Tư vấn tự học CNTT

ducquang

Banned
Reactions
186
MR
0.000
ACE cô bác nào có kinh nghiệm. Đặc biệt ACE nào học CNTT ra tư vấn cho mình tý

Mình muốn tự học CNTT về mảng MẠNG,
ACE tư vấn cho nên học từ đâu, đọc những tài liệu nào trước, tài liệu nào sau.
Thứ tự chi tiết rõ 1 tý càng tốt.

Tin học cơ bản thì mình ở mức tạm ổn. ( Cũng tự học đó)
Mình có xin đc bọ giáo trình CNTT của DHBK, ( 5 năm) nhưng ko biết học từ đâu

Ảnh chụp màn hình_2014-01-19_093629.png

Mình muốn tự học CNTT về mảng MẠNG,
ACE tư vấn cho nên học từ đâu, đọc những tài liệu nào trước, tài liệu nào sau.
Thứ tự chi tiết rõ 1 tý càng tốt.
]

@ducquang cố lên, @ducquang cố lên!

bạn share cho mình link đc ko. mình cũng muốn đọc :D

Quan trị thì cậu quan tâm đống tài liệu trên làm gì. học CCNA với MCSA là đủ rồi

bác bảo em nên đọc những ebook nào. từ cơ bản đến chuyên sâu
em chưa biết j về phần này đâu nhá,

CNTT của em chỉ biết mấy cái: Tin học văn phòng, tin học đại cương thôi, các thủ thuật linh tinh nữa

Bạn muốn làm quản trị mạng thì google tìm một khóa học CCNA là được, cái đống tài liệu trên bạn khỏi pha đọc đi bởi đống trên chỉ liên quan đến phần mềm (tài liệu của Bách Khoa chủ yếu thiên về mảng phần mềm tự động hóa trong công nghiệp)

kiếm thằng nào từng học trong nhất nghệ nếu ở hcm ấy. lấy tài liệu học, ông anh họ học trong đó ra đi làm ổn phết

Share mình cái link với bạn! Mình cũng đang nghiên cứu đây! Trong cái hình đó thì thấy có Cấu trúc máy tính có một chút kiến thức về mạng đấy! :)

Mạng thì nên học Lập trình PHP, Javascript, SQL rồi mấy môn chuyên về mạng nữa + Thực hành : Mua khoảng chục cái máy con, 1 máy server để tạo mạng riêng =))
Thuê người viết 1 cái web để tập làm assmin trước, sau này ra trường đi xin việc đảm bảo được nhận ngay và luôn. :p

học để biết thêm thôi bạn, CV hiện tại cũng ổn rồi
máy tính thì mình có 1 dàn 30 con rồi, 1 con sever 30 triệu để chạy bootrom phòng nét,
học hỏi tý đã, hôm nào thích vọc, đóng cửa quán 1 - 2 ngày, cho thằng nhân viên nghỉ 1-2 ngày luôn
Cậu inbox mình cái link tài liệu ở trên với nhé :)
Share mình cái link với bạn! Mình cũng đang nghiên cứu đây! Trong cái hình đó thì thấy có Cấu trúc máy tính có một chút kiến thức về mạng đấy! :)

link của 2 bạn đây
https://www.mediafire.com/?1164l51gsryz3

Đang cố mà ko biết cố thế nào. biết thế trước kia học đại học, học CNTT thì xong, đam đầu vào điện, giờ tuần nào cũng leo cột vài buổi
Nếu cậu có thời gian thì theo học khóa của aptech đấy

inbox mình tài liệu trên đi bạn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,646
Latest member
varunsharma333

Most viewed of week

Most discussed of week