Ask Vệ sinh CPU

Xin chào !
Các bạn ai biết tháo hộp trên mainboard chỉ mình với,muốn tự vệ sinh mà gặp thế này :rolleyes:

Xin chào !
Các bạn ai biết tháo hộp trên mainboard chỉ mình với,muốn tự vệ sinh mà gặp thế này :rolleyes:
View attachment 221751
Case của bạn chắc là máy bộ rồi. Bạn search tên model máy bộ này trên youtube xem. Vì máy bộ có kết cấu và nội thất rất đặc thù, nên đôi khi bạn phải mò mò sờ sờ tí mới mở đc các linh phụ kiện bên trong máy.

tuyệt đối ko đùng máy thổi nhé , sẽ hỏng main đấy , dùng cây quét sơn mà làm từ từ thôi

chắc nghe mấy thánh dụ gà mua ba con máy bộ dell otiplex gì đó đúng ko , ba cái này là hàng bãi rác bên nước ngoài , nó đống từng container , mua về dưới dạng rác mà bán 3-5tr 1 case , khiếp thật , 1 vốn n lời

chắc nghe mấy thánh dụ gà mua ba con máy bộ dell otiplex gì đó đúng ko , ba cái này là hàng bãi rác bên nước ngoài , nó đống từng container , mua về dưới dạng rác mà bán 3-5tr 1 case , khiếp thật , 1 vốn n lời
Đâu có , lướt web trong dienmayxanh thấy cái máy nhỏ nhỏ xinh xinh nêm mua thôi.

Đâu có , lướt web trong dienmayxanh thấy cái máy nhỏ nhỏ xinh xinh nêm mua thôi.
nên mua từng linh kiện rồi lắp vào , đừng có mua ba cái loại đồng bộ , về sau sẽ mệt với bọn nó đấy , đây là cách để giữ chân khách và ép họ phải mua mới khi gặp sự cố , cái máy đầu tiên t mua cũng là đồng bộ , về sau hỏng j trong đó là ôi thôi nó phiền , vì ko lắp đc cái khác vào , chỉ mỗi ổ cứng là linh động đc , nếu còn quay đầu kịp thì nhanh bán đi mà mua lại , sẽ khoẻ về sau , nhanh tay trước khi nó rớt giá hoặc bán k đc

Mình đã tháo được cái ốp nhựa ra khỏi mainboard sẵn đây nói luôn cách mở cho những bạn cần nhưng chưa biết cách. Kéo 2 cái chốt trên ốp nhựa như trên hình mình chỉ mủi tên màu đỏ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,932
174,101
Latest member
keocaxcv2

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week