xin kinh nghiem mua host chay on dinh dc 3-5 site offers

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Có cuz 1 cái host nào chạy đc thế.
1. Mỗi site một shared host.
2. Mua VPS về cài host ra rồi chia ra 5 nhoáy.

Làm thế nào thì Google it :v

nmh

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Có cuz 1 cái host nào chạy đc thế.
1. Mỗi site một shared host.
2. Mua VPS về cài host ra rồi chia ra 5 nhoáy.

Làm thế nào thì Google it :v
Làm gì phức tạp thế bác. Có đầy trang mà bác, bác search google ra cả list, có vài usd, unlimit site, unlimit email account, FTP account luôn. Rẻ nhưng chất đó bác.

Làm gì phức tạp thế bác. Có đầy trang mà bác, bác search google ra cả list, có vài usd, unlimit site, unlimit email account, FTP account luôn. Rẻ nhưng chất đó bác.
Một shared host park đc 5 domain khác nhau vào 5 site trên đó, rồi ko giới hạn resource, nghe ảo ảo :v, chứng tỏ bạn đếch biết gì về shared host ... resource nó là tài nguyên của máy chủ nhé, thường các host nó để auto khoá nếu cái account đóchạy quá xxx % resource máy chủ :v. Chứ BW với Space thì unlimited là bình thường.

Một shared host park đc 5 domain khác nhau vào 5 site trên đó, rồi ko giới hạn resource, nghe ảo ảo :v, chứng tỏ bạn đếch biết gì về shared host ... resource nó là tài nguyên của máy chủ nhé, thường các host nó để auto khoá nếu cái account đóchạy quá xxx % resource máy chủ :v. Chứ BW với Space thì unlimited là bình thường.
http://www.hostgator.com/shared
Xem thử đi bác, em vẫn dùng mà. Bác mua 1 cái vps bác cài unlimit site, có cái resource có đủ để chạy không thôi. Bác cần inbox cho em, em cho bác xem thử.

http://www.hostgator.com/shared
Xem thử đi bác, em vẫn dùng mà. Bác mua 1 cái vps bác cài unlimit site, có cái resource có đủ để chạy không thôi. Bác cần inbox cho em, em cho bác xem thử.
Chinh xác là về mặt RESOURCE tụi chủ hóst nó có cho phép ko, nặng quá thì hệ thống của nó thường có tính năng tự động suspended các account dùng quá nhiều tài nguyên máy chủ một cách bất thường (thường giới hạn 30% tổng resource của máy chủ đó), và khi quá tải tài quyên bị giới hạn cho shared account thì các site của mình sẽ chạy bất ổn định nên thường thì phải mua VPS về rồi tự chia ra mà chạy. Nếu tìm đc tụi nào nó cho phép chạy ko giới hạn RESOURCE của nó thì quá tốt.

24hbz

Trader
Trusted 3
Reactions
302
MR
0.676
$718.90
Chat with me via Skype
Chinh xác là về mặt RESOURCE tụi chủ hóst nó có cho phép ko, nặng quá thì hệ thống của nó thường có tính năng tự động suspended các account dùng quá nhiều tài nguyên máy chủ một cách bất thường (thường giới hạn 30% tổng resource của máy chủ đó), và khi quá tải tài quyên bị giới hạn cho shared account thì các site của mình sẽ chạy bất ổn định nên thường thì phải mua VPS về rồi tự chia ra mà chạy. Nếu tìm đc tụi nào nó cho phép chạy ko giới hạn RESOURCE của nó thì quá tốt.
30% của 1cpu thôi bạn, kiếm đâu cả server. Và thường nó giới hạn process php, mysql connect nữa

30% của 1cpu thôi bạn, kiếm đâu cả server. Và thường nó giới hạn process php, mysql connect nữa
Ah thì viết chung chung thế, chứ viết chi tiết ra thì nó giới hạn: CPU, I/O, MySQL CPU, Number of Processes, Current Connections .. Nên chạy 5 site /1 shared host vật vã lắm. Vớ đc tụi nào đang câu khách nó ko giới hạn cái gì thì mượt :v ..

2402TH

Senior
Reactions
554
MR
0.000
chuẩn men.

lebachArch

Junior
Reactions
40
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Host thì có thể dùng của http://hawkhost.com
đây là một nhà cung cấp chất lượng được nhiều người dùng Việt Nam sử dụng
ngoài ra để tiết kiệm chi phí, bạn có thể sử dụng mã giảm giá 40% ở đây https://domainhostcoupon.com/stores/hawkhost-com

Tuy nhiên nếu đầu tư nhiều site hơn bạn nên đầu tư VPS giá rẻ hơn rất nhiều.
VD nhà cung cấp VPSdime giá chỉ 7$/ tháng với 6GB Ram, 4CPU...
https://domainhostcoupon.com/stores/vpsdime-com

Chủ topic bảo chạy site offer thì thoải mái bác ạ. Website của bác thiết kế tốt thì dung lượng không đáng kể, và chỉ là site offer nên chip xử lý không lớn và không liên tục. E làm web cho mấy công ty, toàn thuê cái này để free hosting 3 tháng, sau đó cứ 1 năm tính 2 củ :D. Keke.

Chủ topic bảo chạy site offer thì thoải mái bác ạ. Website của bác thiết kế tốt thì dung lượng không đáng kể, và chỉ là site offer nên chip xử lý không lớn và không liên tục. E làm web cho mấy công ty, toàn thuê cái này để free hosting 3 tháng, sau đó cứ 1 năm tính 2 củ :D. Keke.
Chủ yếu bạn kia site có lượng truy cập thế nào, chứ tụi cho thuê host đầu chúng nó có sỏi hết rồi cũng ko để mình đc lợi quá nhiều, shared host cân đc tải nặng thì ai mua VPS của chúng nó. Bên mình thì toàn ném lên AWS cho khách, free rất nhiều resource cho 1 năm đầu tiên nên khách nào cũng thích :v ... (tất nhiên khách bên mình toàn đối tượng do business nên cứ đc lên AWS là họ yên tâm, lại đc free rất nhiều trong 1 năm đầu).

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,017
176,511
Latest member
LongGia

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week