Chat Yến xào có thực sự tốt cho sức khỏe không các bác ?

daigia9x

Junior
Reactions
29
MR
1.933
Chào các anh em, tình hình là cha mẹ nhà em tuổi cũng đã cao, lại mới bị ốm, em tính mua cái gì đó tốt tốt cho các cụ bồi bổ sức khỏe, thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ nghĩ đến mấy loại như thuốc thực phẩm chức năng, sữa bột, yến xào,... :(

Em đang thiên về mua sữa hoặc Yến xào, nhưng em có băn khoăn là hồi giờ họ hàng nhà em cũng 3, 4 lần biếu các cụ mấy hộp Yến xào mà em trông có vẻ các cụ ăn vào xong thấy người chả khá lên tí gì, em thấy cũng không khỏe ra là bao nhiêu? thì em đang nghĩ là Yến xào nó có thực sự tốt và nên mua không hay là cứ mua mấy loại sữa bột xịn xịn loại tiền triệu một hộp thì hơn ? mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em tí ạ.

Hình mô phỏng.

không hề bạn nhé , tất cả là chiêu trò làm tiền thôi, bịa ra cái j đó thần kì thần thánh rồi thồi giá gấp trăm lần bán ra , về sức khoẻ thì có nhiều cách để tăng cường , như ăn rau , trai cây , hoặc là chỉ ăn 1 bữa 1 ngày , ăn rau ăn thịt j cũng đc chỉ ăn 1 bữa thật no là được , để cho hệ thống tiêu hoá nó được nghỉ ngơi thì cơ thể sẽ khoẻ mạnh lại thôi

bạn nghĩ xem, bao nhiêu thứ để ăn , tại sao lại đi ăn nước giãi của 1 con chim mà lại cho là bổ dưỡng , thà ngày nào cũng uống nước dừa tươi xem có hơn nhiều ko , chưa kể vấn đề đạo đức khi nuôi và khai thác nữa , tất cả là 1 trò rửa tiền thổi giá thôi , nó xuất phát từ bên tàu

bạn nghĩ xem, bao nhiêu thứ để ăn , tại sao lại đi ăn nước giãi của 1 con chim mà lại cho là bổ dưỡng , thà ngày nào cũng uống nước dừa tươi xem có hơn nhiều ko , chưa kể vấn đề đạo đức khi nuôi và khai thác nữa , tất cả là 1 trò rửa tiền thổi giá thôi , nó xuất phát từ bên tàu
bác nói thế cũng ko hẳn đúng lắm.
Đối với loại tổ yến chuẩn thì chắc chắn có tác dụng tốt đối với sức khoẻ, nhất là người có tuổi.

không hề bạn nhé , tất cả là chiêu trò làm tiền thôi, bịa ra cái j đó thần kì thần thánh rồi thồi giá gấp trăm lần bán ra , về sức khoẻ thì có nhiều cách để tăng cường , như ăn rau , trai cây , hoặc là chỉ ăn 1 bữa 1 ngày , ăn rau ăn thịt j cũng đc chỉ ăn 1 bữa thật no là được , để cho hệ thống tiêu hoá nó được nghỉ ngơi thì cơ thể sẽ khoẻ mạnh lại thôi
Cũng là một ý kiến để tham khảo, mình thì thấy nó giá đắt quá trời mà thực sự nếu nó ko ăn thua, ko bổ béo gì mấy vào người thì mình sẽ ko mua nữa, nói chung là nên mới lên đây hóng ý kiến anh em.

Đối với loại tổ yến chuẩn thì chắc chắn có tác dụng tốt đối với sức khoẻ, nhất là người có tuổi.
Vâng, thì chắc phải có giá trị gì đó thì vua chúa, người giàu có, đại gia mới giám ăn.

ko hề có đâu , toàn là lừa đảo , chả qua là nó lạ miệng thôi , chiêu trò của bọn nó thôi , giờ cứ ngồi máy lạnh rồi ra ngoài đột ngột thì cứ thế mà đột quỵ rồi vài năm sau cũng chết nếu qua được , nhưng k ai nói sự thật cả , cứ nói dùng yến dùng sâu thì k lo bị đột quỵ này nọ , rồi lại thành con mồi cho họ bào tiền

Cũng là một ý kiến để tham khảo, mình thì thấy nó giá đắt quá trời mà thực sự nếu nó ko ăn thua, ko bổ béo gì mấy vào người thì mình sẽ ko mua nữa, nói chung là nên mới lên đây hóng ý kiến anh em.

Vâng, thì chắc phải có giá trị gì đó thì vua chúa, người giàu có, đại gia mới giám ăn.
nó đắt là do đằng sau đó là 1 đường dây rửa tiền , nó tồn tại từ lâu rồi , theo như thông tin mình nắm đc thì nó tồn tại trong mắc xích rửa tiền từ các sòng bạc của tàu , tiền thắng bạc sẽ được rửa thông qua các người nổi tiếng kênh bán hàng các sản phẩm như gỗ xưa , trầm hương , yến sào ....... rồi gửi vào tài khoản cho người chơi

Đồng quan điểm với Idol về Yến xào. Bị thổi giá quá cao. Ăn cho biết thì ok chứ ăn hoài tiền nào chịu nổi.

Tuổi này ăn ít thôi, và nên ăn chay, không gia vị ( đường, muối, dầu ăn, bột ngọt, chất bảo quản, chất điều vị, ... ) Ăn càng lạt càng tốt, càng khỏe người, đỡ áp lực lên gan và thận. Gan và thận là 2 cơ quan thải độc mạnh nhất của cơ thể. Chất thì có toàn bộ trong các món rau củ quả và đậu rồi. Cơ thể tự tổng hợp được nếu bị thiếu chất gì. Và cái gì cơ thể tự tổng hợp được thì cơ thể sẽ hấp thu được dễ dàng. Những chất trong thực phẩm chức năng chưa chắc cơ thể hấp thu được.

Thứ 2 là nên vận động, đi bộ 1 ngày ít nhất 15 phút.

Còn nữa mà thớt thực hiện 2 cái trên thui là các cụ đã sống rất thọ rồi.

Đồng quan điểm với Idol về Yến xào. Bị thổi giá quá cao. Ăn cho biết thì ok chứ ăn hoài tiền nào chịu nổi.

Tuổi này ăn ít thôi, và nên ăn chay, không gia vị ( đường, muối, dầu ăn, bột ngọt, chất bảo quản, chất điều vị, ... ) Ăn càng lạt càng tốt, càng khỏe người, đỡ áp lực lên gan và thận. Gan và thận là 2 cơ quan thải độc mạnh nhất của cơ thể. Chất thì có toàn bộ trong các món rau củ quả và đậu rồi. Cơ thể tự tổng hợp được nếu bị thiếu chất gì. Và cái gì cơ thể tự tổng hợp được thì cơ thể sẽ hấp thu được dễ dàng. Những chất trong thực phẩm chức năng chưa chắc cơ thể hấp thu được.

Thứ 2 là nên vận động, đi bộ 1 ngày ít nhất 15 phút.

Còn nữa mà thớt thực hiện 2 cái trên thui là các cụ đã sống rất thọ rồi.
có nhiều vấn đề lắm , lâu nay đa số người dân bị đám bác sĩ , lũ bán thuốc , mafia y tế nó tẩy não, hướng người ta tới các quan niệm sai lầm , như phải ăn nhiều vào , phải ăn thịt , sữa chua tốt cho sức khoẻ phải ăn hằng ngày , rồi đau phải uống thuốc ................. , tất cả là 1 trò lừa đảo và nó là 1 tổ chức tội ác tạo ra các ngành công nghiệp làm giàu trên thân xác người bệnh , người trưởng thành nên giảm ăn lại để hệ tiêu hoá được nghĩ ngơi , khi đã trưởng thành mà ăn liên tục ăn quá nhiều sẽ đẩy nhanh quá trình lão hoá , giảm tuổi thọ mà nhanh chết hơn thôi , nhiều người già thừa cân mà vẫn ăn ngày 3 bữa , ăn thật no , ăn nhiều thịt thì có uống sâm ăn yến cả tấn cũng vẫn bệnh thôi
nói về vấn đề sức khoẻ nhiều vấn đề lắm , chỉ đụng đâu giải quyết đó thôi chứ nói lang mang chắc cả năm k hết

Tuổi này ăn ít thôi, và nên ăn chay, không gia vị ( đường, muối, dầu ăn, bột ngọt, chất bảo quản, chất điều vị, ... ) Ăn càng lạt càng tốt
cái này tui nghiên cứu lại ra khác , nó liên quan đến thoái quen nấu ăn , ăn ít thì tốt thôi nhưng nó cũng gây ra nhiều phiền hà , vấn đề là hấp thu , nếu nêm từ đầu rồi xào nấu cho chín thì đảm bảo cái món ăn đó khi vào người sẽ bị đào thải nhiều hơn là hấp thu , cách đúng là lúc nấu ko đc nêm gì cả , chỉ khi tắt bếp mới nêm muối , mì chính ..... vào , ăn thế sẽ thấy hấp thu và lúc đi ngoài sẽ ra ít (hấp thu tốt ít bị đào thải)

với dân mmo cứ Pin Pay đúng hạn ko ăn cũng khỏe =)), nói vui vậy thôi nhưng yến xào theo nghiên cứu nó cũng có vị thuốc bổ thật, bên tàu nghiên cứu từ xa xưa rồi, nhưng do yến quá đắt với nó độ bổ của nó cũng chỉ ngang thực phẩm chức năng nên cũng phải cân nhắc, chứ có cho đây hàng kg cũng húp hết.

Chào các anh em, tình hình là cha mẹ nhà em tuổi cũng đã cao, lại mới bị ốm, em tính mua cái gì đó tốt tốt cho các cụ bồi bổ sức khỏe, thì quanh đi quẩn lại cũng chỉ nghĩ đến mấy loại như thuốc thực phẩm chức năng, sữa bột, yến xào,... :(

Em đang thiên về mua sữa hoặc Yến xào, nhưng em có băn khoăn là hồi giờ họ hàng nhà em cũng 3, 4 lần biếu các cụ mấy hộp Yến xào mà em trông có vẻ các cụ ăn vào xong thấy người chả khá lên tí gì, em thấy cũng không khỏe ra là bao nhiêu? thì em đang nghĩ là Yến xào nó có thực sự tốt và nên mua không hay là cứ mua mấy loại sữa bột xịn xịn loại tiền triệu một hộp thì hơn ? mong các bác có kinh nghiệm chia sẻ cho anh em tí ạ.

Hình mô phỏng.

Tốt hay không cứ tìm google đọc rồi tự rút ra cho mình nhận định bác à.
Đọc 10 bài mà 9 bài nói tốt thì là tốt. Bạn tin gì những lời của những người đầu óc lơ tơ mơ. Có thể có người nói bạn bị dắt mũi bởi truyền thông, bởi những mafia này nọ. Nhưng mặc kệ đi.
Thật ra ấy, ở cái xã hội ngày nay, có 1 cộng đồng (chiếm tỉ lệ rất nhỏ) đang loang truyền về những thứ ghê gớm như Anti vacxin, sữa không tốt, thuốc không tốt…
Đọc chơi thôi bạn. Đừng bận tâm làm gì. Hãy nhớ chúng ta là những con người bình thường, có những điều rất bình thường trong cuôc sống nó mang lại những điều tốt đẹp. Nhưng có những người đi ngược lại với những điều bình thường đó, đôi khi chỉ vì họ muốn làm nổi bật cái kiến thức khác thường đó. Vô nghĩa.

Đọc cho biết thôi. Đừng khiến mìn bận lòng 😆

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,802
173,989
Latest member
bibom1102

Most discussed of week

Most discussed of week

Back