Webmoney (WMZ) sẽ không bao giờ bị die như LR? PM cũng sẽ như vậY?

Jetli

Senior
Reactions
91
MR
0.000
số cũng tại thằng LR nó die và phải chuyển qua xài Z và PM, vậy nên phải đi tìm hiểu thông tin về nó thì đọc được bài này (đã cũ) nói về Webmoney, vậy các bác cho mình hỏi nó hợp tác với VietNam và được nhà nước chấp nhận như vầy thì chứng tỏ nó là công ty đàng hoàng được thế giới công nhận chứ không phải không được quốc tế công nhận như LR phải không các bác? (vậy là tin tưởng xài được lâu dài nhỉ???)

còn về thằng PM thì thấy mấy bác nói là withdraw về trực tiếp ngân hàng được à? Như vậy thì nó cũng như PP có hợp tác giao dịch quốc tế rõ ràng??? vậy nó cũng xài an toàn và lâu dài cũng như được thế giới công nhận như PP các bác nhỉ????

có 2 câu hỏi như vậy mông được các bác giải đáp giúp vì mình muốn gắn kết lâu dài với 2 thằng này! Thanks các bác nhiều lắm!
:(

WEBMONEY CHÍNH THỨC XUẤT HIỆN TẠI VIỆT NAM (01:29 - 25/06/2011)
Ngày 31/05/2011, hệ thống WebMoney Transfer chính thức ra mắt tại Việt Nam với tên gọi WebMoney Việt Namđồng thời ra mắt tiện ích Ví điện tử WMV tương ứng với đồng tiền Việt. Giải pháp thanh toán trực tuyến toàn cầu WebMoney Việt Nam được xây dựng và phát triển bởi: WebMoney Quốc tế, Ngân hàng Việt Á và công ty cổ phần dịch vụ thương mại Việt Nam trực tuyến (VNO)
[SIZE=+0] Đến tham dự buổi lễ ra mắt Webmoney Việt Nam, ông Bùi Quang Tiên, Vụ trưởng Vụ thanh toán Ngân hàng Nhà nước Việt Nam, cho rằng các giải pháp thanh toán trực tuyến ngày càng đa dạng như hiện nay sẽ giúp đẩy nhanh hơn nữa đề án Hướng đến thanh toán không tiền mặt do Chính phủ phê duyệt.
[SIZE=+0]

[/SIZE][/SIZE]
[SIZE=+0] Riêng đối với Webmoney, sau hơn 13 năm triển khai, hiện đã có gần 15 triệu tài khoản sử dụng và có 8 loại ví điện tử tương ứng với 8 loại ngoại tệ là đô la Mỹ, euro, rúp Nga, Grip Ucraina, rúp Belarus, Yzbekistan, vàng và đồng Việt Nam.
[SIZE=+0]

Hệ thống Webmoney Việt Nam sẽ do công ty Việt Nam Trực tuyến, thành viên của tập đoàn Yeah1, quản lý phát triển thị trường, và được ngân hàng Việt Á bảo lãnh tiền tệ.
[/SIZE][/SIZE][SIZE=+0]
Chỉ cần có số điện thoại di động là người dùng dễ dàng đăng ký Ví điện tử WMV. Với Ví điện tử WMV, người dùng tiện lợi thanh toán các hàng hóa, dịch vụ như: mua sắm trực tuyến phạm vi toàn cầu; thanh toán dịch vụ cơ bản (tiền điện, nước…), mua thẻ trả trước, thẻ phần mềm (điện thoại, gọi quốc tế, phần mềm diệt virus)…Đặc biệt, thế mạnh lớn nhất hiện nay của Ví WMV chính là giải pháp thanh toán trực tuyến toàn cầu, hiện đang có 5000 merchant nước ngoài chấp nhận và đang trong giai đoạn đàm phán, ký kết.
[/SIZE]
[SIZE=+0]
[/SIZE]
[SIZE=+0]
Từ đây đến cuối năm 2011, Webmoney Việt Nam đặt ra mục tiêu đạt được 800.000 ví điện tử WMV.

[/SIZE]
Nguồn trích từ Ngân Hàng Việt Á Bank (https://paymentonline.vietabank.com...&ctl=Detail&mid=385&ArticleID=ART110600000001)

Việc nó die hay ko có trời mà biết.
Sự cố LR là ko thể tiên đoán trước được. Nó giống như việc 1 ngân hàng ở vn phá sản đột ngột. Trong khi đó LR có qui mô còn lớn hơn cả 1 ngân hàng (6 tỷ usd tương đương 120,000 tỷ vnđ).
Cứ xài và hi vọng nó long live thôi.

Còn wmv hình như ko có dính dáng gì wmz. Phải chi nó thông với nhau được thì tốt quá. Lúc trc có site j đổi từ wmz wa wmv mà phí quá cao, nên thôi thà bán cho exchange còn hơn. :binhsua26:

Upvote 0
WMZ của nga ngố thì tin được chứ vì trader của nó phải xin giấy phép còn PM không biết đâu mà lần

Upvote 0
Sự cố LR là ko thể tiên đoán trước được. Nó giống như việc 1 ngân hàng ở vn phá sản đột ngột. Trong khi đó LR có qui mô còn lớn hơn cả 1 ngân hàng (6 tỷ usd tương đương 120,000 tỷ vnđ).

Còn wmv hình như ko có dính dáng gì wmz. Phải chi nó thông với nhau được thì tốt quá. Lúc trc có site j đổi từ wmz wa wmv mà phí quá cao, nên thôi thà bán cho exchange còn hơn. :binhsua26:

nó của cùng là WEbmoney của Nga (webmoney.ru) đó bạn, mình có hỏi rồi, chỉ là vì nó chưa cho ví Vietnam liên thông ex với các ví còn lại thôi, nó nói thời gian tới sẽ xem xét cho liên kết :m020
:

Upvote 0

6tỷ $ của LR đó là nó tính số lượng LR gd qua lại lận nhau thôi mà, tính ra tiền đó chỉ là tiền do các EX và các dịch vụ cần mua tiền của nó nên họ bỏ tiền ra chi trả thôi đâu phải thằng LR bỏ tiền túi ra đâu ta,
Còn WMZ mình nghĩ nó ko die dễ dàng vậy đâu, WMZ có with đc về bank VIsa/mastercard với nó cũng có Liên kết với Ngân hàng nhìu quốc gia mà nên chắc ko sao đâu, hơn nữa thằng WMZ nó đang cải tiếng dần dần nghĩ ko xa nữa nó sẽ giống thằng PP bắt veri đủ thứ :D
WMV là WMZ luôn mà bạn, nhưng nó đc dùng riêng cho ai muốn with về bank VN thôi.
Hơn nữa nó là của Nga nên bọn US ko sờ đc đến nó đâu

Upvote 0
WMZ của nga ngố thì tin được chứ vì trader của nó phải xin giấy phép còn PM không biết đâu mà lần

mình cũng thấy Webmoney có hợp tác với nhà nước Vietnam đàng hoàng nên cũng yên tâm, còn nghe nói PM được withdraw về ngân hàng phải không bạn? nếu vậy thì nó có kí kết giao dịch với ngân hàng à? nếu vậy thì nó cũng chính qui như Paypal rồi phải khôgN?

Upvote 0
mình cũng thấy Webmoney có hợp tác với nhà nước Vietnam đàng hoàng nên cũng yên tâm, còn nghe nói PM được withdraw về ngân hàng phải không bạn? nếu vậy thì nó có kí kết giao dịch với ngân hàng à? nếu vậy thì nó cũng chính qui như Paypal rồi phải khôgN?

thằng PM thì ko chắc đâu bạn àh........

Upvote 0
thằng PM thì ko chắc đâu bạn àh........

sao vậy nhỉ? mình tưởng nó phải kí kết với ngân hàng và các giao dịch liên kết toàn cầu thì mới withdraw trực tiếp về Ngân Hàng được chứ??? nếu vậy thì nó cũng là một tổ chức đăng ký rõ ràng như Paypal rồi chứ? :(

Upvote 0
Chưa có gì chắc chắn được là trong tương lai nó sẽ không die. Nhiều nhà đầu tư hợp tác với VN giữa chừng cũng bỏ của chạy lấy người, nói chung là cứ có tiền là with về bank là tốt nhất !!!

Upvote 0
hix cái tiêu đề cứ như thánh phán

Upvote 0
nó không die nhưng ở Việt Nam xài WMV chứ đâu có xài WMZ.

Upvote 0
Chưa có gì chắc chắn được là trong tương lai nó sẽ không die. Nhiều nhà đầu tư hợp tác với VN giữa chừng cũng bỏ của chạy lấy người, nói chung là cứ có tiền là with về bank là tốt nhất !!!

ồ chỉ sợ nó die chứ còn không liên kết với VN thì ta vẫn có các exchager :binhsua25:

Upvote 0
z khả năng chết rất thấp vì nó ko thuộc dạng LR và PM vì mình cho rằng Z chỉ là cổng thanh toán đơn thuần khi mà người dùng có thể nạp và rút tiền qua bank chí ko như bọn LR và PM(bọn này gần như nó tự phát hành tiền rồi)
thằng PM nó ko cải tà quy chính chắc chỉ là vấn đề thời gian

Upvote 0
z khả năng chết rất thấp vì nó ko thuộc dạng LR và PM vì mình cho rằng Z chỉ là cổng thanh toán đơn thuần khi mà người dùng có thể nạp và rút tiền qua bank chí ko như bọn LR và PM(bọn này gần như nó tự phát hành tiền rồi)
thằng PM nó ko cải tà quy chính chắc chỉ là vấn đề thời gian

như vậy thì hiện nay xài WMZ là an toàn nhất phải không bạn :(

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,481
173,659
Latest member
bettingworldi9be

Most viewed of week