Waiting for Answer TranWMZ và LukeLucy vào đây nhé.

Status
Not open for further replies.

nguyenduong90

Hero
Verified
Reactions
2,179
MR
0.014
Facebook
Follow me on Facebook
do việc theo dõi 2 topic cùng lúc gặp nhìu khó khăn.

nên mình mạo muội tạo thread này cho anh em dễ tìm hiểu

mọi thông tin, Proof up hết vào đây ......để xem ai sẽ bị baned nhé....:p

sory vì hơi rãnh tí

do việc theo dõi 2 topic cùng lúc gặp nhìu khó khăn.

nên mình mạo muội tạo thread này cho anh em dễ tìm hiểu

mọi thông tin, Proof up hết vào đây ......để xem ai sẽ bị baned nhé....:p

sory vì hơi rãnh tí
công nhận rãnh :D

chẳng những nick nó bị ban mà số tiền BH của nó sẽ bị tịch thu để mở event cho mem vui chơi

bản chất scam đã lộ rõ thông qua lời vu khống biến trắng thành đen , người đàng hoàng chẳng có ai dựng chuyện như nó , chỉ có bọn chuyên lừa đảo mới có hành vi xấu xa này , nhờ mình nên âm mưu của nó ko thành , cái này giống như là " CA bắt giữ tội phạm trc khi chúng phạm tội " vậy đó : ))

Proof :

Như mọi ng thấy , trong đoạn chat trên nó đồng ý thu z , kêu mình chuyển z nhưng khi mình nói confirm thì nó ko chịu , cũng ko đưa ra dc lý do nào thỏa đáng cho việc ko confirm !

Hoàn toàn ko có lời nào như nó đã dựng chuyện rằng : ko thích gd với mình hay mình đòi bắn tiền trc .

Trc nay chỉ có scamer nuốt tiền của mem , chưa vụ nào scamer bị trừng trị thích đáng . Để coi vụ này BQT xử ra sao !

Proof :

Như mọi ng thấy , trong đoạn chat trên nó đồng ý thu z , kêu mình chuyển z nhưng khi mình kêu confirm thì nó ko chịu , cũng ko đưa ra dc lý do nào thỏa đáng cho việc ko confirm !

Hoàn toàn ko có lời nào như nó đã dựng chuyện rằng : ko thích gd với mình hay mình đòi bắn tiền trc .

Trc nay chỉ có scamer nuốt tiền của mem , chưa vụ nào scamer bị trừng trị thích đáng . Để coi vụ này BQT xử ra sao !
cùng lắm thì ban thôi chứ xử sao nữa!!

cùng lắm thì ban thôi chứ xử sao nữa!!
ban thôi nhẹ quá nhỉ , ta mà là admin tịch thu BH mở event mem chơi cho bõ ghét , hoặc xung công quỹ để sau này bồi thường cho nạn nhân bị scam , mình thấy nhiều vụ nạn nhân chỉ nhận lại dc rất ít so với số tiền họ bị lừa gạt

thử suy nghĩ , chưa scam dc thì mọi ng thấy chẳng có j xảy ra , nhưng nếu ng bị scam là bạn , cảm giác lúc đó .. chẳng nhẹ nhàng chút nào

ban thôi nhẹ quá nhỉ , ta mà là admin tịch thu BH mở event mem chơi cho bõ ghét , hoặc xung công quỹ để sau này bồi thường cho nạn nhân bị scam , mình thấy nhiều vụ nạn nhân chỉ nhận lại dc rất ít so với số tiền họ bị lừa gạt

thử suy nghĩ , chưa scam dc thì mọi ng thấy chẳng có j xảy ra , nhưng nếu ng bị scam là bạn , cảm giác lúc đó .. chẳng nhẹ nhàng chút nào
điều đó thì ai cũng biết nhưng mà luật nó thế rồi...ko thu BH dc đâu :D

thực tế là chưa scam nên BQT ko xử lý đc. Nói chung là cảm thấy dịch vụ ko an toàn thì mọi người ko xài nữa. Mình nghĩ sau vụ này chắc mọi người sẽ cảnh giác hơn với cậu tranwmz này :)

@captchater nhưng sự việc đã có mầm móng rồi, chẳng lẽ đợi đến khi có nạn nhân thì mới xử lý à, phòng cháy hơn chữa cháy chứ!

@captchater nhưng sự việc đã có mầm móng rồi, chẳng lẽ đợi đến khi có nạn nhân thì mới xử lý à, phòng cháy hơn chữa cháy chứ!
đúng , phòng cháy hơn chữa cháy đỡ tổn thất thiệt hại

như đội hình sự , có nguồn tin của dân thông báo là ập đến " bắt nguội " tội phạm trc chứ để nó giết ng gây án mạng xong mới bắt nóng thì vương pháp còn ý nghĩa j nữa ?

NẾu nhìn trên phương diện BQT thì tranwmz chỉ có dấu hiệu mâu thuẫn trong lời nói nhưng chưa có dấu hiệu scam (ko thể ban và cũng ko thể thu BH) . Adm thu bảo hiểm cũng chỉ để giảm thiểu rủi ro cho member. Còn việc bị scam hay ko thì cũng vẫn phụ thuộc hầu hết vào người mà các bạn giao dịch. Chính vì thế mới nói uy tín tạo lên danh tiếng. Nhiều dịch vụ tốt , uy tín lâu năm tuy giá có hơi thấp hơn chút ít nhưng họ đảm bảo còn với các dịch vụ mới thì phải có thời gian đánh giá còn nếu giao dịch thì các bạn vẫn phải chấp nhận "rủi ro" :)

Và quan trọng là chưa có 1 cách triệt để nào để chống scam ngoại trừ bản thân các bạn phải tỉnh táo trong các trường hợp như LukeLucy ấy :D

đúng , phòng cháy hơn chữa cháy đỡ tổn thất thiệt hại

như đội hình sự , có nguồn tin của dân thông báo là ập đến " bắt nguội " tội phạm trc chứ để nó giết ng gây án mạng xong mới bắt nóng thì vương pháp còn ý nghĩa j nữa ?
Nói vậy cũng đúng nhưng tùy trường hợp. Như bạn nói nhìn thấy thằng cầm can xăng đổ vào nhà bạn định đốt thì có lí do để bắt nhưng ở trường hợp này nghi can mới chỉ hút thuốc đi qua nhà bạn , bạn ko thể bắt người ta với lí do đốt nhà đc >.<

Nói chung là qua việc này mình cũng thấy tranwmz rất mờ ám nên sẽ cho vào diện xem xét và theo dõi :)

:( thật sự thì chỉ mới có dấu hiệu nhưng chưa nói lên điều gì mà
Không lẻ thấy 1 thằng xăm hình xăm trổ đi ngang trước cửa nhà mình, dòm dòm ngó ngó là báo công an bắt bỏ tù được sao?
Dù có báo công an và công an nhiệt tình (?!) đến và đối tượng nói ko có lý do gì hết chỉ buồn đi qua lại chơi thôi thì cũng cảnh cáo (nói miệng chứ không được ra giấy tờ gì hết)

thật sự thì mình ko muốn nâng bi cho tranwmz,và nếu trong tương lai xảy ra scam thì mình ko chịu trách nhiệm:
-tranwmz đã scam ai ? vào báo danh?
-confirm? chậm hay thấy bạn khó chịu ko muốn giao dịch là đã scam?
-mình đã có sell 300 wmz và đã nhận đủ tiền
- tranwmz hình như mới vào nghề mua bán wmz thì phải...thao tác chậm lắm...

nếu nói như bạn thì mấy pác EX trên này chỉ cần chậm confirm,hay ko muốn giao dịch nữa là scam hết và sẽ bị tịch thu BH hết

Gần tết rồi mấy thím giao dịch lớn cứ confirm topic, comfirm điện thoại càng tốt.Nhanh chậm 1 vài phút mất tiền tiếc lắm :(
Bài học của mình rút ra khi từng bị scam 200$:(

Khôn ngoan tự bảo vệ mình , trc nay trong mọi gd để đảm bảo tuyệt đối an toàn phải có nghĩa vụ xác nhận gd , mấy trăm vụ lừa đảo vì ko chịu confirm rồi ? Nhờ cái tính cẩn thận của mình mà từ khi bước chân vào mmo chưa từng bị thằng nào lừa dù chỉ 1 đồng . Report để mọi người cẩn thận với tên tranwmz . Đừng để mất tiền rồi mới nhận ra cay đắng đã muộn

Mod close dùm topic , Shin có rảnh thì nhìn qua với những nick quá mờ ám - 0post 0tks - mở dịch vụ , ko chịu confirm theo thứ tự gd .

:-s tớ là tớ cũng không comfrim :-s đã đúng yahoo rồi mà cứ lằng nhằng lằnng nhằng. Sao không đòi ver phone lun đi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,538
173,718
Latest member
ppy0211

Most discussed of week

Most discussed of week

Back