Report Tư vấn dùm em ráp máy phòng net (10 máy)

MiniZip

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Chào các bác, tình hình là vợ chồng e mới sang lại quán cafe vì vợ em mang bầu ng hay mệt nên ko kham nổi dc nữa, sang quán xong hiện tại em đang có vốn khoảng 60tr, vợ e đang mang bầu 2 tháng nên e tính rap 1 phòng net khoảng 10 máy để vợ e trông coi cho có đồng ra đồng vào, kiểu như vốn chết còn tiền thu khách chơi và dịch vụ vào thì chi tiêu chợ búa mỗi ngày, em củng tính kiếm việc gì đó bên ngoài đi làm để phụ thêm tiền chi tiêu sinh hoạt. Em thích tự mình vươn lên chứ nhờ vốn ba mẹ hoặc anh chị thì em có thể ráp dc phòng net nhiều máy hơn nhưng em không thích, vì tiền mượn thì phải suy nghĩ nhiều lắm các bác, còn tiền của mình thì lời ăn lỗ thì chịu cũng ko ai nói gì dc mình cả, hiện tại thì với số vốn của e chỉ có khả năng dc nhiêu đó, sau này có tiền e sẽ ráp thêm máy sau :(

Bên tiệm computer kia gần nhà đưa cấu hình máy như vậy mấy bác nhận xét dùm mình xem có đủ yêu cầu để chơi dc đa số game online bây giờ không, mình tínnh ráp 1 máy tầm 6tr luôn màn hình
Quote:
-Main H61 Asus model H61M-K full onboard , lan 1k, new full box bh 36 tháng

-VGA Onboard HD2000 1488MB chơi game online vi vu

-CPU Pentium G2030 (3.0GHz*4/3M cache ) fan zin bh 36 tháng

-RAM Hynit 2GB bus 1333 (chíp hàng máy bộ 16 chip) bh 1 năm

-HDD 160GB SATA2 Seagate, Western no bad đã test kĩ bh 12 tháng

-Nguồn 550W hiệu Vern,SP Fan 12Cm new bh 12 tháng

-Case SP nhiều mẫu mới new 100% full box

>> GIÁ: 4 Triệu / 1 thùng <<
với mình có đi tham khảo cấu hình mấy tiệm net khác thì thấy cấu hình như này , mấy bác cho hỏi ráp 1 case như vậy thì bao nhiêu tiền. Mấy bác cho em lời khuyên là nên chọn cấu hình nào với tầm vốn của em với với

Quote:
CPU: AMD Atholon II x2 240
Main ESC A740GM - M
Ram: KingMax 2Gb DDR2
VGA: Nvidia Geforce GT220 (58W)
HDD: 160 GB
Case , nguồn, chuột phím Genius
LCD 19 wide
Quote:
CPU: Intel Pentium G620
Main: AsusP8H61 - M x Plus
Ram: 2Gb DDR3
VGa: Geforce GT210
HDD: 250 Gb
nguồn, case, chuột phím Genius
Màn: LG Flatron E1942 19 inch
Quote:
CPU: Intel Pentium E5500
Main: Giga G41
Ram 2Gb DDR3
VGA: onboard 1Gb
HDD 250 GB
case, nguồn, chuột phím Genius
Màn: LG flatron E1943SE 19inch

akiraz

Junior
Reactions
385
MR
0.064
Chat with me via Skype
:( phòng net 10 máy thì quá ít , phòng net thì tầm cỡ 25 máy trở lên thì mới OK cậu ah`.

maiyememcope

Senior
Reactions
201
MR
0.157
Follow me on Facebook
Cpu e8600
ram 2gb 1333
mainb G41
Đủ và dư sức chiến game online hiện nay...

hunglam

Banned
Reactions
47
MR
0.000
kinh doanh net 10 máy chỉ có lỗ, muốn có chi tiết cách tính thu chi pm minh chi cho. tối thiểu 20 máy,

:( phòng net 10 máy thì quá ít , phòng net thì tầm cỡ 25 máy trở lên thì mới OK cậu ah`.
hiện tại vốn mình ít với mình ko có ở tp mà ở bình dương, chỗ mình thấy tụi nhỏ chơi game cũng nhiều lắm

Cpu e8600
ram 2gb 1333
mainb G41
Đủ và dư sức chiến game online hiện nay...
chơi mấy game như LMHT, dota 2 hay mấy game có đồ họa cao có bị lag không vậy bạn

datdonghun

Hero
Verified
Reactions
1,588
MR
0.000
Chào các bác, tình hình là vợ chồng e mới sang lại quán cafe vì vợ em mang bầu ng hay mệt nên ko kham nổi dc nữa, sang quán xong hiện tại em đang có vốn khoảng 60tr, vợ e đang mang bầu 2 tháng nên e tính rap 1 phòng net khoảng 10 máy để vợ e trông coi cho có đồng ra đồng vào, kiểu như vốn chết còn tiền thu khách chơi và dịch vụ vào thì chi tiêu chợ búa mỗi ngày, em củng tính kiếm việc gì đó bên ngoài đi làm để phụ thêm tiền chi tiêu sinh hoạt. Em thích tự mình vươn lên chứ nhờ vốn ba mẹ hoặc anh chị thì em có thể ráp dc phòng net nhiều máy hơn nhưng em không thích, vì tiền mượn thì phải suy nghĩ nhiều lắm các bác, còn tiền của mình thì lời ăn lỗ thì chịu cũng ko ai nói gì dc mình cả, hiện tại thì với số vốn của e chỉ có khả năng dc nhiêu đó, sau này có tiền e sẽ ráp thêm máy sau :(

Bên tiệm computer kia gần nhà đưa cấu hình máy như vậy mấy bác nhận xét dùm mình xem có đủ yêu cầu để chơi dc đa số game online bây giờ không, mình tínnh ráp 1 máy tầm 6tr luôn màn hình
Quote:

với mình có đi tham khảo cấu hình mấy tiệm net khác thì thấy cấu hình như này , mấy bác cho hỏi ráp 1 case như vậy thì bao nhiêu tiền. Mấy bác cho em lời khuyên là nên chọn cấu hình nào với tầm vốn của em với với

Quote:

Quote:

Quote:

kinh doanh net 10 máy chỉ có lỗ, muốn có chi tiết cách tính thu chi pm minh chi cho. tối thiểu 20 máy,

Hi vọng cậu giúp đc 2 vợ chồng anh ấy :)

bạn hunglam cho mình xin nick yahoo để mình xin tư vấn với, vì mình chẳng có kinh nghiệm cả. Tính liều nếu mở thì mình đi học thêm khóa kỹ thuật viên để biết sửa máy tính nữa

kgame

Banned
Reactions
12
MR
0.000
20 máy đi anh . chạy boot room nhé ! giờ ko ai chạy ổ cứng nữa đâu !
nếu máy ko lắp vga thì anh nên dùng main gigah61-ds2 cpu G860 or 2020 ram 4GB nhé !

BiereLarue

Junior
Reactions
43
MR
0.001
20 máy đi anh . chạy boot room nhé ! giờ ko ai chạy ổ cứng nữa đâu !
nếu máy ko lắp vga thì anh nên dùng main gigah61-ds2 cpu G860 or 2020 ram 4GB nhé !

Thằng bạn mình cũng tính mở phòng Net tầm 20 máy , dạng boot room , bác cho mình thêm chút kiến thức được ko?

Tầm cây như thế nào là ổn , và bác tính sơ qua tổng chi phí từ máy + bàn ghế + v...v... là hết khoảng bao nhiêu ?

60 triệu ko đủ mở phòng nét đấu, kể cả 10 máy.

Để mở phòng máy 20 máy cần vốn khoảng 200 triệu. Ý tưởng này mình đã lên kế hoạch cách đây 1 năm rồi, đã thực hiện cách đây 8 tháng,

Mình phan tích qua thế này bạn tự tính xem có nên mở ko nhá:

Ráp máy theo bootrom, ( Update game nhanh chóng)

Máy con ( cả màn ) 10 triệu với khu vực thành phố 7.5 triệu với kho vực nông thôn mình ở nông thôn đã phải 8 triệu rồi
Máy chủ cho 20 máy con khoảng 15-20 triệu của mình 15 triêu
1 mấy cùi bắp và 1 cục UPS, nếu ko bạn phải có 1 laptop de tính tiền, để phòng khi mất điện
bàn ghế 500k- 1M/ máy
Modem+ day mang+ thiêt bị mang : 10 triệu/ 20 máy
Thắp sáng, Quạt, : 5 triệu ỏ thành phố phải có điều hòa

chi phí phát sinh tầm 5 triệu

Tính doanh thu

số giờ /máy/ ngày = ? ( khảo sát khu vực của bạn)
Giá thành = ?
Dịch vụ ngoài

Chi;

Măt bằng = ?
Điện =? bình quan 7h/ máy thì khoảng 3m ( giá điện thấp nhất, ko phải giá mua lại)
Mạng=? 1M
Bảo dưỡng: ? 500k -1M
Nhân công ( Dù vợ bạn tự trông vẫn phải tính 4M/ tháng , trông cả ngày)
Thuế, Công an : 500k / tháng
Khấu hao máy = tổng chi phí /36 ( sau 36 tháng dàn mấy của bạn còn khoảng 30-40%) ( 4 năm coi như còn zero) ( cái này phải tính để còn thu hồi vốn)
Tiền lãi vay nếu bạn vay vốn

A= doanh thu - Chi

B= A*36 + Vốn ban đầu *( 30-40%) sau 3 thanh lý máy cũ
hoặc
B = A*3 + A( 70/100) , Nếu cố gắng 4 năm, năm cuối sẽ thu ít hơn

B là số tiền bạn kiếm đc trong 3-4 năm từ dự án kinh doanh của mình

Khuyên thật,
Nên mở tối thiểu 20 máy
Mo hình bootrom
ko nên mua thung máy, mà tự đóng.
Khảo sát khu vực, ban nên đến vài của hành trong khu vực, trong thời gian 1 tuần . mang theo 1 cuốn sổ, khảo sát xem 1 ngày đc bao giờ chơi / máy
Nếu dưới 6h thì với mức giá 5k. 8.5h mức giá 4k. 11h mức giá 3k thì ko nên làm

Người trông quán phải biết 1 chút ít về máy tính ( kẻo ko biết cách cắm nguồn điện thì ...............)

Thuế má đầy đủ, thỉnh thảng mời mấy bố công an đi uống bia
địa diểm cách trường học 200 mét
Mặt bằng chỗ tin tưởng, kẻo làm ăn 11 thời gian thấy tốt họ đòi mặt bằng thì vỡ alo

Tại sao mình nói 10 máy là lỗ ( lúc cần thì ko có máy. phong game chủ yếu kiếm vào buổi tối,)
với 20 máy ổn hơn 10 vì những lý do sau:
Điện tăng gấp đôi, tỉ lệ thuận với doanh thu ( chấp nhận đc)
Khấu hao vốn cũng vậy

mạng. 10 hay 20 cung như nhau
mặt bằng cũng vậy luôn
Nhân viên trong coi, cũng vậy,
Thuế má, công am cũng vậy

Last edited:
Nói thế này là bạn hiểu nhá:
Giả sử 10 máy. mỗi máy 10h ( 10h/ ngày hơi bị khó ) 5k/ h . doanh thu 1 ngày = 10*10*5 = 500k
1 tháng 15 triệu
20 máy mỗi máy 8h doanh thu 1 ngày = 8*10*5 = 800k ( 8h / máy dẽ dàng hơn nhiều)
1 tháng 24 triệu

Giả sử vốn 10 máy 100 triệu
điện cho 10 máy : 1.5M/ tháng
20 máy : 3M
mat bằng: 3M
Nhan công : 4M ( vợ hay mẹ vợ đều phải tính)
bao duong 10 may 0.5M
cong an, thuế : 0.5M
Hồi vốn trong 4 năm : mỗi tháng 2 triệu với 10 máy 4 triệu với 20 máy
mạng : 1M
Thu về 1 tháng

10 máy = 15-(1.5+3+4+0.5+0.5+2+1) = 2.5 triệu
20 máy= 24 - ( 3+3+4+1+0.5+4+1) = 7.5 triệu

giữa 20 máy và 10 máy vốn tăng gấp đôi lợi túc đã lên gấp 3

để bình quan 8h / máy với 20 máy dễ chứ 10h/ máy với 10 máy hơi bị khó.

Đấy là mình tính thoáng chứ ko đc như vậy đâu,
cậu cứ tính doanh thu 650k cho 20 máy, 300k cho 10 máy

Nên làm 20 máy

Muốn mở phòng máy thi chuyện trước tiên nên xem khu vực của mình, chứ thấy người ta làm ăn đc nhào vô là chết. Làm ăn sau thi phải làm máy mạnh hơn người ta thi mới kéo khách.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,734
177,294
Latest member
betffnmbaby

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week