SCAM Vụ Scam liên quan đến Misakio và TomRiu

Status
Not open for further replies.

24hbz

Trader
Trusted 3
Reactions
302
MR
0.661
$718.90
Service Details
1||VPS|https://mmo4me.com/threads/maxserver-com-cung-cap-vps-server-chinh-hang-quan-ly-tu-dong.217848/|20.36|VIP2|0|5
1||Manage VPS|https://mmo4me.com/threads/dich-vu-cloud-cpanel-hosting-ssd-viet-nam-khong-gioi-han-chi-tu-69k-thang-dai-ly-chiet-khau-cao.378942/
Đầu tiên cũng cho mình xin lỗi nếu để tiêu đề ảnh hưởng đến hai bạn!

Mình làm dịch vụ exchanger, và may rủi thế nào hôm qua mình cũng bị Scam nên vào report, tình cờ thấy bài report của Misakio, nên cũng nán lại đọc và quả thật rất chia buồn với Misakio, người có con nhỏ, chân ướt chân ráo vào forum mà đã bị chó scam nó lừa, mình từng làm MMO nên biết cảm giác bị scam là thế nào. Chiều này vào thấy là scam ABC qua account PM, mình thấy số account PM nên tự nhiên trong đầu nghĩ thế nào mà lại lục tìm order trên site mình, mặc dù trong đầu nghĩ thằng scam này ranh ma thế chắc mẹ gì đã để lại dấu vết, nhưng thật may mắn là trời không phụ người, mình tìm được TK PM này có giao dịch 2 lần tại site mình. Các bạn xem ảnh hộ mình

scam1.jpg scam2.jpg

Và khi dùng google search tk VCB này thì hơi buồn vì ra thằng lão làng scam Rinny
http://mmo4me.com/threads/chinh-thuc-to-giac-mrthanq0-dtd-scammer.76588/
http://mmo4me.com/threads/can-info-cua-yansil97.119770/

Nhờ Mod check IP giao dịch trên site mình để quét các nick clone của nó trên MMO này và ban hết đi

Mặc dù public lên như thế này có thể ảnh hưởng tới tình hình kinh doanh của mình, nhưng nếu không publict thì thật sự ái ngại với bạn Misakio.
Nếu bạn Misakio, Mod hoặc người có trách nhiệm cần hợp tác với bên an ninh thì mình sẵn sàng cung cấp thông tin chi tiết của giao dịch tk PM này, tuy nhiên không biết có phải thằng này nó tính trước không mà chỉ scam có 1tr9, nhớ mang máng là từ 2tr trở lên mới hình sự thì phải.

P/S: Tuy làm ăn thật, nhưng cực kỳ ghét Scammer, nếu có scammer mà giao dịch site tớ nữa mà tớ tìm ra thì tớ vẫn sẽ pub tiếp, nên tốt nhất là scammer thì đừng có giao dịch trên site tớ

như mình đã nói rồi, trong forum chỉ có 1 thằng scam nó hoạt động chuyên nghiệp thôi mà ko ai tin

Chứ dân nghiệp dư làm gì có thể đạt tới trình độ scam như vậy.

Thằng này cứ topic mua bán nào ra là fake nick và săm soi hết, scam 10 phát ko lẽ ko được 1 phát đó là triết lý của nó

Có số tài khoản VCB của nó thì pub lên đi bạn để những ng sau tránh giao dịch với stk VCB đó

Cám ơn bạn rất nhiều! Scammer này rất khôn ở chỗ mọi giao dịch đều chia nhỏ ra $100, dưới 2tr. Ko đủ truy tố. Nhưng việc làm này là việc có tổ chức. Ko chỉ 1 mình tớ mà còn nhiều bạn khác nữa. Tổng lại thì đủ để đưa ra điều tra.
Rất cám ơn bạn! Thật sự rất cám ơn.
Ko phải vì tớ mong tìm lại 1tr9 đó mà tớ thật lòng cám ơn vì tớ lại có lòng tin vào mạng xã hội, còn có những ng đứng trong ánh sáng.
Ko phải vì đồng tiền mà có thể suy nghĩ "m mất tiền chứ ko phải t, t ko mất là đc"

Lấy địa chỉ IP này hỏi người quen bên VNPT là ra ngay địa chỉ nhà thằng scam

Đầu tiên cũng cho mình xin lỗi nếu để tiêu đề ảnh hưởng đến hai bạn!

Mình làm dịch vụ exchanger, và may rủi thế nào hôm qua mình cũng bị Scam nên vào report, tình cờ thấy bài report của Misakio, nên cũng nán lại đọc và quả thật rất chia buồn với Misakio, người có con nhỏ, chân ướt chân ráo vào forum mà đã bị chó scam nó lừa, mình từng làm MMO nên biết cảm giác bị scam là thế nào. Chiều này vào thấy là scam ABC qua account PM, mình thấy số account PM nên tự nhiên trong đầu nghĩ thế nào mà lại lục tìm order trên site mình, mặc dù trong đầu nghĩ thằng scam này ranh ma thế chắc mẹ gì đã để lại dấu vết, nhưng thật may mắn là trời không phụ người, mình tìm được TK PM này có giao dịch 2 lần tại site mình. Các bạn xem ảnh hộ mình

View attachment 23892 View attachment 23893

Và khi dùng google search tk VCB này thì hơi buồn vì ra thằng lão làng scam Rinny
http://mmo4me.com/threads/chinh-thuc-to-giac-mrthanq0-dtd-scammer.76588/
http://mmo4me.com/threads/can-info-cua-yansil97.119770/

Nhờ Mod check IP giao dịch trên site mình để quét các nick clone của nó trên MMO này và ban hết đi

Mặc dù public lên như thế này có thể ảnh hưởng tới tình hình kinh doanh của mình, nhưng nếu không publict thì thật sự ái ngại với bạn Misakio.
Nếu bạn Misakio, Mod hoặc người có trách nhiệm cần hợp tác với bên an ninh thì mình sẵn sàng cung cấp thông tin chi tiết của giao dịch tk PM này, tuy nhiên không biết có phải thằng này nó tính trước không mà chỉ scam có 1tr9, nhớ mang máng là từ 2tr trở lên mới hình sự thì phải.

P/S: Tuy làm ăn thật, nhưng cực kỳ ghét Scammer, nếu có scammer mà giao dịch site tớ nữa mà tớ tìm ra thì tớ vẫn sẽ pub tiếp, nên tốt nhất là scammer thì đừng có giao dịch trên site tớ

IP ra được hoangphihong và kisibongtoi

Lấy địa chỉ IP này hỏi người quen bên VNPT là ra ngay địa chỉ nhà thằng scam
Hic, chồng mình làm bên VNPT nhưng là bên mảng design, chắc khó. Nhưng mà cũng ko dám nhờ. Chưa nói v chồng. Trưa nay vừa cãi nhau xong vì stress quá

liên quan *** gì đến tôi và bác BinBinQN lại còn cả thằng hoangphihong scam acc pp us của tôi nữa . để xem admin và mod giải thích mấy vụ trùng ip này là thế nào

Hic, chồng mình làm bên VNPT nhưng là bên mảng design, chắc khó. Nhưng mà cũng ko dám nhờ. Chưa nói v chồng. Trưa nay vừa cãi nhau xong vì stress quá
Chẳng có gì là khó cả đâu bạn, chồng bạn có thể nhờ đồng nghiệp mà, cậu chỉ cần đưa IP và thời gian giao dịch cho chồng bạn nhờ truy ra là truy ra ngay địa chỉ user trên VNPT, từ đó ra địa chỉ đăng ký mạng

Quá nhục nhã cho Rinny.Không còn từ nào để nói nữa.

Chẳng có gì là khó cả đâu bạn, chồng bạn có thể nhờ đồng nghiệp mà, cậu chỉ cần đưa IP và thời gian giao dịch cho chồng bạn nhờ truy ra là truy ra ngay địa chỉ user trên VNPT, từ đó ra địa chỉ đăng ký mạng
Nhưng mà mở miệng thế nào đây :((((

vậy thì phải nhờ đi bạn à nếu bạn lấy được địa chỉ của hắn rồi đưa lên đây thì có thể giúp rất rất nhiều người đó bạn :D

- Tên: Nguyễn Hoàng Linh
- Nơi cư trú: 10/73 Hàn Mạc Tử , Huế
- Năm sinh: 6/09/1989
- CMND số: 191736849

Phải đây ko ạ? Mình google ra topic cũ

liên quan *** gì đến tôi và bác BinBinQN lại còn cả thằng hoangphihong scam acc pp us của tôi nữa . để xem admin và mod giải thích mấy vụ trùng ip này là thế nào

Với IP trong hình của 24hbz chính xác IP này là của kisibongtoi.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,470
173,647
Latest member
Sahil786

Most viewed of week

Most discussed of week