Help xin ý kiến anh em về việc lựa chọn win 7 hay win 8 cho việc làm off

tzzmzzo

Senior
Reactions
316
MR
0.001
như tiêu đề. mình đang phân vân giữa win 7 và win 8 trong việc làm off nói riêng và mmo nói chung.

mình đang thắc mắc về khả năng tương thích của win 8 với các phần mềm

tốc độ nhanh hay chậm.

...........

vậy mình mong a e đi trước ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho mọi người có cùng mối quan tâm với mình

cám ơn mọi người đã quan tâm

ps: máy mình ram 2g

win 7 thì stable hơn , win 8 mình cài 2 máy đều gặp lỗi phải cài lại sau ~ 1 tháng -.-

quay về win 7 thì lại chạy phà phà

win 7 thì stable hơn , win 8 mình cài 2 máy đều gặp lỗi phải cài lại sau ~ 1 tháng -.-

quay về win 7 thì lại chạy phà phà

Lỗi gì - hay là lỗi không biết chạy phềm mềm đó kiểu gì - Nói chung win8 phải biết dùng - Không thì lại bảo nó bị lỗi đó

Còn biết dùng rồi thì khỏi nói

Lỗi gì - hay là lỗi không biết chạy phềm mềm đó kiểu gì - Nói chung win8 phải biết dùng - Không thì lại bảo nó bị lỗi đó

phần mềm tên là window 8 , có nghe qua cái phần mềm ý là gì chưa ?

lỗi win cant not boot the system , có biết là lỗi gì không ?

winxp đi . đơn giản . tiện dụng . . Winxp ra đời lâu đảm bảo ít lổi hơn . Win 7 thật ra chỉ dc cái đẹp hơn ;)) còn tốc độ thì vừa đủ xài dc rồi . tay mình đâu có làm theo kịp đâu ;))

mong a e đi trước tiếp tục cho ý kiến.

cám ơn mọi người

xp để MMO là chất nhất rồi còn gì .

- - - Updated - - -

tốt nhất là tự cài win xp sp3 rồi sao đó cài driver bằng đĩa . Đừng ham bản ghost trên mạng down về cài là xài ko được bao lâu đâu

Mỗi cái có cái hay riêng. ai thấy win nào ổn kiếm đc nhiều tiền thì dùng chứ đâu phải chạy đua với người khác làm j cho nó khổ. Ram <2G thì chạy 32, >2G thì chạy 64. Hệ thống thì a e nghiên cứu rút ra kinh nghiệm cho bản thân thôi. Chúc mọi người kiếm đc nhiều tiền.

Mỗi cái có cái hay riêng. ai thấy win nào ổn kiếm đc nhiều tiền thì dùng chứ đâu phải chạy đua với người khác làm j cho nó khổ. Ram <2G thì chạy 32, >2G thì chạy 64. Hệ thống thì a e nghiên cứu rút ra kinh nghiệm cho bản thân thôi. Chúc mọi người kiếm đc nhiều tiền.
Đoạn đầu và đoạn cuối hay hay, đoan giữa thì chả đúng tý nào. Xin bạn cái lý do RAM <2G chạy 32 RAM >2G chạy 64 cái cho vui nè. Cái này là ngó đâu đó rồi quăng đại vào chắc luôn.
Trả lời chính xác nè: Nếu hệ thống có RAM >4Gb thì khuyên dùng phiên bản Hệ điều hành 64bit (để có thể nhận thấy và sử dụng hết RAM). Nếu hệ thống có RAM <2Gb thì khuyên dùng phiên bản Hệ điều hành 32bit cho nhẹ.

Thôi ông ơi, win8 đâu phải phần cứng máy nào chạy cũng mượt, đâu phải máy nào cũng như máy ông, ông thử cầm macbook cài win8 xài driver bootcamp mà chạy ko lỗi tôi coi nào.
P/S thớt, máy làm việc thì hiện tại nên win7 đi bạn

Đoạn đầu và đoạn cuối hay hay, đoan giữa thì chả đúng tý nào. Xin bạn cái lý do RAM <2G chạy 32 RAM >2G chạy 64 cái cho vui nè. Cái này là ngó đâu đó rồi quăng đại vào chắc luôn.
Trả lời chính xác nè: Nếu hệ thống có RAM >4Gb thì khuyên dùng phiên bản Hệ điều hành 64bit (để có thể nhận thấy và sử dụng hết RAM). Nếu hệ thống có RAM <2Gb thì khuyên dùng phiên bản Hệ điều hành 32bit cho nhẹ.
Hic, cái ông nói là lý thuyết của ms đưa ra, còn thực nghiệm với bản thân mình thì nên là như thế, ông bạn đọc chả chịu hiểu hết đã đưa ra 1 kết luận là "ngó đâu đó".

winxp đi . đơn giản . tiện dụng . . Winxp ra đời lâu đảm bảo ít lổi hơn . Win 7 thật ra chỉ dc cái đẹp hơn ;)) còn tốc độ thì vừa đủ xài dc rồi . tay mình đâu có làm theo kịp đâu ;))
"gút ai đia" :binhsua01:

Window8 thực chất nó như một bản gộp của XP + Win7 = Sài rất mượt - Tuy nhiên biết dùng sẽ rất sướng nhé

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,472
173,650
Latest member
Lakhvinders1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week