Xin Ý Kiến Mọi Người Mua máy tính---PC----!

KaitoKid

Banned
Reactions
67
MR
0.000
Cần đổi PC mới nhưng cạn $ rồi giờ còn tầm 4==>5tr Bà Con góp ý mua PC mới ổn tí Chủ yếu là Captcha và Xem Fim Trên Youtube---Có với lại Game off thôi ko Chơi Onl....
Linh Kiện Ráp Cũng đc nhưng tầm 4 đến 5tr nha các bác:(
Thankssssssssssssssss
:binhsua85:

làm con lap cho nó cơ động :binhsua94:

Mấy 4-5tr RAM yếu vs hdd tẹo nữa . Máy em mua 8tr mà RAM có 0.99 GB :( . Thêm tí vốn đi

Mình cũng đang dùng Ram 1G 3GHZ nè nhưng vẫn chạy ổn nhưng do dùng lâu với lại dính Virus quá nên thay thôi chủ yếu để cạp với xem fim thôi cần gì phải cho mạnh :D máy 8tr là máy game rồi:D

Nếu không mua màn hình, chuột bàn phím, case, nguồn cũng giảm được 1 ít, chỉ CPU cũng có thể binh được 1 con PC ra hồn đó

Nếu không mua màn hình, chuột bàn phím, case, nguồn cũng giảm được 1 ít, chỉ CPU cũng có thể binh được 1 con PC ra hồn đó

Thế này ổn ko cái thông số kỹ thuật
Số Hiệu Bộ xử lý : G540
Số Lõi 2
Số Luồng 2
Tốc Độ đồng hồ 2.5GHZ
Bộ nhớ thông tin đệm intel 2G
Tỷ lệ bus/lõi 25
DMI : 5GT/s
Bộ HD : 64bit
Phần mở bộ HD : SSE4.1/4.2
Thuật in thạch bản : 32nm
TDP tối đa : 65W
Giá : 42$
:( Còn các linh kiện khác gì sao nhỉ:(

bạn cần đổi PC, nghĩa là đã có màn hình rồi đúng không. vậy con này có lẽ thích hợp với bạn( nếu cố thêm được tí )

Máy tính bộ PC ISTC (M002A) i3-530

Bảo hành: 12&24
Hãng sản xuất: ISTC
Intel Core i3-530 2.93 GHz/ Intel® H55 Chipset/ 2GB DDR3 bus 1333 / HDD 250GB SATAII/ VGA Intel GMA HD Graphic Integrated /DVD Rom / Keyboard + Mouse /Huntkey Power 52GP 350W / Case ATX / FreeDOS
Giá : 5.790.000 đ (VAT)

còn nếu không thì con này cũng rất ok với nhu cầu của bạn

Máy tính bộ PC ISTC (M004)

Bảo hành: 12&24&36
Hãng sản xuất: ISTC
Intel® Pentium® Dual Core G630 - 2.7GHz / Intel® H61 /2GB DDR3 Bus 1333MHz /HDD 250GB/Power Supply 480W(52GP)/Case ATX / FreeDOS
Giá : 4.490.000 đ (VAT)

chúc mua được máy nhé, nếu mua thì pm yahoo tradumi1992 mình chỉ chỗ mua cho ^^, yên tâm là free hoặc fee = trà đá thôi =))

Main: GIGABYTE GA H61M-S2P (V2.1) -1.4tr
CPU: INTEL i3-540 (3.06 Ghz) -1.8tr
HDD: 250GB - 1.2tr
RAM: 4GB 1333 -0.5tr
VGA: Geforce GT210 -0.9tr
----------------------------------------
SUM: 5.8tr
Nếu không mua HDD thì có thể giảm xuống nữa đầu tư vào cái VGA hoặc CPU là chiến ngon rồi.

- - - Updated - - -

Đồ cũ có thể bán lại được đó nha đừng có quăng uổng, mấy thanh RAM Bus 400/800 ở ngàoi thị trường rất có giá đó.

máy mình đang dùng Thế này
Intel(R) - Pentium(R)D--CPU 3.00GHz -- 300GHz, 1.00GB of Ram Physical Address Extension
Máy chạy Rất mượt vừa cạp vừa xem Fim Face Mail -- chat vẫn ổn ko vấn đề gì .... Chỉ do Dính Virus nhìu máy có hiện tượng lỗi, mình ko biết cứu làm sao--Có thể Virus Nhìu quá Ghost máy Win lại từ 1 đến 3 tuần là nó lại bị lỗi :(
Tính Mua lại giống máy cũ nhưng ko biết sao:(

máy mình đang dùng Thế này
Intel(R) - Pentium(R)D--CPU 3.00GHz -- 300GHz, 1.00GB of Ram Physical Address Extension
Máy chạy Rất mượt vừa cạp vừa xem Fim Face Mail -- chat vẫn ổn ko vấn đề gì .... Chỉ do Dính Virus nhìu máy có hiện tượng lỗi, mình ko biết cứu làm sao--Có thể Virus Nhìu quá Ghost máy Win lại từ 1 đến 3 tuần là nó lại bị lỗi :(
Tính Mua lại giống máy cũ nhưng ko biết sao:(
Tháo cái ổ cứng ra đi đem nhờ máy tính khác có cài NIS 2012 update mới nhất mà quét toàn bộ ổ cứng, xong rồi format sạch cái Partition và cài win Mới đừng có GHOST có thể bản ghost dính virus rồi.

Tháo cái ổ cứng ra đi đem nhờ máy tính khác có cài NIS 2012 update mới nhất mà quét toàn bộ ổ cứng, xong rồi format sạch cái Partition và cài win Mới đừng có GHOST có thể bản ghost dính virus rồi.
Hiện tại mình thấy máy mình khả ảm đạm, tính Sell luôn cái CPU ai mua đc thì mua Ráp CPU khác :( mình dùng Nis Quét đi quét lại nhưng ko sạch nổi cũng chẳng rỏ lý do bọn IT ở mình bọn cùi bắp chẳng ra hồn bọn sửa máy cũng chẳng ra gì chỉ biết cái win ghost máy chứ biết gì khác cả:(
Nếu như cái CPU mình hiện tại đang dùng giờ ráp lại tầm nhiu nhiu?

Cái PC đó cũng hơi cổ rồi, sợ kiếm hơi khó, mua đồ cũ thì hên xui lắm, nếu ở Sài Gòn thì mình biết chỗ bán linh kiện cũ. Nếu mua cũ ,PC của bạn (không chuột, màn hình, bàn phím, case) chừng 2tr5 là có rồi.

Cái PC đó cũng hơi cổ rồi, sợ kiếm hơi khó, mua đồ cũ thì hên xui lắm, nếu ở Sài Gòn thì mình biết chỗ bán linh kiện cũ. Nếu mua cũ ,PC của bạn (không chuột, màn hình, bàn phím, case) chừng 2tr5 là có rồi.

công nhận cũng khó thật, khi nảy có xem trên các trang bán PC thì đa phần ko thấy Key nào như thế.
Cần 1 Key Cạp Ổn Xem Fim Mượt ko cần cấu hình để chơi game onl mà 4 đến 5tr ko ra@@ là sao nhở :(

CPU: Intel® Pentium Dual core G620 (2.6GHz/ 3M)
MANI: Chipset Intel H61
RAM: 2G DDR3
HDD: 250GB SATA
ODD: DVDRW
Sound 5.1
Lan 10/100Mbps
POWER ATX
Option

cấu hình này thế nào ???:(
mọi ng góp ý cho mình Ráp cái CPU 4 đến 5 tr đi:( ko thiên về game onl ăn thua vừa cạp vừa xem fim đc là ok Chủ Yếu xem ở Youtube nên cũng nhẹ :(

Bác Lee cho em xin cái yahoo đi .

Last edited by a moderator:
-Main: Gigabyte H61M-DS2 / Asus P8H61-M LX BH36T
-CPU: Intel Celeron G540 2.5ghz/2M L3 BH36T
-Ram: G.Skill 2GB/1333Mhz BH cháy nổ BH36T
-HDD: Tùy công việc lưu trữ mà bạn mua tùy dung lượng, ở đây mình chọn 80GB sata BH12T
-Case: Thường
-PSU: Acbel 350Watt BH24T

Cấu hình này mọi ng thấy ổn ko vậy :(

Con này thế nào nhỉ. Màng hình chuột phím mình đầy đủ rồi

Main MSI H61M
Chip: Intel G630
Ram 2x2GB 1333 có tản của Patriot
HDD WD 250 GB
PSU Acbel ATX 350W
Case Golden

Ráp thì này thì giá tầm nhìu nhỉ và nó chạy ổn ko anh em hiểu biết giúp với

Last edited by a moderator:
con của bác đang xài giống em đang xài -> kiểm tra lại HDD + Up Ram 2GB là tạm ổn

để dành tiền còn thừa đi matsa là chạy mượt ngay

Như CPU mình giờ nâng cấp lên đc ko nhỉ và như CPU mình thì chắc ổ cứng có các Anh Virus vào hỏi thăm rồi giờ làm sao để tuyển mấy ảnh đi nhở ?
CPU mình Hiện tại
Intel(R)--Pentium(R)D---CPU 3.00GHz--300Ghz, 1.00GB of Ram Physical Address Extension
Làm sao để nâng cấp CPU lên với lại có thể làm sạch đc máy ko
Nếu ko đc giờ Ráp CPU thế nào thì ổn tương tự cái trên
Chạy ổn Xem Fim với Cạp đc là ok ko cần nhìu, nói chung khá giống 1 máy tính văn phòng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,655
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week