Help Web-ip hướng dẫn trực quan cho người mới bắt đầu

Reactions
1,686
MR
0.000

- Nhu cầu tìm hiểu về web-ip vẫn đang tăng.
- Các bạn newbie khi được đưa link bài viết hướng dẫn chi tiết kèm video lại có vẻ "ngại" nghiên cứu, chắc tại nhìn bài nhiều chữ nên ớn
- Các topic tổng hợp trước có kèm giải đáp thắc mắc nhưng ở nhiều page khác nhau, khó theo dõi,thành ra những câu hỏi dễ vẫn lặp đi lặp lại.:binhsua32:

Đó là lý do tại sao có topic này (trong khi đã có khá nhiều bài về site Nga - bao gồm Web-ip).
Note: Đây hoàn toàn ko phải topic tuyển ref!. Chỉ hi vọng sẽ giảm bớt những thắc mắc và giúp các bạn tránh lỗi trong web-ip cũng như các site Nga.

Nói qua một chút về web-ip và đồng bọn:
Các site dạng này có thể coi là "chợ" job, là cầu nối giữa người chủ công việc và worker. Web-ip đứng giữa sẽ hưởng chút % hoa hồng từ cả hai phía.
Đặc biệt ở web-ip có dạng nhiệm vụ click( nhấp chuột).
- Do nhu cầu cần tăng lượt view/traffic của website/blog của các chủ job.
- Do nhu cầu cần người click vào các quảng cáo treo trên website/blog để chủ nhân site/blog này kiếm đc tiền từ nhà quảng cáo trả cho mỗi click(gian lận nè).

- Nhiệm vụ click nên làm thường có giá 0,5- 1rub.
- 1rub= 700 vnd ; 30-33 rub = 20k vnd tùy thời giá.
- Có thể rút tiền về ví ở webmoney ngay khi bạn làm được hơn 5rub 1 chút xíu( tính dư ra để web-ip trừ phí rút)
Một acc level thấp thì 1 ngày có thể rút tối đa 100 rub. ( muốn kiếm niều hơn thì hãy làm tiếp acc khác, nhưng phải đảm bảo an toàn)
- Với một người làm quen tay, thao tác nhanh, 1h có thể kiếm 1-2$.
- Kỷ lục tính đến hiện tại là 1 bạn làm đc 6-7 $ trong 7h.
- Công việc dạng bỏ công sức và thời gian ra để kiếm lời nên xác định kiên trì mới được. Đừng quan tâm người khác kiếm đc bao nhiêu hay bỏ bao nhiêu thời gian.
QUAN TRỌNG LÀ BẠN MUỐN KIẾM BAO NHIÊU VỚI WEB-IP
- Mới nghĩ ra nhiêu đó.

Nếu chưa có tài khoản thì các bạn có thể bấm nút xem hướng dẫn đk dưới đây:

Click vào link này:http://www.wmtransfer.com/

Nếu bạn muốn đăng ký tài khoản webmoney mini mới mà không dùng sdt thì xem thêm ở đây

+ Các bạn link ref hoặc vào đây

Bước 1

Bước 2: Kéo xuống cuối trang sẽ thấy dòng chữ xanh

Bước 3: Điền thông tin

+ Xem thêm video hướng dẫn đăng ký:
[video=youtube;6yOMso8sXgs]http://www.youtube.com/watch?v=6yOMso8sXgs&feature=youtu.be[/video]
+ Lưu ý: đăng nhập bằng WMID của webmoney đã đăng ký và pass.

Clip mới nhất hướng dẫn làm nhiệm vụ trên WEB-IP

[/QUOTE]

Hướng dẫn dùng phần mềm trợ giúp làm nhiệm vụỞ đây

Làm nhiệm vụ click:
Thao tác cần ghi nhớ và thực hiện đầu tiên trước khi đăng nhập là phải đổi IP, bấm Ctrl + shift + Delete để xóa sạch dấu vết:
Khi đăng nhập vào sẽ có giao diện như sau:

Bấm vào dòng nhiệm vụ, sẽ mở ra khu vực làm việc, chọn loại nhiệm vụ click(nhấp chuột) như trong hình - dễ làm và nhanh được thanh toán:

Chỉ nên làm những nhiệm vụ từ 0,5rub đến ~1 rub (nv giá thấp quá thì bỏ qua).
Khó khăn lớn nhất của các bạn khi mới làm là chưa quen với cách dịch khó hiểu của Google.
Tuy nhiên các bạn chỉ cần nhớ công việc dạng click chuột này theo một mẫu tương tự nhau gồm 3 giai đoạn như sau:

1. Tìm kiếm: đơn giản là tìm tới site đc yêu cầu.
2. Sau khi tìm đc site và click vào site đó:
- Mở thêm một vài (thường là 3-4) liên kết trên site này ( liên kết có thể là danh mục hoặc bài viết)
-Tìm và nhấp chuột vào quảng cáo trên site : Sau khi quảng cáo load thành công, tiếp tục lại mở ra một vài(3-4)link từ trang quảng cáo.
3. Copy địa chỉ IP và các link vừa mở vào báo cáo rồi gửi đi.

Dưới đây là 1 nhiệm vụ mẫu, phần chữ màu nâu+xanh là do tớ edit vào.
Bình thường khi làm thì các bạn dùng google dịch ngay trên trang hoặc google translate nha.:

Bấm nút bắt đầu nhiệm vụ. Copy thử 1 trong 2 cụm từ khóa cho sẵn, dán vào link tìm kiếm, sẽ cho ra kết quả sau:

Xác định được đúng site cần tìm thì click vào, giao diện site đây:

Lưu ý:

Sau khi mở đủ số link(liên kết) mà nhiệm vụ yêu cầu, ta copy tất cả lại để dán vào ô báo cáo:
Ai chưa cài add-on dùng để copy nhanh tất cả các link thì down free ở cửa hàng của google chrome này:
https://chrome.google.com/webstore/detail/djdmadneanknadilpjiknlnanaolmbfk

Báo cáo theo form sau (các số liệu chỉ là ví dụ).
(Địa chỉ IP của bạn)
(Link tìm kiếm: nếu nhiệm vụ yêu cầu có link thì các bạn phải đưa link tìm kiếm vào)
google.com.vn/#sclient=psy-ab&hl=vi&souạg,kk,jskdfj,
(Các link web của người giao nhiệm vụ)
http://abcxyz.com/page1
http://abcxyz.com/page2
….
(Các link quảng cáo đã mở)
http://quangcaoabc.com/?kjhkJHFkl... (cái link này là link mở ra từ trang web của họ)
http:// quangcaoabc.com/page1
http:// quangcaoabc.com/page2
Một nhiệm vụ tùy theo giá tiền, chủ job có thể yêu cầu click nhiều loại quảng cáo khác ngoài qc google. Đó là những quảng cáo nào, sẽ minh họa bằng hình ảnh cuối bài.

Xong 1 nhiệm vụ!

Bà con hay phàn nàn vụ dịch như dở hơi của google nên tớ bonus thêm 1 ví dụ dịch nhiệm vụ này, gặp nhiều sẽ quen thôi, tới khi đấy lại chả cần dịch vẫn làm đc ý chứ:binhsua153:

MỘT SỐ KINH NGHIỆM NÊN THEO

FAKE IP NẾU CÓ ĐIỀU KIỆN, VÌ SAU ĐỢT TẤN CÔNG Ồ ẠT( làm liều + làm sai nhiều) VÀ VỐN MANG LẠI GIÁ TRỊ CLICK THẤP HƠN CỦA CÁC IP VIỆT NAM, SỐ NHIỆM VỤ DÀNH CHO IP VIỆT NAM LÀ RẤT ÍT SO VỚI IP QUỐC GIA KHÁC.

Mình thường fake IP = HMA vpn, giá trên trang chủ là 11,52$/ tháng, kiếm ai đó chung sẽ rẻ hơn. Theo lý thuyết thì 1 tài khoản HMA chỉ được phép cho 2 máy kết nối cùng 1 thời điểm.
Các phần mềm fake ip free có các nhược điểm: IP số lượng có hạn và đã được ae đi trước xài nát rùi. Thêm cái hay load chậm, dễ gây tâm lý ức chế.

1. Mỗi trang quảng cáo bạn chỉ nên mở 1 lần trong 1 ngày với 1 IP. Cái này do nhà quảng cáo quy định nha, các lần click sau sẽ không có giá trị quảng cáo. Đây là lý do mà nhiệm vụ bạn làm có thể không được trả tiền và bị đưa vào danh sách đen(blacklist). Lý do: bạn không đem lại lợi nhuận cho người giao nhiệm vụ, thậm chí làm họ mất quyền treo quảng cáo trên website/blog vì bị nghi ngờ gian lận click. Do đó, các bạn cần ghi nhớ hoặc lưu các link quảng cáo đã mở trong ngày để so sánh.

(DÙNG RU-TOOL SẼ GIẢM TỐI ĐA LỖI TRÊN DO NGOÀI CHỨC NĂNG CHỨA CÁC NHIỆM VỤ ĐC DỊCH SẴN+GIÚP BÁO CÁO NHANH GỌN, TOOL CÒN HIỆN ADS HISTORY - LỊCH SỬ CLICK QC)

2. Bạn nên lưu các task lại theo dạng tiếng Việt dễ hiểu hơn, giúp làm nhanh hơn lần sau. Đọc phần dịch Google, cũng phải mất 30 giây mới thông.

3. Làm 1 task thì mở ra ở 1 cửa sổ mới, các trang web trong task thì mở ở 1 tab trong cửa sổ này. Khi làm xong thì tắt 1 cái hết luôn. Lưu ý: người ta yêu cầu mở 1 link thì phải để khoảng 30 giây, 1 phút, 2 phút … tùy người. Các bạn làm xong thì để đó, mở 1 task khác làm. Làm xong task 2 mới tắt task 1.
4. Trong lúc làm bạn sẽ thấy có nhiều task của cùng 1 chủ nhân. Ko nên làm các nv này trên cùng 1 IP, khả năng ko đc trả tiền rất cao. Cảnh báo thêm: mấy người này có thể thay đổi nội dung giữa các task. Nhiều bạn thường lưu các task lại = tiếng Việt, rồi sau đó cứ thế mà làm -> dễ sai lắm và blacklist nữa. Do đó, nếu có lưu lại thì khi làm cũng nên lướt qua nội dung nhiệm vụ 1 tí.

5. Có nên dùng nhiều ID(account) không? -> không nên. Sẽ có nhiều rủi ro khó lường. Nếu vẫn muốn dùng nhiều acc để làm việc, bạn hãy đảm bảo là các User ID đó ko tương tự nhau vì có nhiều trường hợp tạo nhiều acc trên 1 máy, ref lẫn nhau và bị ban.

TUYỆT ĐỐI KHÔNG

1. Copy link lại, hôm sau cứ thế copy vào trình duyệt. Nguyên nhân: tin tức trên web người ta mỗi ngày có thêm vài cái, bạn cứ làm hoài như vậy là bị cho vào blacklist ngay.
2. Lưu link Quảng cáo lại: cái này tuyệt đổi không đươc. Mỗi link Google cho 1 trang web đều có mã số riêng, khi bạn click vào trước tiên nó sẽ chạy đến link http://www.googleadservices.com/abcdef..., sau đó mới tự động đến trang quảng cáo. Ví dụ cụ thể: trang abc.com đặt quảng cáo google tại blog.blogspot.com. Khi bạn đến blog.blogspot.com, click vào link quảng cáo abc.com thì trước tiên nó sẽ chạy đến link http://www.googleadservices.com/ma-s...g-blogspot-com chẳng hạn, sau đó mới đến trực tiếp abc.com.Bạn mà mở trực tiếp abc.com, thì google không ghi nhận 1 click từ trang blog.blogspot.com -> chủ của blog.blogspot.com không nhận được tiền từ google -> không trả tiền cho bạn và đưa bạn vào blacklist.
3. Không đi tắt đến trang web yêu cầu mà phải làm từng bước theo yêu cầu, từ tìm kiếm và mở trang cần đến từ trang tìm kiếm. Bước tìm kiếm và click từ trang tìm kiếm giúp tăng giá trị cho trang blog.blogspot.com (theo ví dụ trên). Cách tìm kiếm tới trang web bằng từ khóa cũng quyết định giá trị của click cao hơn so với vào trực tiếp qua link sẵn có ( với 1 số quảng cáo)- bí mật mới được khám phá nè.

VUI LÒNG XEM THÊM HÌNH MINH HỌA CÁC DẠNG QUẢNG CÁO Ở DƯỚI

Last edited by a moderator:

antu825]Bạn ơi said:

Tool hiện vẫn đnag trong quá trình cải thiện, moị người đều có thể dùng thử 1 tuần.
Tool chỉ hỗ trợ, hỗ trợ những gì thì bạn xem ở đây:

HƯỚNG DẪN CƠ BẢN DÙNG TOOL HỖ TRỢ LÀM NV SITE NGA

CLICK để xem hình phóng to:
http://nm2.upanh.com/b5.s26.d2/e348ccaa4e9948bbf3dce75b3573dbb5_44972512.tool.png
antu825]Bạn ơi said:

Chính các bạn cũng có thể đóng góp vào tool bằng cách phát hiện xem nv nào chưa có, hay đã ko còn chính xác nữa, thì bạn edit vào, vì nv thay đổi thường xuyên mà
Bạn tìm link topic xem hd down và mua - kích hoạt tool:
http://mmo4me.com/showthread.php?43...OL-speed-up-rat-nhieu-giam-blacklist-triet-de

đã xài, chủ tool nhiệt tình. Mình k biết tiếng nga gì hết, xài google dịch bt cũng 5' 1 job. hehe kéo tool làm 1' ( chưa tính tg chờ báo cáo) . Ủng hộ dài dài :m055:

Có điều làm sao để update NV nhỉ, hay tự chỉnh nv. Nhiều nv hết hạn, cấm vn quá :m017:

Bạn bấm nút có hình bút chì trên tool, sửa lại nv theo ý bạn, rồi dùng chức năng gửi file ngay trên tool đó hoặc vào data của tool lấy filetosend gửi qua mail [email protected]

==============================
TOOL HỖ TRỢ - GIÚP TRÁNH HẦU HẾT CÁC LỖI THƯỜNG GẶP - CẢI THIỆN ĐÁNG KỂ TỐC ĐỘ LÀM NHIỆM VỤ CLICK XEM Ở ĐÂY

Các dạng quảng cáo thường gặp:

Ngoài 3 loại quảng cáo cơ bản là google adsense (GA), tak.ru, Wmlink ra, chủ job có thể yêu cầu thêm một vài quảng cáo nữa, họ sẽ nói rõ tên loại qc đó.
Trường hợp bất kỳ nhiệm vụ nào yêu cầu mở thêm Á hậu (gú gồ dịch:binhsua146:), teaser, hình ảnh,... đại loại là 1 loại quảng cáo ko rõ tên thì hãy xem liệu trên trang web đó có 1 trong những quảng cáo dưới đây ko nha, nếu có thì mở ra bình thường:

[/COLOR]

- Cách mở link qc Tak.ru: Giữ ctrl + click chuột trái. Quảng cáo này hay bị lỗi load ra trang chủ của tak.ru, nhiệm vụ nào ko bắt buộc thì ko cần click tak.ru nhé.
antu825]Bạn ơi said:

Xong rùi! Ai thấy có ích thì làm nghĩa vụ đi nha :binhsua136:

CHÚC BÀ CON KIẾM TIỀN VUI VẺ, RÁNG TÍCH CÓP RÙI ĐEM ĐẦU TƯ BÍT ĐÂU CÓ NGÀY ĐỔI ĐỜI :m004::m129:

Last edited by a moderator:
bookmark cái! thích e alice rồi đấy. Bài viết thể hiện tâm huyết, nhiệt huyết.... nói chung là rất nhiều huyết đọc thấy vỡ ra nhiều cái . THank:binhsua116:

thank bà chị nhỉu lắm .Tình IP em thành động rùi cheat dc rùi.chi cho em hỏi nha
1/ em làm xong 1 nhiệm vụ rùi->thay đổi IP xóa cookie .Vậy làm lai nhiệm vụ đó lại trong ngày dc ko?
2/em làm xong em thấy trong muc thanh toán nó có các hình sau đây chỉ giải thích các hình cho em dc ko

mặc dù mấy giấu màu đỏ nó vẩn trả tiền còn nhiệm vụ cho mình vô blacklist là như thế nào chi nhỉ
Và em dang chơi seo chĩ có thề cho ibt seo có giới hạn rút tiền 1 ngày như web-ib ko

thank bà chị nhỉu lắm .Tình IP em thành động rùi cheat dc rùi.chi cho em hỏi nha
1/ em làm xong 1 nhiệm vụ rùi->thay đổi IP xóa cookie .Vậy làm lai nhiệm vụ đó lại trong ngày dc ko?
2/em làm xong em thấy trong muc thanh toán nó có các hình sau đây chỉ giải thích các hình cho em dc ko

mặc dù mấy giấu màu đỏ nó vẩn trả tiền còn nhiệm vụ cho mình vô blacklist là như thế nào chi nhỉ
Và em dang chơi seo chĩ có thề cho ibt seo có giới hạn rút tiền 1 ngày như web-ib ko

1. Nhiệm vụ làm theo yêu cầu nhá: có loại 24h, có loại 48h, 72h ... 1 acc mà làm 1 nhiệm vụ > 1 lần trong 1 ngày thì die nhé!
2. Cái dấu xanh chữ V là Good. Cái dấu bàn tay hình như bị blacklist. Blacklist ko hẳn do bạn làm sai nhé!
Về giới hạn rút tiền, bạn tham khảo ở đây.

rất trực quan 1 tràng pháo tay cho pé :binhsua47:

1. Nhiệm vụ làm theo yêu cầu nhá: có loại 24h, có loại 48h, 72h ... 1 acc mà làm 1 nhiệm vụ > 1 lần trong 1 ngày thì die nhé!
2. Cái dấu xanh chữ V là Good. Cái dấu bàn tay hình như bị blacklist. Blacklist ko hẳn do bạn làm sai nhé!
Về giới hạn rút tiền, bạn tham khảo ở đây.
lam sao bit dc cai nào giới hạn 24h cái nào 48h.nó nằm chổ nào vậy anh.

Mình thấy nếu đọc lần đầu có thể lằng nhằng nhưng đọc nhiều + xem video thì thấy rất đơn giản, chỉ kích web. Nhưng mình thấy giá thì quá thấp, tổn hại sức khỏe, chỉ có ích khi ai muốn có ít vốn :D

Mình thấy nếu đọc lần đầu có thể lằng nhằng nhưng đọc nhiều + xem video thì thấy rất đơn giản, chỉ kích web. Nhưng mình thấy giá thì quá thấp, tổn hại sức khỏe, chỉ có ích khi ai muốn có ít vốn :D
nhưng nếu anh lưu công việc lại bắng một phần mềm và tự dich.thì khi anh làm lai các nhiệm vụ anh chỉ lick vô là no ra.VD em xài 1 phần mềm làm nv 11111 em lưu lai nhiệm vụ đó và ghi lai ghi chú dich cần làm gì(tóm tắt).ngày mai em chỉ can bấm vô nhiệm vụ đó .thì phần mềm nó tự ra các trang web chinh (tai phần mêm này nó có chèn link khi mình bấm vô đó luôn) và ra cái ghi chú dich công việc cần làm gì mình luu lai luon.có điu lúc đầu hơi mắt công nhưng về sau thì ok luôn. mà anh zen ơi anh có viết phần mêm có các công dung sau dc ko (alt+x,+alt+c,và phần history các web quang cáo thui.tai em thấy công việc hình như ko dc up date thg xuyên nên em tự dịch và tu viếc công việc trong một phần mềm(có chèn dc link luôn).tai cái kia nó mở ra nặng quá) thanks anh

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back