Xin ý kiến anh em về xử lý scam

dielove2006

Junior
Reactions
127
MR
0.168
Như anh em đã biết hiện nay scam quá lộng hành, anh em chỉ biết kêu gào,hô hoán giết mà *** thấy kết quả đâu cả. Hôm nay chủ nhật rảnh rỗi mình xin có ý

kiến ( hoặc ngu kiến ) để anh em tham khảo:

Mình lập từng team theo từng thành phố ( hoặc từng quận, tùy theo địa hình ) , 1 team nên có 5-10 người chuyên đi xử lý các vụ scam.

Cái này cần anh em nào có máu mặt ( đánh người không run tay ) . Khi có info của scam rồi thì anh em tiến hành phang ( hoặc cho 1 bô *** vào nhà nó nếu

nó đầu gấu hơn team :cool: ). Khuyến cáo chỉ nên đánh cảnh cáo rồi thông báo cho nhà nó thôi nhé

Lệ phí dành cho team : Khi team xử lý được 1 scam ( có hình ảnh minh chứng rõ ràng ) thì anh em trong room mỗi người đóng góp 1$ trở lên ( cái này anh

em bàn bạc lại ) nếu ai không đóng góp thì không cho post bài trong 1 khoảng time nào đó tùy ban quản trị

Mình thì tay chân yếu, không có máu giang hồ nhưng cũng xin ứng cử 1 tay

Có vài lời mong anh em góp ý kiến

L
ệ phí dành cho team : Khi team xử lý được 1 scam ( có hình ảnh minh chứng rõ ràng ) thì anh em trong room mỗi người đóng góp 1$ trở lên ( cái này anh

em bàn bạc lại ) nếu ai không đóng góp thì không cho post bài trong 1 khoảng time nào đó tùy ban quản trị
Cái này thì phải nói là bác vui tính vô đối :))

Nếu nó làm sai 1 thì cậu vừa làm sai 3.
Thậm chí là cậu kiện nó ko được, nhưng nó báo công an hốt cậu thì đi cảo tạo 3 tháng đến đi tù 1 năm.
Tội bao gồm là: gây gối trật tự nơi công cộng, cố ý gây thương tích.
Tình tiết tăng nặng: phạm tội có tổ chức, có tính chất côn đồ.
Dù sao là rất hoan nghênh tinh thần chống lừa đảo của bạn.

mình thấy ý kiến này cũng hay đó ! nhưng các bạn có thử nghĩ các bạn làm vậy xong họ kiện các bạn tội đánh người, làm nhục người khác ! lúc đó các bạn trước tiên bị công an cho vào bốt :)) xong gì sau thì không biết . Họ Scam thì liên quan tới CA kinh tế cái này chắc ít xử lý những vụ như vậy ! Cuối cùng ai là người tội nhất chắc các bạn tự hiểu !

mình thấy ý kiến này cũng hay đó ! nhưng các bạn có thử nghĩ các bạn làm vậy xong họ kiện các bạn tội đánh người, làm nhục người khác ! lúc đó các bạn trước tiên bị công an cho vào bốt :)) xong gì sau thì không biết . Họ Scam thì liên quan tới CA kinh tế cái này chắc ít xử lý những vụ như vậy ! Cuối cùng ai là người tội nhất chắc các bạn tự hiểu !
Mình nói là đánh cảnh cáo nó thôi mà, cái chính là cho mọi người trong nhà , hàng xóm nó biết là được rồi. Còn mỗi em scam thì cho nó vài nhát đấm hoặc đá là được rồi

=)) bạn có phải là truyền nhân của thánh Phồng ko :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,681
Latest member
Oluomo123

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week