Tự dưng nhận được mail trúng thưởng.

hanvude9x

Junior
Reactions
50
MR
0.096
Hôm nay mình có nhận được mail từ địa chỉ [email protected]. Tiêu đề mail là "Mã truy cập giải thưởng của bạn từ sự kiện Google Global Internet Access".
Mail có đính kèm 1 file PDF có nội dung sau:
"Với quyền sở hữu tài khoản Google này. Bạn đã trở thành 1 trong 100 khách hàng tại Việt Nam nhận được giải thưởng từ sự kiện Google Global Internet Access.
Đây là mã truy cập hồ sơ giải thưởng của bạn (Vietnam):

XXXXXXXYYYYYYYYYYYZZZZZZZZZ

Homepage : www.vn.googleglobalaccess.com

Các sản phẩm có thể trúng thưởng bao gồm Chromebook Pixel, Nexus 7, Nexus 10 và 1 tai nghe Solo HD

Liệu rằng đây có phải là mail lừa đảo hay không?

Hôm nay mình có nhận được mail từ địa chỉ [email protected]. Tiêu đề mail là "Mã truy cập giải thưởng của bạn từ sự kiện Google Global Internet Access".
Mail có đính kèm 1 file PDF có nội dung sau:
"Với quyền sở hữu tài khoản Google này. Bạn đã trở thành 1 trong 100 khách hàng tại Việt Nam nhận được giải thưởng từ sự kiện Google Global Internet Access.
Đây là mã truy cập hồ sơ giải thưởng của bạn (Vietnam):

XXXXXXXYYYYYYYYYYYZZZZZZZZZ

Homepage : www.vn.googleglobalaccess.com

Các sản phẩm có thể trúng thưởng bao gồm Chromebook Pixel, Nexus 7, Nexus 10 và 1 tai nghe Solo HD

Liệu rằng đây có phải là mail lừa đảo hay không?
Câu trả lời đây bạn: http://who.is/whois/googleglobalaccess.com

Hi chautinhtinh,

⚠ URGENT: Сoinbase hacked. We just sent you a request to pay999999.99999999 BTC (worth $482,469,999.99 USD) using Coinbase.

Click here to sign in and complete this payment

Kind regards,
The Coinbase Team

:D còn bị lừa tềnh hơn bác nữa nè

Thế mấy ông vẫn tin ông trời tự nhiên cho ko tiền mà ko là gì à. Để tâm làm gì mà cái đó. Mmo là gì. Là kiếm tiền onl. Mấy cái mail đó cũng là nghề đấy. Mà liên quan đến tiền ở Mmo thì coi chừng.
Một ngày đẹp trời tài khoản đc nhận 1 tỷ. Ngày hôm sau công an đến gô cổ bạn đi
Đc tiền mà sướng à:D

bình thường chả bh để ý mấy cái mail này. nhưng hôm nay thấy có j` đo liên quan đến google nên hỏi m.n. tks m.n nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,494
173,665
Latest member
KAILASH6795

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week