Help up video cho ửodpress , dùng host hay trang nào

CaSitzmore

Junior
Reactions
22
MR
0.000

anh em cho hỏi mình mới làm cái web wordpress chia sẽ mấy video ca nhạc vui ...
do số lượng video nhìu không thể úp lên host, dùng host free :D , mới post dc tầm 10 clip video thì nay login kênh youtube bị kiện gì á
mình muốn phát triển web lâu dài nên muốn tìm host hay trang nào như youtube mà ko bị die kênh or mất video
youtube lưu trữ + load nhanh mà sợ kiện die kênh , video die luon.
facebook , vimeo .... mình sợ mấy trang này ko cho up video nhìu or t gian sẽ xoá video mình,

có loại host nào ko giới hạn tốc độ ok, mà giá siêu rẻ ko anh em để có thể lưu video.

anh em biết xin chỉ bảo

thank anh em nhìu

Nếu bạn chỉ cần úp video (không có ý định kiếm tiền) thì dùng G-Photos thẳng tiến (Nhớ vào mục Settings > chọn High quality (free unlimited storage)), không giới hạn dung luợng, cũng chẳng cần quan tâm đến các vấn đề bản quyền, nó chỉ die khi nào bác Google thay đổi chính sách hoặc phá sản thui! :D

Last edited:
Nếu bạn chỉ cần úp video (không có ý định kiếm tiền) thì dùng G-Photos thẳng tiến (Nhớ vào mục Settings > chọn High quality (free unlimited storage)), không giới hạn dung luợng, cũng chẳng cần quan tâm đến các vấn đề bản quyền, nó chỉ die khi nào bác Google phá sản thui! :D
Có up được abc xyz không bác :v

Nếu bạn chỉ cần úp video (không có ý định kiếm tiền) thì dùng G-Photos thẳng tiến (Nhớ vào mục Settings > chọn High quality (free unlimited storage)), không giới hạn dung luợng, cũng chẳng cần quan tâm đến các vấn đề bản quyền, nó chỉ die khi nào bác Google phá sản thui! :D

G photo của google hả cậu, nó có lấy dc enbed hay link như youyube ko cậu, mình chỉ chèn link vào là nhận video. nó có chèn quảng cáo lên video mình không.
có giợi hạn GB cho tài khoản free ko cậu
có bị bản quyền khi up video lên ko, rồi report bên thứ ba
thanks cậu nhìu

Hóng. Ko biet g photo co dinh bản quyền ko :d

G photo của google hả cậu, nó có lấy dc enbed hay link như youyube ko cậu, mình chỉ chèn link vào là nhận video. nó có chèn quảng cáo lên video mình không.
có giợi hạn GB cho tài khoản free ko cậu
có bị bản quyền khi up video lên ko, rồi report bên thứ ba
thanks cậu nhìu
Không có quảng cáo trong G-Photos.

Về vấn đề dung lượng/bản quyền thì ở trên mình có nói rùi (Tìm và đọc lại!).:D

Còn muốn lấy Embed code (video) từ G-Photos để chèn vào Website thì phải kết hợp với https://drive.google.com/
Bởi trong G-Photos nó chỉ hỗ trợ share cái link cho mọi người xem thui.
- Cứ úp các video lên G-Photos.
- Sau đó vào drive.google.com > chọn Google Photos > chọn video và share link dạng Public (Anyone with the link can view).
- Tiếp đó lấy link đã share mở lên và bấm vào icon 3 dấu chấm bên trên (more actions) và chọn "Embed item..." để lấy code là xong!

Last edited:
Nếu bạn chỉ cần úp video (không có ý định kiếm tiền) thì dùng G-Photos thẳng tiến (Nhớ vào mục Settings > chọn High quality (free unlimited storage)), không giới hạn dung luợng, cũng chẳng cần quan tâm đến các vấn đề bản quyền, nó chỉ die khi nào bác Google thay đổi chính sách hoặc phá sản thui! :D
nó giới hạn view, view nhìu nó die ;)

nó giới hạn view, view nhìu nó die ;)
Ồ có chuyện này à! Sao không có thông tin gì hết nhỉ?! Bác có thể nói rõ hơn được không? Nó giới hạn bao nhiêu view?

Mình chỉ biết trong drive.google.com nó có giới hạn băng thông, khi lượt truy cập/download nhiều quá thì nó không cho tải nữa, đợi 1 thời gian thì nó reset lại!

Ồ có chuyện này à! Sao không có thông tin gì hết nhỉ?! Bác có thể nói rõ hơn được không? Nó giới hạn bao nhiêu view?

Mình chỉ biết trong drive.google.com nó có giới hạn băng thông, khi lượt truy cập/download nhiều quá thì nó không cho tải nữa, đợi 1 thời gian thì nó reset lại!
mình chỉ biết thế, ko biết chính xác,mình chỉ dùng một mình ytb thôi:)

thank anh em chia sẻ, vẫn thấy chưa có ổn lém khi dùng nó chia sẻ video. giờ hẻm bit úp đâu để quản lý đơn giản hix hix

ytb dc đó, nhưng nghiên cứu đi :D

YOutube thì quá ok, mà chỉ sợ up video bị bản quyền với report, die kênh thì khổ công sức. Có cách nào tránh rủi ro ko giúp mình bạn, loại ra mấy clip dính contant ID hay report bên thứ 3 ...

YOutube thì quá ok, mà chỉ sợ up video bị bản quyền với report, die kênh thì khổ công sức. Có cách nào tránh rủi ro ko giúp mình bạn, loại ra mấy clip dính contant ID hay report bên thứ 3 ...
có ...mà nghiên cứu đi ;)

mình ko rành ytb, nhưng mình có làm web phim, mà dùng ytb để chứa phim
bạn up phim lên bi kiện hay dính bản quền gì ko cậu. youtube có xoá hay remove phim bạn lầm nào ko. minh up clip nhạc lên thì bị remove 2 bản, rồi youtube cảnh báo nếu tháng sau còn bị thì .... gì gì á. có cách nào khắc phục mấy này ko cậu

nó giới hạn 15gb mà bác, sao mà ăn lá mít đc @@

bạn up phim lên bi kiện hay dính bản quền gì ko cậu. youtube có xoá hay remove phim bạn lầm nào ko. minh up clip nhạc lên thì bị remove 2 bản, rồi youtube cảnh báo nếu tháng sau còn bị thì .... gì gì á. có cách nào khắc phục mấy này ko cậu
có...mà cậu nghiên cứu đi :D tut mình cũng mua của ng ta thôi, pub ra nhiều ng bit nát tút chả dc gì :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,502
173,683
Latest member
sunwinjp

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week