thoại đi.
- cuối cùng mỗi user google chrome bạn cài đặt addon "ultimate user agent switcher" 1 dạng trình duyệt.
- thêm nữa cách tốt nhất để ko bị nhầm khi đổi user trên chrome là nên đặt tên user sao cho đơn giản dễ nhớ ( có thể đặt user theo email đăng nhập cho an toàn)

- - - Updated - - -

1. Clear cookie không cẩn thận, nó phát hiện ra 2 acc đăng nhập trên 1 trình duyệt
2. Có người tố cáo

Để không bị ban acc:
Tốt nhất là tạo nhiều User trên chrome, mỗi 1 user như vậy dùng 1 cho 1 acc duy nhất.
thêm nũa bị ban acc do multi chỉ là luật 2.2, còn luật 2.5 là bạn bị tố cáo hoạt động sai phạm
- clear cookies ko cẩn thận đăng nhập nhầm thì cũng chỉ bị phạt 10 rúp và an tâm ko bị ban luật 2.2 ( mình đã bị mấy lần nhưng chưa thấy acc bị ban vì nguyên nhân đó)

khi chơi nhiều acc các bạn nên tạo nhiều user của google chrome ( vào cài đặt -> thêm người dùng mới ), các user này hoàn toàn độc lập với nhau về lịch sử web cũng như addon cài :)
- sau đó các bạn gõ google kiếm addon "ultimate user agent switcher" -> tải xong vào cài đặt addon đó xóa những loại trình duyệt trên điện thoại đi.
- cuối cùng mỗi user google chrome bạn cài đặt addon "ultimate user agent switcher" 1 dạng trình duyệt.
- thêm nữa cách tốt nhất để ko bị nhầm khi đổi user trên chrome là nên đặt tên user sao cho đơn giản dễ nhớ ( có thể đặt user theo email đăng nhập cho an toàn)

Thật ra cũng chỉ cần tạo nhiều user là được, cái add on đó có cũng được, mình chỉ tạo nhiều user thôi trước giờ vẫn an toàn

2. Có người tố cáo

Để không bị ban acc:
theo cách bạn là tạo nhìu user trên chrome ?vậy nhờ bạn hướng dẫn cho mình và các bạn bị bann đã hỏi mình cách tạo đó mà tránh bị bann dc ko?cảm ơn trc

Thật ra cũng chỉ cần tạo nhiều user là được, cái add on đó có cũng được, mình chỉ tạo nhiều user thôi trước giờ vẫn an toàn
trước mình cũng chỉ tạo user thôi nhưng về sau bị ban nguyên dàn acc ref con bên dưới, sau đó 1 tuần thì acc chính ra đi ^^. ko biết có phải do ko có user agent hay ko hay là do cheat RCB ref mà bị ban

theo cách bạn là tạo nhìu user trên chrome ?vậy nhờ bạn hướng dẫn cho mình và các bạn bị bann đã hỏi mình cách tạo đó mà tránh bị bann dc ko?cảm ơn trc

Vào Settings Chrome -> Thấy phần User -> Ngay dưới có mục Add New User -> Chọn ảnh và đặt tên cho User mới
(Đây là chrome mặc định English, tiếng Việt thì cứ dịch ra mà làm)

Muốn vào lại các user khác thì cứ click vào cái Icon goc trên bên trái của chrome, nó sẽ sổ xuống những user cho mình chọn

- - - Updated - - -

thêm nũa bị ban acc do multi chỉ là luật 2.2, còn luật 2.5 là bạn bị tố cáo hoạt động sai phạm
- clear cookies ko cẩn thận đăng nhập nhầm thì cũng chỉ bị phạt 10 rúp và an tâm ko bị ban luật 2.2 ( mình đã bị mấy lần nhưng chưa thấy acc bị ban vì nguyên nhân đó)
bạn đọc luật chưa?
mình copy luật 2.2 đây:
2.2. Администрация проекта не несет никакой ответственности за возможный ущерб, нанесенный вам в результате использования данного сервиса.
gg dịch>>
2.2. Quản lý của dự án là không chịu trách nhiệm về bất kỳ thiệt hại gây ra cho bạn như là một kết quả của việc sử dụng dịch vụ này.
còn đây:
2.5. Любые обращения к Администрации SEO sprint или уполномоченным Арбитрам, имеющие нецензурное содержание или несущие оскорбительный характер будут проигнорированы. В случае повторения инцидента – БАН и удаление аккаунта.
2.5. Bất kỳ tài liệu tham khảo cho Cục SEO chạy nước rút hoặc trọng tài có thẩm quyền có nội dung khiêu dâm hoặc thực hiện cuộc tấn công sẽ bị bỏ qua. Trong trường hợp của sự lặp lại của vụ việc - BAN và xóa tài khoản.
theo mình hiểu là ở chữ đỏ

trước mình cũng chỉ tạo user thôi nhưng về sau bị ban nguyên dàn acc ref con bên dưới, sau đó 1 tuần thì acc chính ra đi ^^. ko biết có phải do ko có user agent hay ko hay là do cheat RCB ref mà bị ban

Mình không để ref con tất cả cho 1 acc chính mà chia ra : cứ 1 acc trên làm upline cho 2 acc dưới, hay vì thế mà an toàn ta :))

Vào Settings Chrome -> Thấy phần User -> Ngay dưới có mục Add New User -> Chọn ảnh và đặt tên cho User mới
(Đây là chrome mặc định English, tiếng Việt thì cứ dịch ra mà làm)

Muốn vào lại các user khác thì cứ click vào cái Icon goc trên bên trái của chrome, nó sẽ sổ xuống những user cho mình chọn
bạn căn cứ vào đâu cách này ko bị bann muti acc? mình ko nói là các tạo usser nhé,đang hỏi cách chống bann của bọn seos

bạn căn cứ vào đâu cách này ko bị bann muti acc? mình ko nói là các tạo usser nhé,đang hỏi cách chống bann của bọn seos

Căn cứ vào việc trước giờ làm SEO chỉ bị ban vì bị tố cáo, 1 lần dính chung trong cơn bão vừa rồi, còn lại chưa hề bị 1 acc nào theo cách này (hơn nửa năm nay rồi)

PS: hồi trước chưa biết cách này, toàn làm chung trên 1 user, clear cẩn thận còn chưa bị ban lần nào nữa kìa :))

Last edited by a moderator:
Căn cứ vào việc trước giờ làm SEO chỉ bị ban vì bị tố cáo, 1 lần dính chung trong cơn bão vừa rồi, còn lại chưa hề bị 1 acc nào theo cách này (hơn nửa năm nay rồi)

PS: hồi trước chưa biết cách này, toàn làm chung trên 1 user, clear cẩn thận còn chưa bị ban lần nào nữa kìa :))
bạn có thể login vào acc bị bann và chụp ảnh xem có đúng bị tố cáo ko,xem acc bann theo luật nào sẽ rõ,
cái này hỏi có vẻ hơi cá nhân,nhưng chắc cũng ko khó với bạn chứ,chủ yếu để xác minh theo cách tạo muti acc của bạn sẽ an toàn thui.xin cảm ơn :binhsua160:

bạn đọc luật chưa?
mình copy luật 2.2 đây:
2.2. Администрация проекта не несет никакой ответственности за возможный ущерб, нанесенный вам в результате использования данного сервиса.
gg dịch>>
2.2. Quản lý của dự án là không chịu trách nhiệm về bất kỳ thiệt hại gây ra cho bạn như là một kết quả của việc sử dụng dịch vụ này.
còn đây:
2.5. Любые обращения к Администрации SEO sprint или уполномоченным Арбитрам, имеющие нецензурное содержание или несущие оскорбительный характер будут проигнорированы. В случае повторения инцидента – БАН и удаление аккаунта.
2.5. Bất kỳ tài liệu tham khảo cho Cục SEO chạy nước rút hoặc trọng tài có thẩm quyền có nội dung khiêu dâm hoặc thực hiện cuộc tấn công sẽ bị bỏ qua. Trong trường hợp của sự lặp lại của vụ việc - BAN và xóa tài khoản.
theo mình hiểu là ở chữ đỏ
2.2. nhiều tài khoản. Đăng ký và / hoặc sử dụng nhiều tài khoản bị nghiêm cấm. Mỗi người sử dụng của dự án chỉ có thể có một tài khoản. Không được đăng ký lại. Trong trường hợp mất dữ liệu từ tài khoản của bạn, bạn cần phải tận dụng lợi thế của phục hồi chức năng của họ, chứ không phải đăng ký lại.Không được sử dụng thông tin đăng nhập. Không được phép sử dụng một số thông tin thanh toán và số điện thoại trong nhiều hơn một tài khoản. Tất cả những hành động được coi là đa tài khoản và bắt buộc lệnh cấm trừng phạt và loại bỏ tất cả các tài khoản liên quan đến việc vi phạm. Lưu ý: Định kỳ phù hợp với địa chỉ IP được phép và không nhất thiết phải chỉ ra một đa khách hàng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,142
173,233
Latest member
8daybingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week