Ask Xin chỉ giáo mua server rẻ

vinacontrol

Newbie
Reactions
0
MR
0.093
Hi ae
Mình đang muốn đổi sv. Hiện tại mình dùng bên OVH được 2 năm nay nhưng thằng này việc thanh toán hơi khắt khe và đặc biệt quản trị của nó rối và chuối kinh khủng. Trc mình đăng ký 2 con dedicated giờ muốn xóa bớt 1 con thì nó méo cho xóa vì trc kia mình đăng ký kèm cam kết để lấy ưu đãi. Giờ cứ kệ ko gia hạn con định bỏ thì nó có xóa luôn cả con mình muốn giữ ko ae nhỉ. Lạ là cái con mua ko cam kết thì giá có 130 USD/th còn con cam kết thì tận 180 :)) mặc dù cùng cấu hình.

Nếu nhu cầu thông thường thì giờ cứ mấy cloud như aws, ggc mà chơi thôi bạn. Kết hợp các gói Credit 1000-5000$ (mua hoặc tự xin) là rất hời đấy.

Nếu nhu cầu thông thường thì giờ cứ mấy cloud như aws, ggc mà chơi thôi bạn. Kết hợp các gói Credit 1000-5000$ (mua hoặc tự xin) là rất hời đấy.
Cảm ơn bác em cũng tính xem thằng aws :D

dùng hetzner đi bac

Mình vừa thử thấy giá nó cũng khá ổn mà ko biết chất lượng sao. Ae dùng rồi cho xin review

Cảm ơn bác em cũng tính xem thằng aws :D

Mình vừa thử thấy giá nó cũng khá ổn mà ko biết chất lượng sao. Ae dùng rồi cho xin review
hetzner thì dùng ngon ( mạng 1gbps và bandwith thì không giới hạn ). Nhưng k rõ bác muốn làm gì. Nhưng nếu mở web phim hay này nọ mà dính dcma thì nó khoá á và không mở lại dc. Và thằng hetzner rất khó đăng ký đặc biệt ở VN. Vì VN chơi bùng nhiều nó cho vào blacklist. Nếu bác muốn kiếm tài khoản 1 là mua 2 là nhờ ngqen đăng ký ở các nước eu hoặc nhật ( Đến mỹ e nhờ bạn e cũng k đăng ký dc. Đăng ký xong qua ngày hôm sau nó khoá cũng vậy )

hetzner thì dùng ngon ( mạng 1gbps và bandwith thì không giới hạn ). Nhưng k rõ bác muốn làm gì. Nhưng nếu mở web phim hay này nọ mà dính dcma thì nó khoá á và không mở lại dc. Và thằng hetzner rất khó đăng ký đặc biệt ở VN. Vì VN chơi bùng nhiều nó cho vào blacklist. Nếu bác muốn kiếm tài khoản 1 là mua 2 là nhờ ngqen đăng ký ở các nước eu hoặc nhật ( Đến mỹ e nhờ bạn e cũng k đăng ký dc. Đăng ký xong qua ngày hôm sau nó khoá cũng vậy )
Mình thì ko lưu trữ mấy cái phim hay gì liên quan DCMA cả nên dùng qua cả DO vs Vultr đc mà. Nghe có vè khoai phết nhỉ :D

Chào bác, thực ra có nhiều chỗ rẻ mà ngon nhưng ít người để ý tới. Bác thử xem qua cái này có phù hợp nhu cầu của bác không: https://avoro.eu/en/rootserver/ (Cái này của bên Đức nhưng k dính cam kết hoặc hợp đồng, bandwidth unlimit với 10gbps). Còn nếu bác muốn Hetzner thì có mấy bên reseller bán lại.

Mình thì ko lưu trữ mấy cái phim hay gì liên quan DCMA cả nên dùng qua cả DO vs Vultr đc mà. Nghe có vè khoai phết nhỉ :D
Nhanh gọn thì cứ ggcloud hay aws mà làm thôi. Còn ko thì bluehost hay ionos cũng ổn.

OVH chua tể của ngáo về khâu thanh toán, giao diện ngu bỏ xử ra .. fastcomet xem

Cảm ơn ae, mình đang chờ phản hồi nốt của thằng OVH. Nếu nó cho hủy bớt 1 con thì mình vẫn tạm dùng vì chuyển dữ liệu gần hơn 600GB vs cài đặt lại cũng khá oải.
OVH chua tể của ngáo về khâu thanh toán, giao diện ngu bỏ xử ra .. fastcomet xem

Đúng phong cách châu âu già cỗi :)) đc cái thông số của nó khá chuẩn chứ ko ảo ảo. Cái fastcomet thì mình thấy mấy plan của nó kođủ tải cho dữ liệu của mình, thường xuyên 40GB ram :D

Nhanh gọn thì cứ ggcloud hay aws mà làm thôi. Còn ko thì bluehost hay ionos cũng ổn.
Theo e thì e tránh mấy ông lớn cloud này ra, tại nó charge egress giá cao ngất ngây. Sẽ có ngày nợ ngàn đô, còn 2 ông còn lại thì highend quá, support bên Ionos cũng chán, chủ thớt thì đang muốn rẻ.
OVH cũng chán phần support đó bác, đôi khi đợi tuần hoặc tháng mới trả lời, còn fastcomet kia cũng như 2 con trên là thuộc dạng highend rồi, mua về cũng k đáng đồng tiền đâu bác (71$ cho 8GB RAM????).
Cái fastcomet thì mình thấy mấy plan của nó kođủ tải cho dữ liệu của mình, thường xuyên 40GB ram :D

Cái bên avoro vừa rẻ vừa phù hợp với nhu cầu của bác luôn này.

Hi ae
Mình đang muốn đổi sv. Hiện tại mình dùng bên OVH được 2 năm nay nhưng thằng này việc thanh toán hơi khắt khe và đặc biệt quản trị của nó rối và chuối kinh khủng. Trc mình đăng ký 2 con dedicated giờ muốn xóa bớt 1 con thì nó méo cho xóa vì trc kia mình đăng ký kèm cam kết để lấy ưu đãi. Giờ cứ kệ ko gia hạn con định bỏ thì nó có xóa luôn cả con mình muốn giữ ko ae nhỉ. Lạ là cái con mua ko cam kết thì giá có 130 USD/th còn con cam kết thì tận 180 :)) mặc dù cùng cấu hình.

View attachment 262112
bên em có ở việt nam, sing, thái, cam, ... và cả alibaba cloud ạ, anh cần ib em tư vấn tele @thanhdang94

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,895
172,976
Latest member
linhvuong

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week