Ask Xin hỗ trợ việc làm blog bằng wordpress

Amous

Newbie
Reactions
227
MR
0.000
Tình hình là em có hỏi bên topic rồi nhưng không thấy ai trả lời!
Mạn phép được lập topic này mong mọi người tham ra ý kiến cho em một lựa chọn tốt nhất ạ, em xin thank nhiệt tình mọi cm!

- Hosting nên zùng: Godday or Hosting
- Domain: ????
- Một số plugin cần thiết: ???
- Chống Dos: như thế nào?? cách tối ưu nhất và đơn zản thì càng tốt ạ!
Mong mọi người zúp đỡ ạ! :binhsua117:

host gator + domain godaddy :D chuẩn luôn
code wp ^^!

theo mình là vậy :)

Hosting nên dùng 000webhost--> đầu tiên thì dùng free, sau đó nếu giàu thì dùng host trả tiền
Domain thì hiện tại .COM giá $2.95, đầy đủ chức năng quản lý, tham khảo http://x.co/camelofafr, đánh bừa một domain .COM, lúc thanh toán sẽ chỉ còn $2.95 ( đừng chọn domain premium là đc)
Plugin thì tự mầy mò, search Google các plugin phổ biến ra, tham khảo http://misaoblog.com/wordpress/cau-hinh-chuan-cho-mot-blog-wordpress-moi-cai-dat.html
DDOS chỉ có cách chống là mở rộng băng thông, tăng cường an ninh các kiểu (tốn nhiều xiền lắm). Mà thằng hacker nào giỏi cố tình DDOS thì không có gì chống lại được ( các website của chính phủ Mỹ còn bị DDOS liên tục cơ mà). Đôi điều chia sẻ...

Blogspot làm warez coi chừng bị google delete blog điên, thấy lâu lâu có bác die.
Nhưng bình thường nếu có report DMCA thì google nó chỉ xóa bài viết đó thôi.

Mình thấy có bạn bị dos nhiều quá, viết một tut chống dos sử dụng hfaccess gì gì đó có trong hosting (000webhost có cái này), mình cũng đã từng làm bằng blogspot nhưng thấy không hiệu quả bằng wordpress và nhiều cái mình không muốn zính záng đến pháp luật của việt nam! :binhsua113:

Đã có 1 vote cho Hostgator và goddady, mong các bác vote tiếp cho các hãng khác với ạ! :binhsua117:

2 vote cho hosting hostgator + domain goddady rồi ạ! :binhsua113: Còn bác nào có ý kiến gì tốt hơn nữa hoặc gợi ý khác vào cm cho em thank với ạ! :binhsua135:

WP dùng thì tốt hơn blogspot (tiền nào của ấy), nhiều plugin hỗ trợ SEO tốt hơn, site hoàn toàn là của mình thích làm gì thì làm
Host thì tùy điều kiện mak sử dụng thôi, nhưng dùng thấy host godaddy vs gator là ok
Domain thì Godaddy, namecheap....
Plugin thì chắc ko thể thiếu All in one SEO pack hoặc plugin tương tự, ngoài ra chỉ cần thêm vài cái plugin khác thôi...như là related post, cbnet ping optimizer, social boomark...............

Thank cả nhà! Quyết định host gator domain Goddady! Có gì mong mọi người hỗ trợ với ạ! Xin cảm tạ! :m172:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week