Ask Website 100.000 lượt truy cập một ngày, cần VPS loại nào?

Status
Not open for further replies.

longtime

Junior
Reactions
16
MR
0.000
Chào các pro, cho mình hỏi Website 100.000 pageview cập một ngày (7k ~10k visits), cần VPS loại nào?

Hiện website mình có khoảng 75.000 pageview một ngày, và đang tăng lên. Hiện mình dùng Web Hosting của OVH gói "Performance".

Mấy hôm nay mình bị OVH cho abuse vì quá nhiều lượt truy cập. OVH đã chuyển database của mình của một máy chủ khác chạy chậm hơn. Giờ website mình chạy chậm quá.

Các bạn cho mình hỏi giờ gói VPS nào có thể chịu được khoảng 7k ~10k visits một ngày.

Thấy trên OVH có mấy gói VPS Cloud, có ai dùng rồi xin tư vấn giùm mình.

Cảm ơn các pro nhiều.

Last edited:
VPS Cloud 3 đi, ko đủ nữa thì Up tiếp, nó cho up chứ ko cho downgrade dùng PLAN cao rồi ko được hạ PLAN thấp nhá @@

Không thì chơi kiểu DB riêng 1 em VPS, sourcecode + storage 1 em VPS mà táng phà phà :D

Kiếm một con VPS của Digital Ocean ấy bác, vừa rẻ lại đáp ứng được nhu cầu của bác đó.

VPS Cloud 3 đi, ko đủ nữa thì Up tiếp, nó cho up chứ ko cho downgrade dùng PLAN cao rồi ko được hạ PLAN thấp nhá @@

Không thì chơi kiểu DB riêng 1 em VPS, sourcecode + storage 1 em VPS mà táng phà phà :D

Cảm ơn cậu, một website dùng 2 VPs như cậu nói thì mình mới nghe.

Nói thật mình ko biết gì về VPS hết. Không biết mua rồi dùng sao nữa.

Kiếm một con VPS của Digital Ocean ấy bác, vừa rẻ lại đáp ứng được nhu cầu của bác đó.

Cảm ơn cậu đã gợi ý.

Nhưng thấy mấy gói Data Transfer thấp quá, không biết có đủ cho site của mình ko?

Cỡ này khéo bác phải chơi cả con Dedicated. Mà thế quái nào mà 75000 visit/ngày mà thằng OVH nó cũng vẫn còn tải được thì lạ nhỉ. Bác thử chơi con cloud loại xịn cỡ RAMNODE, Vultr hoặc DO xem. Bác tham khảo mô hình Apache + Nginx làm reverse proxy + memcached + Zend OPCache xem. Em thấy nó là tối ưu hiện nay rồi. Nếu cần dùng thêm cả CDN nữa.

Cỡ này khéo bác phải chơi cả con Dedicated. Mà thế quái nào mà 75000 visit/ngày mà thằng OVH nó cũng vẫn còn tải được thì lạ nhỉ. Bác thử chơi con cloud loại xịn cỡ RAMNODE, Vultr hoặc DO xem. Bác tham khảo mô hình Apache + Nginx làm reverse proxy + memcached + Zend OPCache xem. Em thấy nó là tối ưu hiện nay rồi. Nếu cần dùng thêm cả CDN nữa.

Cảm ơn cậu, một website dùng 2 VPs như cậu nói thì mình mới nghe.

Nói thật mình ko biết gì về VPS hết. Không biết mua rồi dùng sao nữa.
1 website dùng 2 (hoặc nhiều) vps/ dedi là dạng như mấy site upload files đó cậu, 1 ngày cả triệu GB up lên mà dùng có 1 con thì chịu sao đc nếu ko dùng nhiều :D

còn về site bạn, 75k visitors 1 ngày thuộc dạng khá to rồi đấy, thu nhập từ ads chắc cũng ko hề bèo, bác nên đầu tư 1 em dedi riêng đi, hoàn toàn quản lý, mọi thứ chỉ riêng mình dùng, ko chung đụng với cả

chúc thớt sớm đổi nhà cho em nó ;)

Thế nên nó mới cho site abuse.

Dùng VPS cho tiện cậu ạ , nếu không biết dùng cậu có thể thuê người họ cấu hình cho mình . Nếu muốn học cấu hình luôn thì thuê trực tiếp họ với giá tốt đến 1 địa chỉ nào đó tiện cả 2 bên rồi bảo họ chỉ cho cách cấu hình luôn lần sau biết mà làm ( quay video cho nhớ cũng đc ) . Mà câu longtime làm web việt nam hay nước ngoài mà visit cao thế cho mình theo với ( mình biết làm site wordpress và một chút seo + fb ) .

Dùng VPS cho tiện cậu ạ , nếu không biết dùng cậu có thể thuê người họ cấu hình cho mình . Nếu muốn học cấu hình luôn thì thuê trực tiếp họ với giá tốt đến 1 địa chỉ nào đó tiện cả 2 bên rồi bảo họ chỉ cho cách cấu hình luôn lần sau biết mà làm ( quay video cho nhớ cũng đc ) . Mà câu longtime làm web việt nam hay nước ngoài mà visit cao thế cho mình theo với ( mình biết làm site wordpress và một chút seo + fb ) .

Mình làm web nước ngoài. Site của mình cũng dùng mả nguồn wordpress.

Giờ chắc dùng VPS trước, sau nó nếu thiếu thì thuê thêm 1 VPS đặt database. Thấy mấy cái deli mắc quá. Với lại trước mình làm blog, giờ nhiều người truy cập chuyển sang web, chứ mình có biết chút gì về mysql gì đâu. Thuê deli rồi tự làm hết thì mình chịu. Nội wordpress có vấn đề , tìm hiểu để fix lỗi mà còn mệt luôn ấy.

Thằng OVH này cũng ác lắm, giờ nó xóa wp_post của mình (nó chuyển database qua server mới thì mất luôn table này), giờ website ko còn bài nào hết (mình có gần 20.000 bài viết), nó kêu phải chỉnh sửa lại mã trang web thì mới chuyển về server cũ. May mà mình có một blog phụ trợ, nên vẫn có người truy cập vô.

Cảm ơn cậu, nếu có khó khăn chắc mình cũng thuê người cấu hình sẵn rồi sau đó dùng.

À quên xin lỗi mọi người. Tại mình gà mờ.

Thấy thống kê histats là gần 10.000 visits, 70K page view chứ ko phải 70k visit.

Vậy chắc dùng VPS được chứ mọi người. VPS cloud của OVH thấy cũng ngon.

@longtime: 10.000 visits. Như vậy online trung bình là 150-200. Max là 250 người online.
Vậy dùng VPS quá tốt cậu à.

Có khi mình thấy hitstats nó báo có gần 700 người online.

Cảm ơn cậu, nếu như cậu nói thì dùng VPS được, mình sẽ mua một con VPS Cloud của OVH. Nói chung thấy dùng host web của OVh cũng ổn, nên giờ mua tiếp VPS của nó vậy, giá cũng mềm.

Cái hitstats thống kê không chính xác đâu cậu, vì nó lưu vết truy cập, không tức thời. Nhiều khi báo đang online 700, nhưng thực chất chỉ 2,3 trăm thôi. Chính xác thì cậu phải dùng Google analytics nha. Đăng kí site rồi vào đó thống kê là chuẩn nhất.

Cái hitstats thống kê không chính xác đâu cậu, vì nó lưu vết truy cập, không tức thời. Nhiều khi báo đang online 700, nhưng thực chất chỉ 2,3 trăm thôi. Chính xác thì cậu phải dùng Google analytics nha. Đăng kí site rồi vào đó thống kê là chuẩn nhất.

Mình cũng có dùng Google analytics, thì thấy ít hơn một chút. Cảm ơn cậu đã góp ý.

Thế này thì dùng VPS thoải mái, VPS cỡ như bạn trên tư vấn là OK. Tuy nhiên thì cần phải biết cấu hình nữa. Với Blog wordpress thì bạn có thể dùng Memcached + Plugin WP-FFPC là OK. Cậu đòi nó lại ngay dữ liệu chứ 20000 bài viết đâu phải ít :v. Với cả cậu nên học cách cấu hình + cài đặt luôn, cần thêm cái gì thì cài vào nữa. :).

Thế này thì dùng VPS thoải mái, VPS cỡ như bạn trên tư vấn là OK. Tuy nhiên thì cần phải biết cấu hình nữa. Với Blog wordpress thì bạn có thể dùng Memcached + Plugin WP-FFPC là OK. Cậu đòi nó lại ngay dữ liệu chứ 20000 bài viết đâu phải ít :v. Với cả cậu nên học cách cấu hình + cài đặt luôn, cần thêm cái gì thì cài vào nữa. :).

Nói chung mất gần gần 20.000 bài thì coi như mình đói luôn. Đang support với OVH, từ hôm qua tới nay chưa thấy trả lời. Lúc trước dùng web hosting gói pro, mới chuyển qua gói cao hơn được một tuần. Gửi mail đòi lại tiền mà chưa thấy trả lời gì luôn.

Support về lỗi database thì OVH trả lời một lần, hỏi muốn backup database thì làm thế nào nó cũng im luôn. Backup trong phần quản trị thì nói gửi link qua email cho download về, mà chẳng thấy link đâu.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week