trang web biết được những thông tin gì của người truy cập?

stefenChow

Junior
Reactions
52
MR
0.000
mình đăng ký nick facebook tầm 2 nick thì không đăng kí được nữa.những nick sau sẽ bị báo là fake name,mặc dù mình đã thử nhiều cách như: fake ip,fake mac address,fake user agent nhưng cũng không được.vậy mình muốn hỏi là ngoài những thông tin trên thì trang web còn biết được thông tin người truy cập vào nữa không và cách giải quyết thế nào ạ.mình xin cảm ơn!

đó là do trình duyệt, nói chính xác là thuật toán lưu trình duyệt đã từng đăng ký facebook, tránh spam nên nó phát hiện dc đó cậu, chuyển trình duyệt khác thử, chúc cậu thành công.

chắc do bạn quên xóa cookie, tên đăng ký ko có tính "con người" (nghĩa là tên ko có nghĩa ấy) hoặc do IP bị block vì đã reg acc quá nhìu. Hên xui thì cài lun lại win, ko thì xài máy ảo, reset cái rẹt:D. Hoặc nữa thì xài nhiều browser khác nhau như họ cáo có: cyberfox, waterfox, pale moon,..vv nhìu lắm

Xóa hết tất cả dữ liệu lưu trên trình duyệt như cookie, khởi động lại trình duyệt, thay đổi địa chỉ MAC, Thay đổi IP , Thay đổi User agent,Thay đổi Email
Miễn là không sử dụng bất kì cái gì mà cậu vừa sử dụng đăng kí trc đó không thành công vì dính black list rồi
Như vậy thì chẳng có thuật toán nào phát hiện được ra cậu cả

Thử cách làm sao nha !

1. Xóa cookie ( Ctrl + Shift + Del ) ==> Xóa (Check hết mấy cái ô của nó).
2. Reset modem (Nghĩa là tắt rồi mở nó lại).
3. Xóa sạch mọi thứ bằng CCleaner .
4. Nếu sử dụng trình duyệt Chorme thì thử dùng IE .v.v. .

Minh nghĩ vậy là đã quá cẩn thận rồi !

Cậu làm vậy vẫn chưa đủ đâu
các công ty lớn như google nó định danh người dùng dựa vào tất cả những gì nó có thể phân tích không ngoài trừ địa chỉ Card mạng
Với lại đôi khi chúng ta quá phụ thuộc vào một công ty nào đó Ví như Google chẳng hạn
Chrome,Gmail, hệ điều hành Android của google chúng ta phải dùng nó hằng ngày..., thằng Google nó còn tự ý cài các sevices autoupdate etc lên máy người dùng , ngoài mục đích autoupdate chẳng lẽ nó không biết tận dụng để khai thác thông tin người dùng hay sao?
Kể cả cậu có thay đổi tất cả những cái trên nhưng sử dụng một ứng dụng nào của nó thì nó vẫn định danh được cậu là ai
Điều này rất quan trọng đối vợi họ vì như dịch vụ Google Adwords, Cứ thử bùng tiền của nó xem. Sau đó thì không hiểu vì sao tất cả tài khoản trên máy tính đó đều bị block. mặc dù đã làm tất cả những điều trên kể cả thay địa chỉ MAC. :))

thớt bật cái private mode của trình duyệt lên và thao tác như cũ cũng xóa cookie, fake sock, fake useragent xem thoát được cảnh bị nó phát hiện ko.

cảm ơn các bạn đã đóng góp ý kiến. :) những cách trên mình đã thử hết rồi nhưng vẫn bó tay.có thể nó còn kiểm tra được cả mac address của switch hoặc biết được ISP của mình cũng nên :D

dùng VPS đăng ký là dc đó bác, quan trọng là bác chiu chơi ko thôi

vps thì mình ko thiếu.không biết bác ý bác là 1 vps reg 1 acc hay nhiều acc?chứ mình đã reg trên đó rồi.vẫn như reg trên máy thật thôi
cậu chỉ mình reg vps với

bác sài sang đăng kí facebook bằng VPS :D thì còn gì bằng
Bọn nó biết được MAC addess trên máy mình là nhờ các ứng dụng của nó trên máy mình hoặc mua định danh nguwoif dùng qua bên thứ 3 thì sao
Họ đi đêm với nhau sao mình biết
Như firefox cho google chẳng hạn
Còn thông qua gói tin thì nó cũng không biết đc MAC của mình đâu. qua Modem của mình là MAC card mạng sẽ thay bằng MAC của Modem rồi. :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,652
Latest member
hipro

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week